ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน โปรระวังบุคคลแอบอ้าง // โบรกเกอร์ประกันภัย // อาจจะเสียเงินฟรีแถมไม่ได้  (อ่าน 3993 ครั้ง)

ออฟไลน์ KT7

• Jr. Member
  • **
    • www.bansdivingresortkohtao.com
แจ้งเตือนจากธนชาต

มันจริงและผมก็เคยโดนมาแล้ว แต่ไม่ได้หลงกลมัน จึงมาเตือนพี่ๆน้องๆ ครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
เคยได้รับครับ

แต่กลุ่มนี้มันน่าเบื่อตรงที่จะโทรเข้ามือถือเราให้ดัง 1-2 ครั้ง แล้ววางสาย

ผมโทรกลับ แล้วรู้ว่าเป็นโบรกเกอร์ของประกันภัย เลยด่ากลับ

จนเดี๋ยวนี้ 3 ปีแล้ว ไม่มีบริษัทใดกล้าทำแบบนี้อีกเลย

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
ของผมใช้ของ TISCO Bank

ส่งมาเตือนว่า

"ระวังผู้แอบอ้าง! เสนอประกันภัยรถยนต์ให้ท้าน หากสงสัยติดต่อทิสโก้ 02-633-6060

ให้ระวังเหมือนกันครับ
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ chaowalit

• Full Member
ผมต่อครับ
จ่ายเงินแล้ว สามเดือน เลข กรมธรรม ไม่ออก
จนไปเคลม ถึงกับตกใจ  ว่าไม่มีการต่อใดๆเกิดขึ้น
ดีนะ มันรับผิดชอบโดยการ  ต่อให้ ณ ตอนนั้น
สรุป สามเดือน มันเอาเงินเราไปใหน

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
อ้าว ของผมกรุงเทพประกันภัย จะโดนด้วยมั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
ผมเพิ่งได้ใบเดียวกับ จขกท

มาสดๆ ร้อนๆ เลยครับ

ออฟไลน์ oOPATOo

• Jr. Member
  • **
ของผม อ้างว่าเป็นกรุงไทย -.,-

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

ญาติผมซื้อ Jazz ต่อตนรู้จักมา
เจ้าของรถเค้าเพิ่งต่อประกันกับโบรกเกอร์
โอนเงินเรียบร้อย สรุปโดนหลอก ไอ่คนที่เจ้าของรถโอนเงินให้มันหนีเรียบร้อย
เสียเงินฟรีครับ เซ็งทั้งเจ้าของรถและญาติผมที่ซื้อรถมา
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ hutzero

เคยเจอเหมือนกัน  พวกนี้มีข้อมูลเราถูกต้องทุกอย่าง   คาดว่ามาจากคนภายในนั่นแหละ
มีเอกสารมาให้เซ็นต์เรียบร้อย    ก็รู้จากในเอกสารที่จะเซ็นต์นี่แหละว่าไม่ใช่ประกันเจ้าเดิม....ถึงได้ยังไม่โดนหลอก

ออฟไลน์ Godzilla2005

• Full Member
อาทิตที่แล้วมีโทรมาเหมือนกัน บอกว่า จาก บ.

โทรมาให้ต่อประกัน เพราะประกัน เราจะหมดเดือน เมษา    ( ทำไมรีบจัง )

จากเดิม วิริยะ จะเปลี่ยนเป้น บ.ทิพย เพราะถูกกว่า

ปีนี้ ประมาณ 17500  ให้รีบต่อกะเค้าเลย เพราะโปรโมชั่นพิเศษ

บ่าย ๆ ผมไปถามที่โบรกเกอ โลตุส  หน้าบ้าน เค้าบอกว่า มีส่วนลดให้ สรุปไม่ถึง 15000 บ.เดียวกันกับข้างบน

บ่ายเค้าโทรมา ผมก็บอกว่า ที่ผมไปถามมา ถูกก่า เค้าบอกว่า เค้ามีส่วนลดให้ ประมาณ 15000กว่าๆ  แล้วทำไมไม่บอกตั้งแต่แรก

ไม่รู้ว่าที่เค้าโทรมา แอบอ้าง รึเปล่า 

แต่ที่แน่ๆ ผมชอบเสียง ญ แท้มากก่า เสียงกะเทย (ที่โทรมาอาจเป็น ผู้ญ ก็ได้ ) 

และชอบ สอบถามแบบเชิญชวน ให้ข้อมูล มากกว่า   บีบ เร่งรัด  ให้เราทำนู่นนี่ ทั้งๆที่เราเป็นลูกค้า