ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ Figaro เข้ามาขอข้อมูลหน่อยครับ  (อ่าน 2846 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
สนใจ Figaro เข้ามาขอข้อมูลหน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 17:29:27 »
เลือกรถให้คุณแม่มาก็หลายคัน ก็ไม่ชอบ แต่มาเจอ Figaro นี่กรี้ดเลย

เพราะเข้ากับการแต่งตัวมากๆ ( ว่าไปนั่น )  ;D ;D

คือเข้าใจว่าเป็นรถเก่า แต่ถ้าซื้อมา ใช้งาน ประจำวันชิวๆ เช่นไปห้างใกล้ๆ ขับไม่เกิน 80 กินลมชมวิว

จะเป็นอย่างไรบ้างครับ คือกลัวจะซื้อมาแล้ว เสีย แล้ว พัง เช็คว่าทะเบียนมันถูกต้องแล้วยังไงบ้าง

ถ้าเสียแล้วซ่อมจบ ก็โอเคครับ ถ้าแต่เสียวันเว้นวันน่าจะไม่ไหว

ไม่ก็ลอง กระซิบบอก อู่ซ่อมหลังไมค์ก็ได้ครับ

ปล. ลอง ศึกษากระทู้เก่าๆแล้วครับ แต่อยากได้ข้อมูลที่มัน update หน่อย ลองโทรเข้าไปเช็คที่เต้นท์หนึงมีราคา 700 k เค้าบอกอะไหล่หาง่ายมากๆ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: สนใจ Figaro เข้ามาขอข้อมูลหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 17:47:38 »
เลือกรถให้คุณแม่มาก็หลายคัน ก็ไม่ชอบ แต่มาเจอ Figaro นี่กรี้ดเลย

เพราะเข้ากับการแต่งตัวมากๆ ( ว่าไปนั่น )  ;D ;D

คือเข้าใจว่าเป็นรถเก่า แต่ถ้าซื้อมา ใช้งาน ประจำวันชิวๆ เช่นไปห้างใกล้ๆ ขับไม่เกิน 80 กินลมชมวิว

จะเป็นอย่างไรบ้างครับ คือกลัวจะซื้อมาแล้ว เสีย แล้ว พัง เช็คว่าทะเบียนมันถูกต้องแล้วยังไงบ้าง

ถ้าเสียแล้วซ่อมจบ ก็โอเคครับ ถ้าแต่เสียวันเว้นวันน่าจะไม่ไหว

ไม่ก็ลอง กระซิบบอก อู่ซ่อมหลังไมค์ก็ได้ครับ

ปล. ลอง ศึกษากระทู้เก่าๆแล้วครับ แต่อยากได้ข้อมูลที่มัน update หน่อย ลองโทรเข้าไปเช็คที่เต้นท์หนึงมีราคา 700 k เค้าบอกอะไหล่หาง่ายมากๆ

อะไหล่หาง่ายมาก ๆ ขอเบอร์ด้วยครับ

ผมขายอะไหล่ มีลูกค้ามาถามหา โช๊คอัพ ลูกหมาก

โทรเช็คไปทางญี่ปุ่นผู้ผลิต ยังไ่ม่มีของส่งให้ สุดท้ายใช้ซ่อมเอา

อะไหล่เครื่อง ก็ได้แค่ไส้กรอง

เทอร์โบพังก็ต้องอาศัยโรงกลึง

ไฟหน้าแตก ไฟท้ายแตก กระจกแตก กลอนประตูหัก ไม่มีอะไหล่

ที่ว่าหาง่าย ๆ คงต้องไปเอามาจาก เซียงกง รึเปล่าครับ ? เพราะอะไหล่ใหม่ พวกช่วงล่าง หาไม่ได้เลย

ยังงัยถ้ามีเบอร์เตนท์ที่ว่า ขอด้วยนะครับ ลูกค้าผมหาอะไหล่รุ่นนี้อยู่

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
Re: สนใจ Figaro เข้ามาขอข้อมูลหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 17:54:04 »

อะไหล่หาง่ายมาก ๆ ขอเบอร์ด้วยครับ

ผมขายอะไหล่ มีลูกค้ามาถามหา โช๊คอัพ ลูกหมาก

โทรเช็คไปทางญี่ปุ่นผู้ผลิต ยังไ่ม่มีของส่งให้ สุดท้ายใช้ซ่อมเอา

อะไหล่เครื่อง ก็ได้แค่ไส้กรอง

เทอร์โบพังก็ต้องอาศัยโรงกลึง

ไฟหน้าแตก ไฟท้ายแตก กระจกแตก กลอนประตูหัก ไม่มีอะไหล่

ที่ว่าหาง่าย ๆ คงต้องไปเอามาจาก เซียงกง รึเปล่าครับ ? เพราะอะไหล่ใหม่ พวกช่วงล่าง หาไม่ได้เลย

ยังงัยถ้ามีเบอร์เตนท์ที่ว่า ขอด้วยนะครับ ลูกค้าผมหาอะไหล่รุ่นนี้อยู่

หลังไมค์ไปแล้วนะครับ ;D

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 18:11:21 »

หลังไมค์ไปแล้วนะครับ ;D

ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้คงได้โทรคุย

เรื่องรถรุ่นนี้ ผมไม่แนะนำเลย ถ้าจะซื้อให้คนที่เรารักเพื่อใช้ทุกวัน เพราะมาตรฐานความปลอดภัย ต่ำมาก

น้ำชอบรั่วตามรอยต่อหลังคาผ้าใบ และ ตะเข็บตัวถังที่มักจะถูกเก็บ ทำสีมา

อายุรถขนาดนี้แล้ว คงต้องมีอะไรที่ "ต้องซ่อม" อีกเยอะ และตัวมันเองยังใช้สายพานขับแคมอีก ต้องระวังตัวนี้ด้วยครับ ซื้อมาอย่างน้อย ๆ ก็ต้องมาดูสายพานตัวนี้ และปั๊มน้ำ แค่หาอะไหล่ผมว่าก็แย่แล้วครับ เอาอะไหล่เก่ามาใ้ช้ก็ไม่ดีแน่ ถึงได้อะไหล่ใหม่มา ก็คงไม่ใช่ถูก ๆ ถึงแม้จะใช้อะไหล่บางอย่างร่วมกับ Micra K10 แต่บ้านเรามันไม่มีน่ะสิครับ

ตอนนี้ลูกค้าผมหากันชนมุมตรงหน้ารถ ไปถามเซียงกงจะขายให้ 5000 บาท เลยถอยมาตั้งหลักอยู่

แค่เรื่องความปลอดภัยเรื่องเดียวผมก็ไม่คิดว่าเป็นรถที่น่าซื้อมาใช้ประจำแล้วครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 17:13:13 »
เห็นด้วยกับคุณ Jaesz ครับ

ถ้าจะใช้งานเป็นรถประจำวัน ไม่แนะนำเลย

เพราะอายุรถ ปาเข้าไป 20 ปีแล้ว
ที่สำคัญ ผลิตออกมาแค่ ไม่กี่หมื่นคันทั่วโลกด้วยซ้ำ

บทความที่ผมเคยทำไว้ เกี่ยวกับรถรุ่นนี้ อยู่ในนี้ครับ

http://headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=343

ถ้าเจอการเรียงบรรทัดแปลกๆ ไม่ต้องตกใจนะครับ
เดี๋ยวจะแก้ไขในภายหลังครับผม