ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าภายในไม่ถึง 10 ปีนี้ รถ D-seg ตัวTop ของญี่ปุ่นมีโอกาศแตะ 2.0M มั้ยครับ  (อ่าน 7110 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
คือตอนนี้ราคารถ segment นี้ เอาแบบเครื่อง 2.0 2.4 นะครับ เครื่อง 3.5 ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
เพื่อนๆคิดว่าราคา อย่างตัว top Hybrid แบบนี้ทั้ง Acoord Teana Camry ภายใน 10 ปีนี้เรามีโอกาสเห็น แตะ 2.0M มั้ยครับ เพื่อนๆ

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
แพงตาม option แต่ผมว่ามันก็แพงเยอะเกินไปจริงๆละครับ

สูงสุดน่าจะอยู่ไม่เกิน 1.75 ก็พอแล้วจริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าไม่น่าถึง

1.9 แม็กสุดๆแล้วมั้ง

แต่ขอเถอะ ไม่ใช่ขึ้นราคาแบบขึ้นเฉยๆ

ถ้าขึ้นแล้วออฟชั่นจัดเต็ม ความปลอดภัยเพิ่ม อันนี้ก็โอเค

ออฟไลน์ bluefox101

ดูจากราคาปัจจุบัน อย่าง Camry Hybrid หรือว่า Teana 2.5 นี่สำหรับผมก็เรียกว่า "แตะ" 2 ล้านแล้วครับ เพราะขาดอีกไม่กี่แสน
ก็จะครบ 2 ล้านแล้ว ในอีก 10 ปีข้างหน้าราคารถ segment นี้ตัว top น่าจะทะลุเกิน 2 ล้านได้ไม่ยาก

ปล. จากราคาปัจจุบัน ก็ทำเอาคนที่สนใจ d-seg คิดหันไปหารถยุโรป พวก c200, X1 กันไม่น้อยเลย

• งามปะละ
ดูจากราคาปัจจุบัน อย่าง Camry Hybrid หรือว่า Teana 2.5 นี่สำหรับผมก็เรียกว่า "แตะ" 2 ล้านแล้วครับ เพราะขาดอีกไม่กี่แสน
ก็จะครบ 2 ล้านแล้ว ในอีก 10 ปีข้างหน้าราคารถ segment นี้ตัว top น่าจะทะลุเกิน 2 ล้านได้ไม่ยาก

ปล. จากราคาปัจจุบัน ก็ทำเอาคนที่สนใจ d-seg คิดหันไปหารถยุโรป พวก c200, X1 กันไม่น้อยเลย

Teana 2.5 1.7 ล้านครับยังห่างอีก 3 แสน

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
ผมว่าไม่แตะหรอกครับ มีโอกาสทะลุ 2 ล้านสูงมากครับ

ช่วง ระยะเวลา 10 ปีนี่น่าจะ model change ได้ซัก 2 รุ่น ถ้าขยันๆหน่อยก็ 3 รุ่น (ไม่นับ minor) ซึ่ง model change ทีนึงก็ถือโอกาสปรับราคาซักทีนึง รวมถึงเทคโนโลยีใหม่ๆที่เข้ามาเพิ่มอีกก็น่าจะเป็นช่องทางให้เพิ่มราคาต่อหน่วยของรถยนต์ได้อยู่ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ก็ลองสิครับ BMW,Mercedes,Volvo,Skoda พวกนี้จะได้ขายดีขึ้นอีก พวกนี้พยายามทำราคาลงมาเพื่อให้คนที่ซื้อรถญี่ปุ่นท็อปลังเลมากอยู่แล้วยิ่งไปใกล้กันรับรองหนีขึ้นไปกลุ่มบนหมด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ dusitmon123

ห้าปีก็ถึงแล้ว ไม่ต้องสิบปีหรอก ดูราคาตอนนี้สิครับ พุ่งกันพรึบๆขนาดยังไม่ได้ปรับภาษีเลย

ผมว่าเกินชัวร์ๆ แต่คุณภาพก็ค่อยๆดีขึ้นเรื่อยๆนะผมว่า เริ่มไล่ตามรถยุโรปไปติดๆแล้ว

ออฟไลน์ Monn

ผมก็ว่าไม่เกิน 5 ปีครับ เพราะคิดดูจาก ล้านต้น ตอนนี้ล้านปลายกี่ปีครับ
และก็เดี๋ยวทุกยี่ห้อจะเน้น hybrid หาเรื่องอัพราคากันอีก ประหยัดน้ำมัน แต่ซื้อรถแพง ก็ถัวๆ กันไป

ผมคนนึงหละ ที่ตอนนี้หันไปหา ยุโรป c-segment เขาเรียก junior exec เช่น bmw 3 หรือ MB c แล้ว
เหมือนจะจ่าย 2 ล้าน ก็ไปโน่นเลยไหม ผ่อนต่างกันไม่มากนะ (ผมเน้นซื้อผ่อน เพราะดอกเบี้ยรถถูกที่สุดใน 3 โลก เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่ามากมายครับ)

S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ให้มันขึ้นไปครับ บ้ายอดีนัก ยิ่งขึ้นราคา ออปชั่นยิ่งโดนตัด แล้วอย่ามาอ้างต้นทุนครับ ฟังไม่ขึ้น เดี๋ยวคนก็หันไปหา เบ๊นซ์,บีเอ็ม เองแหละ วันไหนยอดร่วง เดี๋ยวรู้สึกเอง

ออฟไลน์ sitpaku

• Jr. Member
  • **
เหมือนว่า 2015 ที่ปรับโครงสร้างภาษีรถ น่าจะถึงอยู่นะครับ

ออฟไลน์ tfirst01

ผมว่าถึงครับ
ดูช่วง 10 ปีที่ผ่านมา
cefiro A33, camry ACV30, accord G7 ราคาตัวทอปยังอยู่แถวๆ 1.3-1.4M
ตอนนี้พุ่งไป 1.7-1.8M แล้ว
แปลกที่รถยุโรปราคายังเท่าๆเดิม
จำได้ว่า c-class ตาถั่วเปิดมา 2.8-3.xx M ตอนนี้ก็ยังเท่าๆเดิม
E240 w211 ตัวประกอบในฯ 4.2M ตอนนี้ถูกลงนิดๆด้วยซ้ำ
ต่อไปรถยี่ปุ่นกับยุโรปราคาคงใกล้กันมากขึ้น
สงสัย camry hybrid เจนฯหน้า ตัวทอปต้องมี 1.9x-2.0x M แน่เรย

ออฟไลน์ pongisra

Camry hybrid  ตัวท้อปปัจจุบันโดนภาษีปี 59 ก็ 1.9x ล้านบาทแล้วครับ ยังไงก็ถึง 2ล้านแน่ๆ ไม่นานเกินรอแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Newhang

ผมไม่ซื้อแล้วล่ะ
ใช้ d seg คันเดียวรู้สึกเข็ดยังไงก็ไม่รู้  มันขาดความสมเหตุสมผล
ซื้อ c seg สองคันดีกว่า ;D ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
บอกเลยว่ามันมาแทนที่รถยุโรปกลายๆละ
และ C-Segment สมัยนี้จะเป็น D-Segment ในอนาคต
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ reyeshenry

แคมรี่ ไฮบริส ตัว Top นำไปก่อนเพื่อนแล้วครับ ตัว Top

1.7 ล้าน  อีกแสนกว่าบาทก็สองล้าน

ราคาแพงขนาดนี้  อ๊อฟชั่นที่ได้  ถือว่า น้อยนะ

ถูกลมแค่ 4 ใบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 18:22:15 โดย thepowermancity »

• งามปะละ
ถ้า 2 ล้านจริงผมเล่น focus ดีกว่า option เทพราคาสมเหตุสมผล  และซื้อรถเล็กอีกคันใว้ใช้ยาม focus มีปัญหา  ;D

ออฟไลน์ RATTAPON

• Jr. Member
  • **
อีก10ปีถึงแน่นอนครับสองล้านบาทครับย้อนกลับไป10ปีที่แล้ว แคมรี แอคคอท ราคาอยู่ที่ล้านนิดๆครับผ่านมา10ปีแล้ว บางตัวไปล้านเจ็ด ล้านแปดแล้วครับ ผมว่าสองล้านผมว่าถึงแน่นอนครับ ;)

ออฟไลน์ MystogaN

แคมรี่ ไฮบริส ตัว Top นำไปก่อนเพื่อนแล้วครับ ตัว Top

1.7 ล้าน  อีกแสนกว่าบาทก็สองล้าน

ราคาแพงขนาดนี้  อ๊อฟชั่นที่ได้  ถือว่า น้อยนะ

ถูกลมแค่ 4 ใบ
1.869 ล้านครับ แคมรี่ Hybrid Navi

ออฟไลน์ dht_tubes

ไม่ถึง 10 ปีหรอกครับ ผมว่าอีกซัก 5 ปีก็ได้เห็นแล้ว

ออฟไลน์ Parinceo

2 ล้านแน่นอนครับ ที่บ้านใช้แคมรี่มาตลอด(ตั้งแต่ SXV20 ตาไม้บรรทัด) พอมาตัวใหม่นี้ ไฮบริด 1.8-1.9 ล้าน!! มันแพงเกินไปไหม สมัยก่อน(ACV40 ตัวที่แล้วก่อนไมเนอร์) 2.4V DVD+Navi เพิ่มจาก 2.4V ธรรมดา แสนนึง!!! ราคานี้ผมหาวิทยุ ลำโพงเทพๆใส่รถได้เลยนะ เผลอๆมีเหลือไปแต่งโน่นนี่นิดหน่อย (เลยออก 2.4 ธรรมดา)

พอมาปี 54 กลางๆปี ACV30 ตัวเก่าเริ่มงอแง เลยจะเปลี่ยนเป็น ACV50 แต่รอไม่ไหว บวกกับราคาตอนนั้นของ Camry Hybrid ACV40 ทำให้คิดว่า ถ้าตัวใหม่ออกมาต้องประมาณ1.8ล้านแน่ๆ!! D-seg อะไรกัน ออพชั้นก็ไม่ได้ดีเด่อะไร ม่านถุงลมก็ไม่มี ที่บ้านเลยตัดสินใจไปออก F10 ซะเลย( :P) แล้วราคาก็ออกมา 1.8ล้าน กว่าๆซะด้วย

ผ่านมา 2 ปี ACV40 เริ่มงอแงแล้ว?? ช่วงล่างเริ่มไม่ดี เลยยิ่งแปลกใจว่า คันเก่า เทคโนโลยีเก่ากว่า ทำไมมันทนกว่าฟระ  ;D (พวกช่วงล่าง เครื่องอะไรงี้นะครับ) คาดว่าอาจจะเป็นการลดต้นทุน เลยตัดสินใจว่า เอาวะ ออก F30 ไปเลย ตอนนี้เลยกำลังรอรถอยู่ครับ ได้เดือนหน้า

ปล. Camry 3 รุ่น รวมถึงรุ่นใหม่เป็น 4 รุ่น ที่ได้ลองสัมผัส อยู่กับมันมา ผมว่า ACV30 ดีที่สุดแล้ว รูปลักษณ์อาจจะเป็นรองรุ่นนี้ที่ออกมาทีหลัง แต่ดูภูมิฐานมาก(จำได้ว่าออกมาแรกๆ ยาม พนักงานตามโรงแรมนึกว่า Lexus  :o) รวมถึงภายในที่คุณภาพดีมาก ดีกว่ารุ่นใหม่ๆเยอะ แล้วก็นั่งสบาย เพราะมันสูง แต่ช่วงล่างคงไม่พูดถึง สงสัยเอาโช้คฝาท้าย hatchback มาใส่ช่วงล่าง  ;D แต่รวมๆแล้ว ประทับใจ camry รุ่นนี้มากที่สุดแล้วครับ

ปล2. คาดว่าหลายๆท่านคงเป็นเหมือนกัน D-seg แพงไป เลยออกยุโรปซะเลย  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถึงแน่ครับ
เพราะสิบปีที่แล้ว
Camry โฉมท้ายย้อย 1.3ล้าน ค่อยๆขึ้นมา ตอนนี้ 1.9ล้านละ
มันอีกแค่นิดเดียว ถึงแน่ๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ถึงแน่นอน ครับ มันจะขึ้นตามค่าเงินไปด้วย เอาจิงๆนะ

ออฟไลน์ Nookkiez

ผมให้ 3 ปี  ;D
Test ..

ออฟไลน์ MystogaN

ปี 59 เปลี่ยนภาษี เพราะงั้น 3 ปี แตะ 2 ล้านแน่ ... :P

ออฟไลน์ AkE

ถึง 2 ล้านแน่คับไม่เกิน 10ปี Toyotaตัวนำเลยคับ 555 แต่ผมว่าออปชั่นก้จะเยอะตามขึ้นไปด้วยคับ Honda, Toyota, Nissan ไม่กลัวขายไม่ได้หรอกคับ ตลาดนี้มัน

เปนเปอเซนน้อยมากสำหรับยอดรวมของสามค่าย อีกอย่างคนไทยจะแพงขนาดไหนก้มีปัญญาซื้อผมว่า ความเห็นส่วนตัวผมๆว่า รถใน Segment นี้ของทั้ง 3 ค่ายมีวัสดุ

ภายในที่ดูมีราคากว่า Series 3 กับ C class ที่ประกอบในไทยอีกคับ

ออฟไลน์ chean

ด้วยค่าเงินที่ต้องเขยิบขึ้นทุกปี   ผมว่าทะลุ 2 ล้านแน่นอน

พี่โตคงเอาก่อนตามคาด

ออฟไลน์ zipboy

ไมเนอร์อีกรอบ สองล้านกันแน่ๆครับ^^"""

ออฟไลน์ burutrad

ใช้ teana อยู่ครับผมคงจะไป mb แน่ครับคันต่อไปคงไม่ซื้อnew teana ที่ราคาสองล้านแน่ครับ

ออฟไลน์ nai_innova

ไม่ต้องถึงสิบปีหรอก ทะลุสองล้านแน่ๆ ภาษีก็มีส่วนครับ