ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเจอ รถยนต์ย้อนศร บ้างครับ ผมหละเกลียดจริงๆ  (อ่าน 4695 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
มอเตอร์ไซค์ย้อนผมก็ ว่าไม่เท่าไหร่นะเพราะ แถวบ้านผม ยูเทิน มันไกลมากแล้วอันตรายกว่าย้อนศร  แต่รถยนต์นี่สิขับไป ไกลหน่อยแต่ก็ปลอดภัยกว่ามอเตอร์ไซค์มากก็ไม่ไป   ดันมาย้อนศรอีก รถยนต์คันตั้งใหญ่
ปล.ผมก็ย้อนศรนะครับ(มอเตอร์ไซค์) แถวบ้านผมมอเตอร์ไซค์เค้าย้อนกันหมด  อิอิ

ออฟไลน์ Monn

Re: มีใครเคยเจอ รถยนต์ย้อนศร บ้างครับ ผมหละเกลียดจริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:31:31 »
เจอครับ เหมือนกัน ทำเหมือนรถคันเล็กๆ ไปได้
กินไปเลนนึงเลย ส่วนใหญ่จะออกจากซอยบ้านผมซะด้วย
เจอตอนจะเลี้ยวหลายครั้งแล้ว ผมก็จ่อตรงนั้นแหละ
เขาก็ต้องหลบครับ เพราะทำผิด แต่มันก็เสียเวลา ต้องหยุดรอให้เขาหลบเข้าอีก
ทำตามอำเภอใจมากๆ คนสมัยนี้ เกลียดมากครับ  >:(
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: มีใครเคยเจอ รถยนต์ย้อนศร บ้างครับ ผมหละเกลียดจริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:39:56 »
เกลียดหมดครับไม่ว่าเล็กใหญ่ ยกเว้นจักรยาน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:42:25 »
เคยเจอบางคัน ย้อนศร + ซีนอน จัดเต็มกันจริงๆ T^T

ออฟไลน์ jubjeab

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:48:33 »
แค่ผมขี่จักรยานย้อนศรยังโดนมอไซค์ด่าเลย  ก็ไม่เข้าใจว่ารถยนต์คันใหญ่ๆนี่ย้อนกันไปได้ไง

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:49:27 »
ส่วนใหญ่เจอบ่อยในที่จอดรถครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:50:24 »
เคยเจอย้อนศรมาเลนขวาสุดครับ ทำไปได้นะ ไม่กลัวตายกันสักนิดฤๅ ?

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 21:56:11 »
ย้อนศรไม่เท่าไร ผมไม่เข้าใจทำไมมอไซชอบเปิดไฟสูงฟระ!

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 22:00:27 »
คือถ้า อยู่แถวบ้าน ผมเค้าจะเข้าใจกันครับ ว่าทำไม มอเตอร์ไซค์  ถึงไม่อยากไป ยูเทินดีๆ เพราะ มันไกลมาก  แล้วก็มืดด้วย 
มีภาพปากอบครับ   
วงกลมสีแดงคือ ยูเทินจุดแรก  เป็นเขตชุมชน
วงกลมสีเหลืองคือซอยหมู่บ้าน ผมใครจะไปในเมือง ก็ต้องออกซอบนี้
วงกลมสีเขียว  คือยูเทินจุดที่สอง  ส่วนมากรถก็จะไป กลับรถตรงนี้   แต่มีบางส่วนย้อนศรไปกลับรถจุดแรก

ปล.จุดที่สองเกิดอุบัติเหตุมากกว่าจุดแรก  แถมตอนกลางคืนก็มืดมากๆด้วย

ออฟไลน์ Nonthacha

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 22:01:34 »
เจอบนทางด่วน ไปผิดทางขับถอยหลังเพื่อจะกลับไปอีกทาง

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 22:01:57 »
เคยเจอย้อนศรมาเลนขวาสุดครับ ทำไปได้นะ ไม่กลัวตายกันสักนิดฤๅ ?
ผมก็เคยเห็นครับ  ถ้าไม่มีรถจะไม่ว่าไร เลยแต่นี้ รถเยอะก็ย้อนแบบ  ขวาสุดไปเลย เห็นแล้วเสียวแทน

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 22:21:11 »
เคยเจอ10ล้อย้อนศร  คาดว่าเมาเล่นแถไป5-6บ้าน ประตูบ้านแต่ละหลังลายไปด้วยสีของสิบล้อ แถมคนขับก็ไปสวรรค์ก็เพราะรถมันแถข้างคนขับนี่แหละ  :'(

ออฟไลน์ settavut

• First
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 22:33:59 »
เหนื่อยใจกับมารยาทการขับรถของคนไทย (บางกลุ่ม ซึ่งเริ่มเป็นกลุ่มใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ)
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ crazynut

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 23:00:42 »
ย้อนศรผมไม่ค่อยเจอครับแต่ที่เจอทุกวันคือพวกแซงคิวตอนกลับรถ กับพวกวิ่งไหล่ทางแล้วปาดเข้าตรงไฟเขียว

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 00:07:44 »
ผมเจอที่เชียงรายบ่อย ๆ ครับ เป็นกระบะเก่า ๆ เวลาสัก 6 โมงเย็น โพล้เพล้ ไม่เปิดไฟหน้า สวดยวด!!!
จะฆ่าตัวตายก็ไม่บอกกันก่อน
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 00:08:32 »
จะคันเล็กคันใหญ่ ถ้าย้อนศรมาผมเกลียดเหมือนกันหมดแหละครับ ไม่เลือกที่รักมักที่ชัง

ออฟไลน์ veeraya

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 00:26:51 »
เคยเจอ รถบัส หกล้อ กระทั่งสิบล้อเลยครับ หน้านิคมฯ นวนคร ย้อนประจำ จนเรานึกว่าเราขับผิดทางเองหรือเปล่าหว่า :-\

ออฟไลน์ Tharit

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 01:12:51 »
ย้อนศรไม่เท่าไร ผมไม่เข้าใจทำไมมอไซชอบเปิดไฟสูงฟระ!
เด็กแถวบ้านผม ดูๆ แล้วบางคนมันยังไม่รู้จักสวิตช์ไฟต่ำไฟสูงเลยครับ เปิดยังไงก็อยู่อย่างนั้น เผลอๆ มันลืมไปเลยว่ามีสวิตช์ไฟเลี้ยวด้วย  :P

รู้จักแต่ปุ่มสตาร์ท คันเร่ง เบรก คันเกียร์ยังไม่รู้จัก  ;D

ถามว่าตอนไปสอบใบขับขี่เค้าไม่สอนเรอะ? บางคนขี่มอไซค์ไร้ใบขับขี่ตั้งแต่เรียน ม.ต้นยันทำงานเลี้ยงลูกเลยก็มี บางบ้านมีมอไซค์ แต่ไม่มีใครมีใบขับขี่ก็เจอมาแล้ว  ::)

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 09:02:03 »
ผมปั่นจักรยาน ผมยังไม่ย้อนเลย ใช้ข้ามทางม้าลายเอา ถ้าถนนโล่งๆก้อใช้ยูเทริน.
มอใซค์ขี่ไปหน่อยก้อดูแล้วไม่หนักหนาอะไร. รถยิ่งแล้วใหญ่.

มักง่ายแบบนี้ เมื่อไหร่เราจะเจริญครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 10:50:38 »
ผมปั่นจักรยาน ผมยังไม่ย้อนเลย ใช้ข้ามทางม้าลายเอา ถ้าถนนโล่งๆก้อใช้ยูเทริน.
มอใซค์ขี่ไปหน่อยก้อดูแล้วไม่หนักหนาอะไร. รถยิ่งแล้วใหญ่.

มักง่ายแบบนี้ เมื่อไหร่เราจะเจริญครับ

ตามนี้ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 12:20:54 »
เคยเห็นที่เมกาอ่ะครับ ขับย้อนศรกันทั้งประเทศ ทำไปได้ ไม่เคยเจอคนขับดีๆที่ชิดซ้ายมือเลยครับ

ตามนี้ครับ
อะไรดีๆก็ตามไปด้วยครับ

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 12:57:04 »
เจอบนทางด่วน ไปผิดทางขับถอยหลังเพื่อจะกลับไปอีกทาง

เกลียดแบบนี้สุดเหมือนกันครับ อันตรายที่สุด บนทางด่วนยิ่งรถวิ่งมาเร็วๆอยู่ด้วย ผิดแล้วไม่ยอมผิด moon walk มาหน้าตาเฉย

น่าจะปรับขั้นต่ำ 2,000 นะครับ

ออฟไลน์ JAZZ2416

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 19:59:38 »
ไม่ชอบเหมือนกันครับ แล้วเราต้องเป็นฝ่ายหลบเขาด้วยนะ ในห้างก็เหมือนกันไม่เข้าใจคนพวกนี้เลย >:(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 20:09:40 »
ประจำ ย้อนศรมา

แถมไฟเปิดสูงใส่เราอีก