ผู้เขียน หัวข้อ: All New มาแรงแซงโค้งเข้าวินครับ  (อ่าน 7459 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
All New มาแรงแซงโค้งเข้าวินครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 21:17:29 »
จากกระทู้ข้างล่างนี้

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,27805.msg441683.html#msg441683

และผลจากการโหวตเสียงคนในบ้านทั้งหมด 5 เสียง มี 4 เสียงเลือก All New D-Max ส่วนอีก 1 เสียงของพ่อเลือก Vigo Champ....สุดท้ายผมก็จอง Vigo Champ ด้วยคะแนนเสียง 1 : 4 (เป็นไปได้ไง  ;D :D) จองไปเมื่อต้นเดือนนี้ และนัดส่งมอบสัปดาห์หน้า........ จนวันนี้ ผมได้ยินเสียงแว่วผ่านโสตประสาทว่า  "ไปดู D-Max cab กันดีกว่า" เสียงของคุณแม่ชวนน้องผมไปดูรถที่ Isuzu แล้วก็หายกันไปร่วม 2 ชั่วโมง....... ผมก็ได้ยินเสียงแว่วผ่านโสตประสาทอีกครั้งนึง เป็นเสียงที่ได้ยินเมื่อเช้านี้นี่เอง พูดขึ้นว่า  "จอง New D-Max cab HR 2.5 VGS ตัวรองท็อปไปแล้ว ยกเลิก Vigo Champ ได้เลยน๊ะ" พร้อมทั้งหันหน้าไปหาพ่อ ส่วนพ่อนั้นนั่งนิ่งๆ........ ทันใดนั้นมีเสียงผู้หญิงเสียงเล็กๆอีกคนพูดออกมาว่า "ผู้หญิงเป็นหญ่ายยย"   ;D :D
    มีเสียงพ่อเล็ดลอดออกมาเบาๆว่า "เดี๋ยวค่อยไปออก Vigo Champ VNT ตอนเดียว เติมน้ำมันเอง ขับเองคนเดียวก็ได้"   ;D :D

สุดท้ายก็ได้ D-max cab HR 2.5 VGS ครับ รับรถปลายเดือน ด้วยคะแนน 4 : 1  ;D ;D ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: All New มาแรงแซงโค้งเข้าวินครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 21:39:13 »
เพลงประกอบกระทู้

ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: All New มาแรงแซงโค้งเข้าวินครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 21:40:37 »
ไม่เอา All New Mazda 3 แล้วหรอครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 22:21:12 »
ผมว่ามันน่าจะเป็นแบบนี้แต่แรกแล้วครับ

1:4 แต่ไปจองวีโก้มันยังไงๆ

ยินดีด้วยนะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 22:22:15 »
ผมว่ามันน่าจะเป็นแบบนี้แต่แรกแล้วครับ

1:4 แต่ไปจองวีโก้มันยังไงๆ

ยินดีด้วยนะครับ  ;D ;D ;D

พ่อจะเอา ห้ามไม่ได้สักคนครับ แต่สุดท้าย.... ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 22:49:09 »
จากกระทู้ข้างล่างนี้

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,27805.msg441683.html#msg441683

และผลจากการโหวตเสียงคนในบ้านทั้งหมด 5 เสียง มี 4 เสียงเลือก All New D-Max ส่วนอีก 1 เสียงของพ่อเลือก Vigo Champ....สุดท้ายผมก็จอง Vigo Champ ด้วยคะแนนเสียง 1 : 4 (เป็นไปได้ไง  ;D :D) จองไปเมื่อต้นเดือนนี้ และนัดส่งมอบสัปดาห์หน้า........ จนวันนี้ ผมได้ยินเสียงแว่วผ่านโสตประสาทว่า  "ไปดู D-Max cab กันดีกว่า" เสียงของคุณแม่ชวนน้องผมไปดูรถที่ Isuzu แล้วก็หายกันไปร่วม 2 ชั่วโมง....... ผมก็ได้ยินเสียงแว่วผ่านโสตประสาทอีกครั้งนึง เป็นเสียงที่ได้ยินเมื่อเช้านี้นี่เอง พูดขึ้นว่า  "จอง New D-Max cab HR 2.5 VGS ตัวรองท็อปไปแล้ว ยกเลิก Vigo Champ ได้เลยน๊ะ" พร้อมทั้งหันหน้าไปหาพ่อ ส่วนพ่อนั้นนั่งนิ่งๆ........ ทันใดนั้นมีเสียงผู้หญิงเสียงเล็กๆอีกคนพูดออกมาว่า "ผู้หญิงเป็นหญ่ายยย"   ;D :D
    มีเสียงพ่อเล็ดลอดออกมาเบาๆว่า "เดี๋ยวค่อยไปออก Vigo Champ VNT ตอนเดียว เติมน้ำมันเอง ขับเองคนเดียวก็ได้"   ;D :D
ยินดีด้วยกับการตัดสินใจของ4เสียง เพราะถ้าไปทาง 1 เสียง คุณจะได้รถที่อีกไม่นานตกรุ่นครับ เพราะตัวถังนี้ขายลากยาวมาเกือบ10ปีแล้วครับ
สุดท้ายก็ได้ D-max cab HR 2.5 VGS ครับ รับรถปลายเดือน ด้วยคะแนน 4 : 1  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 01:21:58 »
เหอะๆ.. บ้านผมนะ ตอนออก MU7 มา ตอนนั้นมีตัวเลือกแค่สองตัวคือ..

MU7 และ Pajero Sport ผลออกมาคือ MU7 1 เสียงคือพ่อผม Pajero Sport 3 เสียง คือผม แม่ และพี่สาว..

สรุปคือ 1 เสียงชนะ 3 เสียงไปครับ.. เล่นเอาบรรยากาศในบ้านอึมครึมไปเป็นเดือนเลยทีเดียว..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 07:32:32 »
เหอะๆ.. บ้านผมนะ ตอนออก MU7 มา ตอนนั้นมีตัวเลือกแค่สองตัวคือ..

MU7 และ Pajero Sport ผลออกมาคือ MU7 1 เสียงคือพ่อผม Pajero Sport 3 เสียง คือผม แม่ และพี่สาว..

สรุปคือ 1 เสียงชนะ 3 เสียงไปครับ.. เล่นเอาบรรยากาศในบ้านอึมครึมไปเป็นเดือนเลยทีเดียว..

ถ้าคนขับคือคุณพ่อ มันก็ต้องเป็นไปตามนั้นแหละครับ  อิอิ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 08:34:27 »
จนกว่า Hilux ตัวใหม่จะมา  D-Max ปัจจุบันยังมีอะไรดีกว่าหลายๆด้าน
โดยเฉพาะเรื่องจูนกล่อง ECU เนี่ย   มันทำให้รถบ้านๆมีแรงบิดและรอบมาไวจนขับ Drift โชว์ในสนามได้เลย
เห็นมากับตา...

ออฟไลน์ ChoCcoYen

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:54:12 »
อ่านจบ ฮา!!คับ  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 14:31:03 »
กระทู้นี้ มันฮา ฮะ

Iwata Kana นั่นละ ตัวทำฮา!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 00:22:52 »
กระทู้นี้ มันฮา ฮะ

Iwata Kana นั่นละ ตัวทำฮา!
5555 จริงๆมันผิดเพลงคร้าบบบบ

ต้องเพลงนี้จริงๆ

ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ