ผู้เขียน หัวข้อ: หาศูนย์ฟอร์ดแถวๆ รัชดา ลาดพร้าว ที่รับซ่อมตัวถัง  (อ่าน 3924 ครั้ง)

ออฟไลน์ gknakop

• Jr. Member
  • **
พอดีพี่ผมพึ่งโดนรถสิบล้อชนมาเมื่อตอนบ่ายแล้วตกลงกับประกันของสิบล้อว่าจะซ่อมศูนย์แต่ตอนนี้ยังหาศูนย์ที่รับซ่อมตัวถังที่ดีๆไม่ได้ครับ ช่วยบอกที่ครับครับว่าจะเข้าศูนย์ไหนดี

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
Re: หาศูนย์ฟอร์ดแถวๆ รัชดา ลาดพร้าว ที่รับซ่อมตัวถัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 21:22:10 »
กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆนะครับ (ดูตัวรถแข็งแรงมากนะครับ คนขับสิบล้อหลับในหรือครับ)

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
Re: หาศูนย์ฟอร์ดแถวๆ รัชดา ลาดพร้าว ที่รับซ่อมตัวถัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 21:29:25 »
ดีไม่ดีตัวถังอาจเสียหายเล็กน้อย เปลี่ยน ฝาปิดท้าย กับกันชนทาย+ไฟท้าย ก็กลับมาแจ๋มเหมือนเดิมแล้วครับ

ขอให้หา 0 ดีๆได้ไวไวนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม

ปล.เมื่อปีที่แล้วผมก็โดนแบบนี้เหมือนกัน แบบว่าเซ็งมาก ขับอยู่ดีๆมีคนมาสอยตูด

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 21:33:35 »
สิบล้อเบรคไม่อยู่ครับ เค้าบรรทุกดินมาเต็มคันอะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 21:51:19 »
นี่ถ้าเป็นรุ่นเอ่อ....ช่างมันเถอะ  ////  ศูนย์ซ่อมตัวถังฟอร์ดรังสิตไกลไปมั้ยหว่า ศรีนครินทร์ ลำลูกกา พระราม 2 ก็ไกล หาอู่ใหญ่ๆดีกว่ามั้งครับ ดูและเปลี่ยนได้หมดเลย แต่คาดว่าต้องเคาะหลุมยางอะไหล่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 21:53:10 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 01:18:11 »
เป็นกำลังใจให้นะครับ
ยังไงคนปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 01:29:33 »
นี่ถ้าเป็นรุ่นเอ่อ....ช่างมันเถอะ  ////  ศูนย์ซ่อมตัวถังฟอร์ดรังสิตไกลไปมั้ยหว่า ศรีนครินทร์ ลำลูกกา พระราม 2 ก็ไกล หาอู่ใหญ่ๆดีกว่ามั้งครับ ดูและเปลี่ยนได้หมดเลย แต่คาดว่าต้องเคาะหลุมยางอะไหล่
ถ้าเป็นรุ่น ... สงสัยจังว่า ถ้ามีคนนั่งหลัง จะปลอดภัยหรือเปล่า >_<

ป.ล. น่าจะหมายถึง ... เดียวกันนะครับ ที่ท้ายเป็นกระจกเกือบหมด เอิ๊ก

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 02:02:51 »
ขอบคุณครับที่เป็นห่วง พี่ชายผมปลอดภัยดีครับ แต่ตอนนี้ขับรถไปจอดไหนก็กลัวๆอะครับ

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 11:25:05 »
ศูนย์ซ่อมตัวถังฟอร์ด ไม่มีทุกศูนย์ครับ แนะนำ PPS ลำลูกกา ไม่ก็ ศรีนครินทร์ ครับ แต่ต้องเตรียมใจเผื่อ นิดหนึ่ง ถ้าได้รับริการดี ก็โชคดีไป ไม่ได้โจมตีน่ะครับ
ที่บ้านใช้ ฟอร์ด 2 คัน ไม่ใช่ว่าศูนย์ ไม่ดี อยู่ที่ดวงครับ ลูกค้าคนเดิม ไปครั้งนี่อาจจะไม่ได้รับบริการที่ดี แต่ครั้งหน้า หรือครั้งอื่นๆ ก็อาจจะดี หรือไม่ดี ก็ได้ครับ นานาจิตตัง

ปล.ทะเบียน กท ลำปาง เหมือนกันเลยครับ หมวดนี่สวย ชอบๆ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 11:58:35 »
ถ้าเป็นรุ่น ... สงสัยจังว่า ถ้ามีคนนั่งหลัง จะปลอดภัยหรือเปล่า >_<

ป.ล. น่าจะหมายถึง ... เดียวกันนะครับ ที่ท้ายเป็นกระจกเกือบหมด เอิ๊ก

55555  เอ่อ ...  คือว่า ตามนั้น  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย