ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น บุก Nissan Heritage Collection รถเก่า 400คันที่ญี่ปุ่น  (อ่าน 11665 ครั้ง)

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
เค้าอยากไปจุง
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
อิ่มเอม กับทั้งประวัติศาสตร์การผลิตรถของนิสสัน และบรรดารถแข่ง
หวังว่าภายใน 4-5 ปีข้างหน้าจะได้ครอบครอง nissan บ้าง
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ golf8023

เสียดายไม่มีSentra RZ-1ตัวเป็นๆให้ดู สมัยนั้นเป็นรถที่สวยมาก
300ZXเป็นรถที่ผมชอบมากๆ เคยเห็นตัวเป็นๆครั้งแรกในงานBKK Motorshow สีขาวจอดบนแท่นสี่เหลี่ยม สวยเวอร์ ไม่แน่ใจว่าตอนนั้นสยามกลการหรือAim Motorsportเอาเข้ามาขาย ค่าตัวตั้ง3ล้านกว่า

ออฟไลน์ 370Z

ไม่ใช่คนญี่ปุ่นแต่ช่วยแปลกให้คุณจิ่มมี่ที่ถามไว้ก็แล้วกัน

รถคันนี้ได้รับบริจาดจาก คุณโคบายาชิ จาก บริษัท Tomytec ครับ

ในฐานะแฟนนิสสัน ขอบคุณคุณจิมมี่มาก ทำได้ละเีอียดดีจริงๆ

เห็น Z32 ในรูป แล้วคิดถึงวันวาน ตอนยังเป็นหนุ่มกระเตาะ เดินต๊อกต๋อย อยู่ที่โตเีกียว เห็นเจ้าZ32

คันสีเหลืองอ๋อย จอดอยู่ข้างร้านขายบิ่นโตที่ไปซื้อกินประจำ คิดว่าสักวันจะขับเจ้าแฟร์เลดี้ให้ได้

แล้วก็ทำฝันให้เป็นจริงแล้วครับ ถึงแม้จะใช้เวลามากกว่าที่คิดไว้หน่อยก็ตาม ;D

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Dejdazzle

กว่าจะอ่านจบเล่นเอาเหนื่อย ไม่ต้องสงสัยว่าคนเขียนจะสาหัสขนาดไหน ข้อมูลแน่นปึ๊กจริงๆ

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
ขอยืมคำพูดหน่อยครับ

นี่มันที่สุดของแจ้จริงๆ

ไม่เคยนึกฝันว่า จะมีโกดังที่เก็บรถยนต์คลาสสิกสภาพสุดยอดมากมายขนาดนี้มาก่อน

ขอบคุณจริงๆ ชอบๆ ขอให้มีอีกเรื่อยๆนะครับ

ปล.สภาพแต่ละคัน ไม่รู้ว่าเพิ่งเคลือบก่อนเข้าชมหรือเปล่า แต่เงางามดีๆจริงๆ ดูแลรักษาได้สุดยอดมาก นับถือๆ

ออฟไลน์ yod artstu

ขอบคุณมากครับ :)
หลายคันเคยเห็นเคยผ่านตาตอนเด็กๆ
: )

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ขอบคุณมากครับ

ชาตินี้อยากไปเห็น Prince Gloria Super 6
Skyline GT-ES
แล้วก็ Skyline S54 ตัวเป็นๆ สักครั้งจูงเบย  :D
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ redsun

นี่คือ สมบัติของมนุษยชาติ นี่!!
คุณ J!MMY น่าจะกรี๊ดไปเลย
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด

เหมือนเรื่องฝัน แต่มันเป็นเรื่องจริง
คุณ J!MMY โชคดีสุดๆ

ผมเป็นผู้อ่าน แม้ว่าไม่ได้ไปแต่ก็ได้อ่านบทความ
ที่คุณ J!MMY แฟนพันธุ์แท้ NISSAN
ถ่ายทอดออกมาผมก็ประทับใจไปด้วย

ขอบคุณคุณ J!MMY สำหรับบทความดีๆ และทรงคุณค่ามากๆๆๆครับ

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันสุดยอดประสพการณ์