ผู้เขียน หัวข้อ: s60 DRIVe อยากอัตราเร่งดีกว่านี้ สามารถทำอย่างไรได้บ้างครับ  (อ่าน 2788 ครั้ง)

ออฟไลน์ suteki

• Jr. Member
  • **
เห็นราคาจูนของ polestar แพงจังเลยครับ ไม่รู้จะคุ้มค่าหรือเปล่า เลยอยากสอบถามว่ามีวีธีไหนอีกที่สามารถทำได้โดยที่ไม่หลุดประกันได้ไหมครับ เช่น ปรับบูสเพิ่ม(หรือเดิมบูสหนักอยู่แล้ว)   เดินท่อไอเสีย  และอื่นๆเป็นต้นครับ

ปล. เอาให้อัตราเร่งช่วงต้นดีขึ้นก็พอใจแล้วครับ

ออฟไลน์ bam v60

• **

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
Swiss chip tech อาจจะมีครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
เห็นราคาจูนของ polestar แพงจังเลยครับ ไม่รู้จะคุ้มค่าหรือเปล่า เลยอยากสอบถามว่ามีวีธีไหนอีกที่สามารถทำได้โดยที่ไม่หลุดประกันได้ไหมครับ เช่น ปรับบูสเพิ่ม(หรือเดิมบูสหนักอยู่แล้ว)   เดินท่อไอเสีย  และอื่นๆเป็นต้นครับ

ปล. เอาให้อัตราเร่งช่วงต้นดีขึ้นก็พอใจแล้วครับ

ราคาจูนเท่าไหร่ครับ ที่ว่าแพงอ่ะครับ

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
Swiss chip tech อาจจะมีครับ

ตัวแทนในไทย กล้า ท้า ขึ้น ไดโน ด้วย
ผมชอบมากๆ เจ้านี้
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
ถ้าราคา 30k กว่าบาทถือว่าถูกมากแล้วครับ แต่ถ้า 60k ถือว่าแพง
ถ้าจะเอาถูกก็สั่งเมืองนอกเองก็ได้ ราคาประมาณ 20k แต่ต้องทำเองหมดดูแลเอง

ออฟไลน์ Sapooknic

• **
  • Sapooknic
มาตอบนะครับ ตามที่ผมได้ถามกับอู่ Vmai ทำท่อได้ครับ แนงกว่า Heico แน่ๆเค้ารับประกัน ประมาณ 15-20 hp
การทำก็ใช้ปลายท่อเดิมๆได้ครับ

ส่วนจูน เค้ามีดีล กับ สิงคโปร์ ครับ ใครสนใจ pm มาถามได้ครับ