ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการซื้อรถ Honda ครับ  (อ่าน 2574 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChoCcoYen

• Full Member
ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการซื้อรถ Honda ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:03:38 »
คือกำลังมองหา dealerกับเซลล์ที่โอเคหน่อยเพื่อจอง Civic ครับ ไม่ทราบว่าพอจะมีที่ไหนหรือใครแนะนำบ้างมั้ยครับ ถ้ามีลายแทงมาบ้างเล็กน้อยจะได้ไปเช็คเป็นที่ๆไปครับเพราะไม่มีรถใช้งานเลยไม่ค่อยสะดวกกับการนั่งรถไปตามหลายๆโชว์รูมแบบปูพรมครับ ถ้าโพสท์ในกระทู้แล้วไม่เหมาะ pm ให้หน่อยก็ได้ครับ (ผมอยู่ กทม แถวรัชดาครับ)  :D
อีกอย่างนึงครับอยากทราบเรื่องโปรโมชั่นและของแถมต่างๆถ้าผมจองเดือนนี้กับรอในโชว์เดือนมีนาคมนี้ปกติช่วงไหนจะได้เยอะกว่ากันครับ ตอนนี้ของแถมจากเซลล์ที่เจอในเวปคลับถ้าจองภายในเดือนกุมภามีดังนี้ครับ

ดอกเบี้ย 2.85% (จ่ายงวดแรกพร้อมวันออกรถ ได้ดอกเบี้ย 2.75%)
> ผ่อน 72 งวด
> รายการของแถมที่ได้
>ฟิลม์รอบคัน+บานหน้าเต็ม HI-COOL
>พ่นกันสนิมรับประกัน 6 ปี 12 ครั้ง
>พ่นเคลือบสีรับประกัน 5 ปี 20 ครัง
>กรอบป้าย
>พรมปูพื้น
>ผ้ายางปูพื้น
>คิ้วสแตนเลส
>คิ้วกันสาด
>ถาดท้าย
>ปลายท่อไอเสียสแตนเลส
>เซนเซอร์ถอยหลัง
>เบาะหนังสั่งทำโรงงานรอบคัน + แผงข้างประตู
>สเกิร์ตรอบคัน + สปอยเลอร์
>คูปอลเช็คระยะ ฟรี 1,000 - 25,000 km
>honda 24 hr ฉุกเฉิน 3ปี/100,000 km
>น้ำมัน 200 บาท
 เพิ่มเงิน15,000 บาทคับได้ของแถมตามนี้(ส่วนที่เพิ่มเนี่ยผมแจ้งว่าอยากได้สเกิร์ตกับสปอยเลอร์ ducktail แบบ modulo ไปครับ)
 ขอบคุณมากครับ   ;D

ออฟไลน์ Fat Pig

• Jr. Member
  • **
Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการซื้อรถ Honda ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:45:09 »
PM ให้แล้วครับ ผมพึ่งจองไปเหมือนกันรายละเอียดอยู่ใน PM ครับ

ปล.ผมซื้อ รุ่น S A/T สีขาว

Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการซื้อรถ Honda ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:11:25 »
PM ให้แล้วครับ ผมพึ่งจองไปเหมือนกันรายละเอียดอยู่ใน PM ครับ

ปล.ผมซื้อ รุ่น S A/T สีขาว

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 18:02:43 »
คือกำลังมองหา dealerกับเซลล์ที่โอเคหน่อยเพื่อจอง Civic ครับ ไม่ทราบว่าพอจะมีที่ไหนหรือใครแนะนำบ้างมั้ยครับ ถ้ามีลายแทงมาบ้างเล็กน้อยจะได้ไปเช็คเป็นที่ๆไปครับเพราะไม่มีรถใช้งานเลยไม่ค่อยสะดวกกับการนั่งรถไปตามหลายๆโชว์รูมแบบปูพรมครับ ถ้าโพสท์ในกระทู้แล้วไม่เหมาะ pm ให้หน่อยก็ได้ครับ (ผมอยู่ กทม แถวรัชดาครับ)  :D
อีกอย่างนึงครับอยากทราบเรื่องโปรโมชั่นและของแถมต่างๆถ้าผมจองเดือนนี้กับรอในโชว์เดือนมีนาคมนี้ปกติช่วงไหนจะได้เยอะกว่ากันครับ ตอนนี้ของแถมจากเซลล์ที่เจอในเวปคลับถ้าจองภายในเดือนกุมภามีดังนี้ครับ

ดอกเบี้ย 2.85% (จ่ายงวดแรกพร้อมวันออกรถ ได้ดอกเบี้ย 2.75%)
> ผ่อน 72 งวด
> รายการของแถมที่ได้
>ฟิลม์รอบคัน+บานหน้าเต็ม HI-COOL
>พ่นกันสนิมรับประกัน 6 ปี 12 ครั้ง
>พ่นเคลือบสีรับประกัน 5 ปี 20 ครัง
>กรอบป้าย
>พรมปูพื้น
>ผ้ายางปูพื้น
>คิ้วสแตนเลส
>คิ้วกันสาด
>ถาดท้าย
>ปลายท่อไอเสียสแตนเลส
>เซนเซอร์ถอยหลัง
>เบาะหนังสั่งทำโรงงานรอบคัน + แผงข้างประตู
>สเกิร์ตรอบคัน + สปอยเลอร์
>คูปอลเช็คระยะ ฟรี 1,000 - 25,000 km
>honda 24 hr ฉุกเฉิน 3ปี/100,000 km
>น้ำมัน 200 บาท
 เพิ่มเงิน15,000 บาทคับได้ของแถมตามนี้(ส่วนที่เพิ่มเนี่ยผมแจ้งว่าอยากได้สเกิร์ตกับสปอยเลอร์ ducktail แบบ modulo ไปครับ)
 ขอบคุณมากครับ   ;D

ผมมีเซลส์ที่ซื้อประจำครับ ออกมา รวมเพื่อนๆ ก็เป็นสิบคันครับ pm ได้ หากสนใจ
กรณีของแถม ผมกล้าบอกเลย ของน้องเขา "น้อยกว่าคนอื่น" แต่สิ่งที่ได้ คือ "บริการประทับใจ" ครับ
ปัญหาน้อยมาก เรื่องการออกรถต่างๆ หรือมีปัญหาอะไร กริ๊งเดียว จัดการให้ อันนี้ก็แล้วแต่นะครับ บางที่ก็มีไม่ใช่ไม่มี
แต่ผมใช้บริการมา ยังไม่เคยเจอมีเรืองกวนใจที่เขาแก้ไม่ได้เลยครับ และผมไม่เคยเทียบของแถมกับที่ไหนเลย เพราะเน้นขอรถดี ของแถมซื้อเองได้ หากอยากได้จริงๆ

บอกเพื่อนไปเหมือนกัน แต่ดันไปจองในงาน expo บอกเอาสะดวก
civic นี่แหละครับ กลายเป็นเลื่อนรับรถก็ไม่ได้ เปลี่ยนสีต้องจ่ายเพิ่ม จิปาถะ  ก็แล้วแต่ดวงครับ

ส่วนของแถมที่ว่ามา ก็ได้กันปกตินะครับ ไม่เห็นมีอะไรพิเศษครับ

ปล. พ่นกันสนิม โอเคนะครับ แต่เคลือบสี อย่าใช้เลยครับ ผมไม่รับเลยหละ เพราะเวลาขัดออกมาจะเป็นวงๆ รอยขนแมวเพียบเลย ไปคาร์แคร์ดีกว่าครับ

ปลล. ดอกสูงครับ แต่สงสัยเพราะผ่อนยาวมั้ง
S3 - F30
X1 - E84

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 21:49:03 »
ขอบคุณครับ ตอนนี้ก็เปรียบเทียบเรื่องดอกเบี้ยอยู่ครับ  :(