ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติเบาะรถยนตร์เค้ามีปาดเบาะกันมั้ยครับ  (อ่าน 2860 ครั้ง)

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
ก่อนหน้านี้ขับDmaxตัวใหม่เบาะมันนั่งกำลังพอดีเลยคือช่วงพิงหลังกว้าง+ปีกเบาะไม่หนา ทำให้นั่งสบาย

แต่ด้วยความจำเป็นต้องกลับมาขับaltisตัว2010 แล้วผมมีปัญหากับเบาะมากครับเพราะช่วงพิงหลังไม่กว้างเท่่าDmax+ปีกเบาะที่หนามากๆ+ฟองน้ำแข็งทั้งเบาะ เวลาขับนานๆซัก3ชั่วโมงจะเริ่มมีอาการปวดหลังช่วงล่าง

ไม่ทราบว่าพอมีวิธีปาดปีกเบาะมั้ยครับ จะหาซื้อเบาะใหม่ก็มีแต่พวกเบาะBucket seat ไปเลยซึ่งผมก็ไม่ได้ต้องการขนาดนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 19:42:09 โดย valensena »

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
Re: ปกติเบาะรถยนตร์เค้ามีปาดเบาะกันมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 20:59:37 »
ผมก็สงสัยคล้ายกันครับ ถ้ารถที่มี มิติขนาดของตัวรถเท่ากันหรือใกล้เคียงกันมากๆเราสามารถนำเบาะนั่งของแต่ละยี่ห้อมาใส่แทนกันได้ไหม?

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
Re: ปกติเบาะรถยนตร์เค้ามีปาดเบาะกันมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 22:18:28 »
ไอ้เบาะเนี่ยผมว่าเอาอันไหนมาใส่ก็ได้ครับ ผมว่ามันขึ้นอยู่กับชุดโครงเหล็กที่รองรับเบาะมากกว่าว่ามันจะรองรับเบาะแบบอื่นๆได้หรือเปล่า หรือไม่งั้นก็ต้องเปลี่ยนทั้งชุดโครงเหล็กเลย ซึ่งผมก็ไม่รู้อีกว่ามันจะเข้ากันกับรูยึดเดิมๆหรือเปล่า