ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าแรงขึ้น ท่านมั่นใจฝีมืองานซ่อม หรือการบริการจากศูนย์แค่ไหน  (อ่าน 2873 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jake

• Jr. Member
  • **
ไม่ได้จะโยงเรื่องการเมืองนะครับ แค่อยากรู้ว่าแต่ละท่าน เวลาเอารถเข้าศูนย์บริการ ท่านมั่นใจฝีมือช่างจากศูนย์ ที่ service ให้ท่านแค่ไหน ตอนนี้ค่าแรงขึ้น ช่างที่เก่งๆอาจจะโดน rejected เพราะค่าจ้างสูงขึ้น แล้วศูนย์ก็จ้างเด็กใหม่มาแทน. เพื่อลดรายจ่าย เพิ่มกำไร

ออฟไลน์ Mario_Yadel

• Full Member
ขึ้นไปเยอะแค่ไหน สำหรับผม ก็กังวลอยู่เหมือนเดิมครับ
ต้องคอยดูตลอด ขนาดแค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องยังระแวงเลย
555 ไม่รู้คิดมากไปป่าว

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ขอแค่เติมน้ำมันเครื่องให้อยู่ตรงกลาง min และ max แล้วไม่ลืมปิดจุกซีลยางกันน้ำมันเครื่องกระจายก็พอใจแล้วครับ  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ kimmeng21

ขนาด 0 honda สลับยาง กลับมาล้อแม็กซ์เป็นรอยเพียบลย = =
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ไม่มั่นใจตั้งแต่ค่าแรงยังไม่ขึ้น มั่นใจในตัวเองมากกว่า แต่ไม่มีปัญญาทำเอง :D

ออฟไลน์ prokhall

• Full Member
ส่วนมากที่เจอ จะเป็นพวกเติมหม้อน้ำเยอะไป เติมน้ำกลั่นเยอะไป พวกน้ำๆทั้งหลายเกินขีด Max ไปเยอะ ขับๆไปมันจะทะลักออกเลอะกัดสีรถอีก
ต้องตรวจเองทุกที เอาบีกเกอร์บีบออก เพราะงานพวกนี้ส่วนมากเป็นช่างมือใหม่ทำ เป็นไปได้บอกไม่ต้องเติมไปเติมเอง
ส่วนงานอื่นช่างมีประสบการณ์เค้าทำน่าจะไม่มีปัญหาอะไร มีก็ทำคอนโซนเราเลอะน้ำมันนิดหน่อยพออภัยได้

ออฟไลน์ Newhang

ขึ้นไปเยอะแค่ไหน สำหรับผม ก็กังวลอยู่เหมือนเดิมครับ
ต้องคอยดูตลอด ขนาดแค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องยังระแวงเลย
555 ไม่รู้คิดมากไปป่าว

เป็นเหมือนผมเลย กังวลตลอด ว่าไปไม่กังวลก็ได้เรื่องตลอดเหมือนกัน

ค่าแรงไม่มีผลครับ

ออฟไลน์ IS2000

ปกติผมจะเอารถเข้าไปทำกับที่ประจำและรู้จักช่างดีครับไม่งั้นก็ต้องเฝ้าตลอด
แต่จากประสบการณ์ อย่างต่างประเทศที่ค่าแรงสูงก็ใช่ว่าจะฝีมือดีนะครับ อาจจะมีอู่ใหญ่ๆสัก 10-20% ที่ทำงานได้เนียบจริง
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ dht_tubes

ทุกวันนี้ แรงงานช่างยนต์หายากจริงๆ

จึงไม่แปลกที่เราจะเห็นว่า ช่างใน 0 บริการเดี๋ยวนี้

จะเป็นเด็กหนุ่มที่จบ ปวส. เทคนิคฯ อะไรแบบนี้มาเป็นช่าง 0

แน่นอนมีการอบรม แต่ช่างรุ่นใหม่เหล่านี้ จะเปลี่ยนอะไหล่เป็นอย่างเดียว วิเคราะห์ไม่เก่ง หรือไม่เป็นด้วยซ้ำสำหรับบางยี่ห้อ

ดังนั้นคงมั่นใจได้ยากครับ ยิ่งบาง 0 ไม่มีหัวหน้าเก่งๆ นี่จบเห่ เห็นมาเยอะ

เปลี่ยนไปเรื่อย จนกว่าจะหาย

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
50%ไว้ใจครับ ราคาไม่เท่าไร ถ้าชี้แจ้งแล้วสมเหตุสมผล แต่เคยเจอคิดค่าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง 6xx บาท พ่องงงงงงง เมิงงงงงงงงงงงง
มาร์ชเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง 6xx บาทเกือบแพงกว่าน้ำมันเครื่องตูอีก เลิกเข้า 0 นั้นตลอดกาลลล
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้