ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับอย่าง RANGER ใหม่กับ BT50PRO นี้เรียกว่ากระบะฟลูไซร์ได้ยังครับ  (อ่าน 7574 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
สอบถามหน่อยครับอย่าง RANGER ใหม่กับ BT50PRO นี้เรียกว่ากระบะฟลูไซร์ได้ยังครับ

เห็นคันใหญ่จังเทียบกับยี้ห้ออื่นน้ำหนักก็มากอยู่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
 พวกนี้แค่คอมแพคเล็กมากเมื่อเทียบกับ F150 
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ถือว่าเป็น Full size สำหรับบ้านเราแล้วกันครับ
555555

ออฟไลน์ kris-lack

ตอนที่ทำงานที่แคนาดา ต้องบอกว่ากระบะฟลูไซร์นี่สวยมากๆค่ะ
ไม่ว่าจะยี่ห้อใหน รุ่นใหน จะแค็บ จะ 4 ประตู หรือ ตอนเดียว ยังสวยเลย
ยิ่งแต่งสไตน์ เมกัน ใส่ที่ไถหิมะออกจากถนน ใส่หางลาก ยิ่งโคตะระ เท่เลยยยยยยยยย

ขอบคุณมากๆครับเมืองไทยคงไม่มีไซร์ใหญ่กว่านี้เข้ามาขายล่ะมั้งครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เอา Ranger ไปจอดข้าง F150 ความต่างของขนาดจะคล้ายๆกับ
เอา Altis ไปจอดข้าง Camry
ประมาณนี้เลยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
ตอนผมไปเที่ยวงานดอกไม้ที่วังน้ำเขียว เจอ Ford F350 ทะเบียนประเทศลาว มาจอดเทียบข้าง ถึงกับร้องโอ้ว...โหวววว ใหญ่ ยาว มากกกกกกกกก เจ้าโปรผมเหลือคันจิ๊ดเดียวเอง  
Puma PoweR 🐯🐯

ขอบคุณมากๆครับเมืองไทยคงไม่มีไซร์ใหญ่กว่านี้เข้ามาขายล่ะมั้งครับ

3.6 ล้านสำหรับ  F150  3.5 V6 Ecoboost  :) :) :)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SitdownstrikE

Full size  ต้องพี่เบิ้มสิครับ

ออฟไลน์ rvsmart

F150 น่าจะเรียก king size หรือไม่ก็ super size น่าจะเหมาะว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยังครับ

ฟลูไซต์ต้องรุ่นพี่ F Series

แต่มันก็คือ ฟลูไซต์บ้านเราแหละ เพราะแกใหญ่กว่าชาวบ้านจริงๆ

ประมาณนี้  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ MoLee

ยังครับๆ เคยเจอTundra Rangerและรถต่างๆบนทางด่วนดูเล็กลงไปหมดเลย

ออฟไลน์ Sykes

เอามาฝากให้ดูเทียบกันคับ ถ่ายที่ลาวเมื่ออาทิตย์ก่อนนี่เอง
จอดกันไม่เกรงใจขโมยขโจรเลย  :D
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ neutrino

F-150,Tundra เด็กๆครับ ดูคันนี้ดีกว่า FORD F-650. HAMMER H-1ยังชิดซ้าย กระบะ3ตอน6ประตู ขนาดเท่า10ล้อบ้านเรา ที่โน่นเรียกว่า Heavy Truck

นี่อีกมุมครับ FORD F-650

ขอโทษครับใส่เว็บผิดครับ

เอามาฝากให้ดูเทียบกันคับ ถ่ายที่ลาวเมื่ออาทิตย์ก่อนนี่เอง
จอดกันไม่เกรงใจขโมยขโจรเลย  :D

โอ้วขนาดใกล้เคียงกันแล้วนะครับต่างกันนิดหน่อยถือว่า RANGER ใหม่นี้ใหญ่มากเลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

No, Sire. No Full Sire.

F150 น่าจะเรียก king size หรือไม่ก็ super size น่าจะเหมาะว่า

นี่แค่จิ๋วๆครับ ผมเคยไปยืนข้าง F-750 จะเดินถอยหลังไปให้มุมกว้างพอถ่ายรูป กลับถึงบ้านยังต้องเดินใกล้กว่าเลย

ออฟไลน์ kimjung

ชื่อมันก็ยังใช้ BT50 ครับหรือยังไม่เต็ม 100 อยากเห็นถ้ามาสด้าออกแบบเต็ม 100 มั่งจะเป็นไง คงเอาพื้นฐาน F-150 มาทำตามสูตร อิอิ

ปล.เห็น F-150 ที่เมกาแล้วอย่านึกว่าจะเป็นผู้ชายตัวใหญ่ๆหน้าโหดๆนะครับ ผู้หญิงตัวเล็กๆก็ชอบขับ Full size เห็นแล้วเท่ร์โคตรเลย