ผู้เขียน หัวข้อ: รถใหม่ป้ายแดงอย่าวิ่งเส้นจรัญฯนะขอเตือน  (อ่าน 9906 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ไม่ใช้ว่าเค้ากำลังก่อสร้างรถไฟฟ้าหรอกครับ หรือทางไม่ดี จะขอเตือนว่าชั่วโมงเร่งด่วนรถป้ายแดงจริงหรือปลอมโดนเรียก 100% นะครับดูเหมือน สน.บางพลัดจะเน้นมากถือเล่มใบสั่งไปหยุดรถพาไปเขียนบริเวณที่กลับรถกันเลยต่อให้รอดที่กลับรถแรกก็ยังมีที่กลับรถต่อไป ต่อให้ป้ายมี ขส. ก็ต้องเขียนเล่มแดงนะ โดนทุกคันจริงๆเมื่อเช้าเหมือนชุมนุมรถใหม่ตรงที่กลับรถแล้วใบสั่งเขียนเร็วมากจอดไม่ถึง 3 นาทีแล้วไป

เป็นช่วงแยกบางพลัด - พระราม 7
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 14:03:28 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

Re: รถใหม่ป้ายแดงอย่าวิ่งเส้นจรัญฯนะขอเตือน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 14:11:16 »
ใครเพิ่งออกรถป้ายแดงตามฤกษ์วันออกรถ แล้วขับมาโดนใบสั่งตามที่จขกท.แจ้ง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: รถใหม่ป้ายแดงอย่าวิ่งเส้นจรัญฯนะขอเตือน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 14:12:55 »
หากินจากช่องโหว่ของกฎหมายชัดๆ!

กลางวันก็จับเนี่ยนะ? บ้าหรือยังไง?

ประสาท!

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 14:22:18 »
ไอ้พวกลูกเสือนรกอีกแล้วใช่มั้ย ?

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 14:32:00 »
ไอ้พวกลูกเสือนรกอีกแล้วใช่มั้ย ?

มีใบสั่งครับไม่ได้จ่ายร้อยเดียว  แล้วมาดังตั้งแต่ 7.00 จนรถเริ่มโล่งถึงจะไป แล้วตอนเย็นก็จับใหม่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 14:54:58 »
ใบสั่งน่ะ สั่งพิมพ์ ที่ไหนก็ได้ครับ มันไม่ได้เข้าระบบอะไรเลย ไม่มี VAT ไม่มีตัวเลขทางบัญชีไดๆ ฉีกใบสั่ง แล้ว เก็บเงินสดๆ เข้ากระเป๋า เข้าโรงพักกัน ลูกพี่ลูกน้อง ได้เงินกันถ้วนหน้า ค่าปรับคงไม่ถึงหลวงหรอกครับ

ทุกวันนี้ ผมไม่เรียกแล้วครับตำรวจ ผมเรียกโจรครับ สร้างความเดือดร้อน มากกว่าสร้างความสงบสุข ทำให้รถติด มากกว่าทำให้การจราจรดีขึ้น รีดไถ มากกว่าการกวดขันวินัยจราจร

เป็นอีกหนึ่งอาชีพ ที่น่ารังเกลียด(สำหรับผม) เป็นอันดับสอง รองจากนักการเมืองเลย ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 14:58:09 โดย apinui »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 14:59:14 »
ใครเพิ่งออกรถป้ายแดงตามฤกษ์วันออกรถ แล้วขับมาโดนใบสั่งตามที่จขกท.แจ้ง

ตรงนั้นศูนย์ฮอนด้า  BMW  มาสด้า  โตโยต้า  อีซูสุ ไกลไปนิดมีซูซูกิ   ฟอร์ด   เชฟ  อิ่มเลย

ออฟไลน์ lif_oil

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 15:12:59 »
ตำรวจคือผู้ถือกฎหมาย ไว้ลงโทษผู้กระทำผิด.....
กฎหมายมีไว้เพื่อคงความเป็นระเบียบเรียบร้อยของสังคม....นี่คือสิ่งที่ผมเข้าใจ
แต่ที่เห็นทุกวันนี้ เงินอยู่เหนือกฎหมายบ่อยมากๆ ผู้ถือกฎหมายเลยหากินกันชิวเลย(กราบขอโทษพี่ตำรวจดีๆที่เรามองไม่เห็นน่ะครับ) :)

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 15:22:52 »
แล้วกรณีทำถูกต้อง
วิ่งกลางวัน พร้อมทั้งระบุในสมุดว่าจะเดินทางจากไหนไปไหน
จะจับข้อหาอะไรได้ครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 15:26:51 »
วิ่งกลางวัน พร้อมทั้งระบุในสมุดว่าจะเดินทางจากไหนไปไหน

ไม่มีลายเซนต์นายทะเบียน  :-[

ออฟไลน์ cheewinza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 15:48:57 »

อย่าลืมลงเล่มแดงด้วยปากกาด้วยครับ
เคยโดนเพราะเขียนดินสอมาแล้ว
ว่าแต่จะเขียนปากกายังไง เหลืออยู่แค่3หน้าเอง...

ออฟไลน์ ait

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 16:26:44 »

อย่าลืมลงเล่มแดงด้วยปากกาด้วยครับ
เคยโดนเพราะเขียนดินสอมาแล้ว
ว่าแต่จะเขียนปากกายังไง เหลืออยู่แค่3หน้าเอง...
พวกขอทานมันอยากได้เงิน มันก็หาทางเอาจนได้  สร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้านได้ทุกวัน ยิ่งกว่าโจรแท้ๆเสียอีก

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 16:34:52 »
อ้าวใกล้บ้านซะด้วยสิ  >:( >:( >:(

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 16:49:43 »
เมื่อกี้ตรงหน้าศูนย์ฮอนด้า พี่หลวงเค้ายังอยู่นะครับ  8) 8) 8)

ออฟไลน์ bluefox101

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 17:34:46 »
ตายห่าน กำลังจะไปรับรถใหม่ในอีกไม่กี่วัน ศูนย์ก็อยู่เส้นนี้ซะด้วย แล้วกรณ๊ยังงี้จะต้องทำยังไงครับ

จะไปหา นายทะเบียน (ha) เหว อะไรนี่ได้จากที่ไหนล่ะ แบบนี้มันกะหาเงินกันนี่หว่า

อ้อ จำได้แว๊บ ๆ ไม่นานนี้มีข่าวบอกว่า ให้ทำยอดใบสั่งให้ได้ตามที่กำหนดมานี่นะ

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 17:45:04 »
ตำรวจ(บางท้องที่)=โจร(ในเครื่องแบบ)
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 17:45:35 »
ตายห่าน กำลังจะไปรับรถใหม่ในอีกไม่กี่วัน ศูนย์ก็อยู่เส้นนี้ซะด้วย แล้วกรณ๊ยังงี้จะต้องทำยังไงครับ

จะไปหา นายทะเบียน (ha) เหว อะไรนี่ได้จากที่ไหนล่ะ แบบนี้มันกะหาเงินกันนี่หว่า

อ้อ จำได้แว๊บ ๆ ไม่นานนี้มีข่าวบอกว่า ให้ทำยอดใบสั่งให้ได้ตามที่กำหนดมานี่นะ

ออกสายๆครับ เค้าอยู่เฉพาะช่วงเร่งด่วน

ออฟไลน์ Winnid

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 18:16:57 »
แล้วผมยังไม่ได้ป้ายแดง ก็แย่สิครับ  :-[

ออฟไลน์ McGiggS

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 18:36:06 »
ทุกวันนี้เข้าระบบจริงยังไม่ถึงร้อยละ 40 เลยครับ ที่เหลืออย่าถามนะครับว่าไปไหน ผมไม่ทราบจริงๆ  8)

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 20:27:00 »
ถึงเงินที่จับไปจะเข้าระบบ   มันก็ระบบของกรมตำรวจ  วันดีคืนดีงบประมาณไม่พอใช้  ก็ตั้งด่านหาเงินเอาไปถลุงกันสบายไป ยกตัวอย่างที่เห็นๆกันเลยก็โรงพักที่สร้างไม่เสร็จ ยืดเยื้ออยู่ทุกวันนี้ไง   และยังมีเรื่องอื่นๆอีกเยอะแยะ

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 21:02:40 »
ไม่รู้ว่าผมโรคจิตหรือเปล่า แต่ผมรู้สึกชอบด่านตำรวจมากครับ ผมชอบขับมอเตอร์ไซค์ไปหาพี่แกบ่อยๆแต่ไม่โดนซักที วันไหนโดนแล้วมีความสุขครับ

มีความสุขที่เห็นพี่แกหน้าแตกหวังจะแ-กเงินมอเตอร์ไซด์ แต่ไม่ได้แ-ก ผมมีครบทุกอย่าง หมวกกันน็อค ใบขับขี่ ทะเบียน รถผมก็ล้าง ใส่รองเท้าหุ้มเท้าขับด้วย

เวลาเจอพี่แกผมจะทำท่าหาใบขับขี่ไม่เจอ หานานๆให้พี่แกดีใจเล่นว่าได้แ-กแน่ๆ แล้วควักออกมาใส่หน้าให้ดู ให้หน้าแตกเล่น มีความสุขจริงๆครับ  ;D ;D ;D

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ ใครไม่ชอบขออภัย  :D

ออฟไลน์ RATTAPON

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 21:09:26 »
ไม่รู้ว่าผมโรคจิตหรือเปล่า แต่ผมรู้สึกชอบด่านตำรวจมากครับ ผมชอบขับมอเตอร์ไซค์ไปหาพี่แกบ่อยๆแต่ไม่โดนซักที วันไหนโดนแล้วมีความสุขครับ

มีความสุขที่เห็นพี่แกหน้าแตกหวังจะแ-กเงินมอเตอร์ไซด์ แต่ไม่ได้แ-ก ผมมีครบทุกอย่าง หมวกกันน็อค ใบขับขี่ ทะเบียน รถผมก็ล้าง ใส่รองเท้าหุ้มเท้าขับด้วย

เวลาเจอพี่แกผมจะทำท่าหาใบขับขี่ไม่เจอ หานานๆให้พี่แกดีใจเล่นว่าได้แ-กแน่ๆ แล้วควักออกมาใส่หน้าให้ดู ให้หน้าแตกเล่น มีความสุขจริงๆครับ  ;D ;D ;D

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ ใครไม่ชอบขออภัย  :D
ผมว่าเป็นเฉพาะผมคนเดียวแล้วนะนี่.. ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ntouchpong

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 21:52:16 »
ช่วงหน้าบ้านผมพอดีเลยครับ...

เหอ ๆ หากินอย่างนี้เป็นประจำครับ

ปล.ถนนช่วงพระราม 7 - แยกบางพลัดนี้นะครับ พื้นถนนแย่มากเลยครับ  แย่บรมฯเลย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 22:10:18 »
ผมไปกลับรถตรงหน้าศูนย์ฮอนด้าพระราม7 เกือบทุกวันตอนเย็น
ไปทุกครั้ง เจอรถป้ายแดงที่กำลังโดนจับทุกครั้งครับ
ช่วงเย็นเค้าจะจับถึง 6 โมงเย็น (คงเป็นเวลาเลิกงาน)

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 22:22:55 »

ช่วงกลางวันไม่ต้องมีลายเซนนายทะเบียนครับ
อันนั้นใช้ถ้าจะวิ่งหลังพระอาทิตย์ตกครับ

ออฟไลน์ okashi

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 22:46:48 »
ผมก็คงเป็นโรคจิตอีกคนมั้งเนี่ย ชอบขับรถวิ่งเข้าหาด่าน ยิ่งด่านเป่าแฮลกอฮอล์จะรีบบึ่งเข้าไปให้เป่า ให้ตำรวจดมกลิ่นปลาร้าเล่น เพราะผมไม่ดื่ม  ;D ;D
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ kvlegendstar

• Full Member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 23:07:37 »
ช่วยระบุชัดกว่านี้ได้มั้ยครับ ว่าตรงไหน เพราะช่วงที่คุณบอกมันน่าจะแคบจนไม่น่าจะตั้งด่านได้เลย ผมจะได้ส่องถูก แล้วเผลอๆ จะได้ถ่ายรูปไปคุณตำรวจทั้งหลายว่ามันอะไรกัน

ปล.บ้านผมอยู่ซอยเดียวกับ สน.บางพลัด

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 00:23:42 »
เร่งเก็บเงินส่งนาย อย่างที่เห็นในข่าว

ยุคนี้ ตำรวจมีอิทธิพลมาก ครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 01:08:16 »
จะเล่นจริงๆ ก็เล่นได้ละครับ

ไม่มีป้าย จับ
ป้ายปลอม จับ
ไม่เขียนเล่ม จับ
เขียนเล่มแต่รถวิ่งเกิน 3000 km จับ (มันมีข้อนี้นะครับ ถ้าจำไม่ผิด)

สรุปแล้วตอนนี้พี่แกขยันทำมาหากินจริงๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:50:00 »
ช่วยระบุชัดกว่านี้ได้มั้ยครับ ว่าตรงไหน เพราะช่วงที่คุณบอกมันน่าจะแคบจนไม่น่าจะตั้งด่านได้เลย ผมจะได้ส่องถูก แล้วเผลอๆ จะได้ถ่ายรูปไปคุณตำรวจทั้งหลายว่ามันอะไรกัน

ปล.บ้านผมอยู่ซอยเดียวกับ สน.บางพลัด

จุดแน่ๆใช่มั้ยครับ  1  เลย ที่เลี้ยวกลับหน้าศูนย์ฮอนด้า(ดับเพลิงบางอ้อ) ไม่ได้ตั้งด่าน เค้าอำนวยจราจรแต่โบกรถป้ายแดงทุกคัน  อีกจุดก็ตรงที่กลับรถศูนย์เชพโรเล็ต ถ้ารอดจากแถวหน้าศูนย์ฮอนด้ามาได้ตรงนี้คงไม่รอด

วันนี้เพิ่มเติมดักมอเตอร์ไซร์ที่ปลายอุโมงค์ลอดแยกบางพลัดด้วยด้วย