ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression : Nissan PULSAR 1.8 //  (อ่าน 23225 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression : Nissan PULSAR 1.8 //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 21:23:55 »
ใช้ Photoshop ทำ Mirror ครับสังเกตุเข็มไมล์สิครับแปลกๆ ไหม

เบรคมือก็เลยแปลกๆ อย่างที่เห็นครับ เพราะเอารูปพวงมาลัยซ้ายมาทำ Mirror

ให้เป็นรถพวงมาลัยขวา ครับ

;D ;D ;D

ใช่แล้วครับ อยากเทียบแบบให้เห็นภาพรวมเลยmirror เอาครับ
แบบล่างมันไม่มีพวงมาลัยขวา 5555^^

ออฟไลน์ friend2929

• Full Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression : Nissan PULSAR 1.8 //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 23:26:49 »
DIG TURBOของเขาแรงจริง ท้ายดูขาดๆไรไปหน่อยชอบท้ายทีด้าmcอีกคนครับ ภายในแบบจีนสวยจริงๆ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SiiN

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 23:28:28 »
ขอบคุณมากคร้าบบบบบบบบ  ;D ;D
เร็วดีแท้ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 23:31:57 »
คิดว่าดูดีมาตลอด พอเห็นรูปแล้ว เพลียเลย  คิดว่าตัวจริงก็คงไม่ดูดีกว่ารูปไปสักเท่าไหร่
ด้านหน้าผมว่างั้นๆ ไฟหน้ารายละเอียดไม่มีอะไรเลย
ด้านหลังยิ่งไปใหญ่ แบนๆ นูนๆ เอายังไงกันแน่ก็ไม่รู้  Tida ตัวเก่าดูธรรมดาๆ แต่ยังมีเอกลักษณ์ที่สวยกว่าครับ
ภายใน ก็เชยๆ เหมือน Syuphy ก็คือเหมือนกับ Sunny

ผมว่าภาพรวมมัน out ไปแล้วสำหรับ 2013
ถ้าจะ in ต้องอย่าง Auris โน้น เหมาะกับรถ พ.ศ.นี้
อย่าง  Pulsar เปิดตัวสัก 7 ปี ที่แล้วกำลังเหมาะเลย

ออฟไลน์ cvmatic

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 04:42:04 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวที่มีให้อ่านมากๆครับ :D

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 07:11:06 »
thanks คับผมคุณจิมมี่ และขอ 3 ข้อ ( อิอิ ไม่ใช่สามคำ )[/color]

1. อย่างนี้ลูกค้าน้องธิดา จะรู้สึกว่าตัวเองเหมือนถูก discontinued มั้ยคับเนี่ยเพราะนิสสันชอบทำแบบนี้มาหลายครั้งแล้วคับเช่นเปลี่ยนซันนี่เป็นซิลฟี หรือยุติธิดาลาทิโอ้ไปเลย แต่มองอีกมุมลูกค้าธิดากับลาทิโอก็สามารถพูดได้นะคับว่ารถทั้งสองรุ่นมีความคลาสสิกไม่ตกรุ่นแล้วเพราะเป็นอมตะตลอดไป อิอิ
2. ผมเข้าใจถูกมั้ยคับที่คิดว่าพัลซาร์ก็คือ ซิลฟีเวอร์ชันแฮทช์แบ็ก หรือในอนาคตจะมีพัลซาร์ซีดานมาอีกคับเพราะดูกระจังหน้าที่เหมือนซิลฟีแล้วแต่ไฟหน้ากลับต่างจากซิลฟีชัดเจนเลยคับ
3. ตรงไฟท้ายดูดีๆแล้วคล้ายๆกับไฟท้ายของสวิฟท์ใหม่เลยคับ แต่ส่วนตัวแล้วผมว่าไฟของสวิฟท์กลับสวยกว่าของพัลซาร์ดูเรียบเกินไปฮะ อ้อ คอนโซลข้างในก็ดูเรียบๆจริงนะคับเหมือนผ้าพับไว้ ต่างจากคอนโซลของคู่แข่งลิบลับเลยคับอาจจะเป็นเอกลักษณ์ของตระกูลนิสสันนะคับผมว่า :)

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 09:40:54 »
คิดว่าดูดีมาตลอด พอเห็นรูปแล้ว เพลียเลย  คิดว่าตัวจริงก็คงไม่ดูดีกว่ารูปไปสักเท่าไหร่
ด้านหน้าผมว่างั้นๆ ไฟหน้ารายละเอียดไม่มีอะไรเลย
ด้านหลังยิ่งไปใหญ่ แบนๆ นูนๆ เอายังไงกันแน่ก็ไม่รู้  Tida ตัวเก่าดูธรรมดาๆ แต่ยังมีเอกลักษณ์ที่สวยกว่าครับ
ภายใน ก็เชยๆ เหมือน Syuphy ก็คือเหมือนกับ Sunny

ผมว่าภาพรวมมัน out ไปแล้วสำหรับ 2013
ถ้าจะ in ต้องอย่าง Auris โน้น เหมาะกับรถ พ.ศ.นี้
อย่าง  Pulsar เปิดตัวสัก 7 ปี ที่แล้วกำลังเหมาะเลย

ผมก็แอบคิดอย่างงี้เหมือนกันนะ
ตัวรถมันดูลีบๆ ถ้าเทียบเป็นคนก็คนผอมๆ ไม่ออกกำลังกาย
ไม่เหมือน Focus หรือ Mazda 3 มีโป่งนูนเหมือนคนมีกล้ามดูเท่กว่าเยอะ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 09:51:42 »
thanks คับผมคุณจิมมี่ และขอ 3 ข้อ ( อิอิ ไม่ใช่สามคำ )[/color]

1. อย่างนี้ลูกค้าน้องธิดา จะรู้สึกว่าตัวเองเหมือนถูก discontinued มั้ยคับเนี่ยเพราะนิสสันชอบทำแบบนี้มาหลายครั้งแล้วคับเช่นเปลี่ยนซันนี่เป็นซิลฟี หรือยุติธิดาลาทิโอ้ไปเลย แต่มองอีกมุมลูกค้าธิดากับลาทิโอก็สามารถพูดได้นะคับว่ารถทั้งสองรุ่นมีความคลาสสิกไม่ตกรุ่นแล้วเพราะเป็นอมตะตลอดไป อิอิ
2. ผมเข้าใจถูกมั้ยคับที่คิดว่าพัลซาร์ก็คือ ซิลฟีเวอร์ชันแฮทช์แบ็ก หรือในอนาคตจะมีพัลซาร์ซีดานมาอีกคับเพราะดูกระจังหน้าที่เหมือนซิลฟีแล้วแต่ไฟหน้ากลับต่างจากซิลฟีชัดเจนเลยคับ
3. ตรงไฟท้ายดูดีๆแล้วคล้ายๆกับไฟท้ายของสวิฟท์ใหม่เลยคับ แต่ส่วนตัวแล้วผมว่าไฟของสวิฟท์กลับสวยกว่าของพัลซาร์ดูเรียบเกินไปฮะ อ้อ คอนโซลข้างในก็ดูเรียบๆจริงนะคับเหมือนผ้าพับไว้ ต่างจากคอนโซลของคู่แข่งลิบลับเลยคับอาจจะเป็นเอกลักษณ์ของตระกูลนิสสันนะคับผมว่า :)

1.Tiida มันเลิกขายตอน Sylphy มาแล้วครับ
2. ถูกครับ เป็นเวอร์ชั่น 5 ประตู
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 10:02:22 »
ขอบคุณครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ tosa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 15:04:59 »
หวลคิดถึง '90 Pulsar NX 2ประตู ไฟ Pop-Up หลังคา T-Top...เฮ่อ นี่มัน 25 ปีมาแล้วหรือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 15:12:15 โดย tosa »

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 17:04:36 »
น่าจะออกเครื่อง 1.6 Turbo มา จะได้ได้เห็น C-Segment เมืองไทย ทยอยออกมาตาม

ออฟไลน์ erosa

• New Navara 2014
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 12:14:39 »
ขอบคุณครับ
ขับขี่มีน้ำใจ ปลอดภัยทุกคน  อัลเมร่ารถไฮบริด

ออฟไลน์ topspeed

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 21:58:51 »
ผ่อน c11 หมดก่อนครับ แล้วขอข้ามไปรุ่นถัดไปเลย มันยังไม่ฉีกเท่าไหร่ที่จะจ่ายตัง

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 16:45:14 »
เป็น surprise ที่เพิ่งจะมีเวลาอ่าน 5555

ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

เสียดายว่ามันจะไม่มีตัว JDM แล้ว เพราะ Note มาแทนที่ แต่ก็เป็นนิมิตหมายอันดีที่มันจะเหมาะสมต่อตลาดโลกมากขึ้นนะครับ

เบาะหลังที่วางขา จี้ดหลายๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!