ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น บุก Nissan Heritage Collection รถเก่า 400คันที่ญี่ปุ่น  (อ่าน 11664 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เสร็จซะที

ขอบคณ Commander CHENG! มากๆครับที่ช่วยเติมเต็มข้อมูล พวกรถแข่ง
และรถในประวัติศาสตร์ อีกหลายคัน จนสำเร็จได้ด้วยดี แม้ผมจะทำบทความนี้ เลทมาสักหน่อยก็ตาม

เชิญได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4552

แสดงความเห็นด้ตามอัธยาศัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 15:34:50 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Parinceo

ขอบตุณมากครับ รีบอ่านแล้วไปรอรีวิว F30 ต่อ  ;D

ออฟไลน์ MystogaN

ปลื้มเจ้า R390 GT มากๆ จำได้เลยว่าเล่น GT2 หรือ GT3 นี่แหละ หาเงินซื้อเจ้าคันนี้มาใช้ก่อนเลย ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ขอบคุณมากครับพี่จิม

อ่านเต็มอิ่มเลยแหะบทความนี้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Alcatraz

เมื่อต้นปีผมก็ไปดู Nissan museum ตรง  Ginza มา ขอบ่นหน่อย แม่มพนักงานพูดอังกฤษไม่เป็นรึไงนะ ถามอะไรง่ายๆตอบไม่ได้เลย แต่บริการดีนะ ยังมีจะให้ลอง Note อีกแต่ผมไม่มีใบขับขี่อินเตอร์ไม่อยากเสี่ยงและไม่รู้ทาง เพราะรถที่โน่นขับมีระเบียบมาก รถไม่ติดเลยขนาดในเมือง ยกเว้นไอมัสแตงบ้า ที่เบิ้ลเครื่องกลางชิบูย่า

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวไปอ่านก่อน

ออฟไลน์ dht_tubes

เป็นอีกรีวิว ที่ยอดเยี่ยมต้อนรับปี 2013 เลย ขอบคุณท่าน จิมมี่ มากๆ ทำงานสวยมาให้เราได้เปิดโลกทัศน์กัน

ว่าไป รถญี่ปุ่นยุคที่บุกเบิกตลาดนี่ มันมีอะไรน่าจดจำเยอะกว่ารุ่นใหม่ๆนะ
รวมถึงการตลาดที่คำนึงถึงคุณภาพและความรู้สึกพึงพอใจของลูกค้า

ซึ่งเดี๋ยวนี้น้อยลงไปเยอะ

ยิ่งได้มองย้อนกลับไปแบบนี้ ยิ่งชัดเลย

promt

• บุคคลทั่วไป
เห็นรถเก่าๆ ของนิสสัน (ดัสสัน) ในตำนานแล้ว

ผมอยากซื้อในราคาเศษเหล็ก แล้วมาแต่งตัว เปลี่ยนรองเท้า ยกเครื่อง

แต่ ผบ.ทบ. ห้ามทุกที

-----------------

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ i-din

ทำไมเราไม่ได้เป็น 1 ใน 55 ผู้โชคดีมั่งนะ

ออฟไลน์ BlackSpeed

เหมือนย้อนเวลาหาอดีตเลยครับ เห็นหลายรุ่นแล้วก็คิดถึงเลย ขอบคุณมากๆครับ
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ jackRMU

• Jr. Member
  • **
คำเดียวเลย.....เยี่ยม...ครับ

ออฟไลน์ 2k

โอววววบ้านเราเคยมียุคที่ภาษีรถยนต์สูง617%เลยเหรอเนี่ย   :o
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ art_duron

เห็นแล้วก็อยากไปแบบสุดๆๆๆๆๆๆ เหมือนกันครับ
จะมีไหมน้าที่สักครั้งในชีวิตจะได้ไปทัวร์ที่นี่
.
.
.
ขอให้มีวันนั้นด้วยเถอะ  ;)

syamana

• บุคคลทั่วไป
ชอบมากเลยครับโดยเฉพาะเจ้า Z รุ้นแรกคันเหลือง(Devil Z)  ;D ;D

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
ได้ความรู้เพียบเลยครับ
 ;D
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ DArkMaster

ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ suputshaya

• **
ขอบตุณมากครับ :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ SakdRetro

• **
กลุ่ม Nissan SUNNY ทั้งหมด ทุก เจเนอเรชัน เรียกว่า เกือบครบ
ขาดไปแค่รุ่น 120Y ปี 1975 เท่านั้นเลย

น่าน้อยใจจริงๆ...

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
Fortuner 2.7 BMC LPG
Datsun 720 4x4
Datsun 120Y หัวใจจะวาย

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
สุดยอดมากๆคุณจิมมี่ ขอบคุณสำหรับบทความเจ๋งๆนี้ครับ
ผมขอกรี๊ดดังๆให้กับเจ้า Bluebird 510 coupe สภาพนางฟ้ามากๆ
ตอนนี้กำลังหาตัวนี้มาปั้นอยู่เลยครับ แต่เจ้าปูเป้เมืองไทยหายากมากๆ
ใครเจอตัวนี้หลังไมค์มาบอกผมหน่อยนะครับ  :D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ suchinna

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่

ชอบ Datsun Sport Fairlady SPL311 ปี 1968 สวยสุดยอดเลยครับ
ทุกอย่างอยู่ที่ใจ

ออฟไลน์ Arado_kung

มีเงินอย่างเดียวก็ไปไม่ได้สินะ nissan heritage collection ต้องมีเส้นด้วย  :D  :D  :D เห็นแล้วอิจฉาจริงๆอยากไปมั่ง

ออฟไลน์ edward_jong

• Full Member
เยี่ยมครับ นานๆผมจะโพสซักที

เห็นบทความนี้ นับถือคุณจิมมี่เลยมากๆๆๆๆๆๆ  ไม่แน่ข้อมูลจริง คงไม่ได้เขียนยาวขนาดนี้  (แฟนพันธ์แท้นิสสันเลยนะเยี่ย)    ผมก็ชอบยี้ห้อนี้เป็นกาีรส่วนตัว  อย่างน้อยทำรถออกมาเมื่อเทียบยี่ห้ออื่้น ก็ถือว่าสมราคาดี ทั้งรูปลัษณ์และสมรรถนะของรถเมื่อเทียบกับยี้ห้อญี่ปุ่นอื่นๆ   แต่สาวกรถตัว H และ Tคงไม่ปลื้มกํบประวัติศาสตร์ยี่้ห้อนี้เท่าไร  เพราะซื้่อถเน้นราคาขายต่อมากกว่า อิอิ  ตำนานของนิสสันนี้ยาวนานมาก   และขอให้คงต่อไปนะครับ

ปล บ้านผมแฟนพันธ์แท้ รถปิคอัพนิสสันครับ  ใช้มาตั้งแต่ผมจำความได้ มีโตโยต้าและอิซูซุแค่อย่างละคัน  นอกนั้นเป็นินสันหมด เพราะโครงสร้างบรรุทกดีมาก  ช่วงล่างดี    ไม่จุกจิก  ใช้มาตั้งแต่ ช้่างเหยียบ 620  720 bigm  frontier   จนถึง navara ครับ  หาเงินให้บ้านผมแต่ละคันเกินล้านบาททุกคัน  (ปัจจุบัน ยังใช้ฟรอนเทียร์ 3 คัน และ navara 3 คัน มีเจ้า suZuki carry มาเพิ่ม 3 คัน ครับ )

ออฟไลน์ nok

อ่านจบแล้วครับ มันทำให้้ความรู็สึกของคนๆหนึ่งที่รักนิสสันอยู่แล้วพออ่านจบความรู้สึกเหล่านั้นมันยิ่งเพิ่มทวีมากขึ้นครับ
ขอบคุณสำรับ รีวิว ครับ

ออฟไลน์ Paully

คันสีเขียว นึกว่า TATA Nano

ออฟไลน์ a_mad45

• **
ขอบคุณครับ ได้ความรู้มาเยอะเลยครับ ;D

ออฟไลน์ groovy

ขอบคุณสำหรับบทความดีๆอ่านแล้วชอบมากครับ :Dได้ความรู้เยอะครับ เคยใช้เซฟิโร่a31 24v เป็นรถญี่ปุ่นที่ดีมากคันนึง สมัยนั้นนิสสันใช้สโลแกน You come first
บริการดีประทับใจจริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รถเก่าสวยๆ สภาพดีๆทั้งนั้นเลยครับ แหล่มมาก

ออฟไลน์ bojung

สุดยอดเลยครับพี่จิมมี่ ผมชอบมาก อ่านแล้วได้ความรู้รถเยอะเลย รถสมัยก่อนสวยๆ เยอะมาก บางครั้งเคยเห็นตอนเด็กๆ ปัจจุบันแทบไม่มีวิ่งแล้ว แม้แต่ DAT ที่เมื่อก่อนเห็นวิ่งอยู่บ้าง ปัจจุบันก็กายไปเกือบหมดแล้วครับ

ออฟไลน์ champyadme

http://www.nissan-global.com/EN/HERITAGE/

เผื่อใครอยากไปเดินเล่นด้วยตัวเองครับ