ผู้เขียน หัวข้อ: C Class รุ่นต่ำสุด ที่ทางศูนย์ขายอยู่ตอนนี้ หน้าตาเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 15585 ครั้ง)

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
ต้มน้ำรอ  ;D ช่วงนี้ไปที่นี้ก็มีแต่ดราม่า 55+

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ใจเย็นนะครับ อยากไปงานครบรอบของเว็บ เดี๋ยวพี่จิมมี่ยกเลิก :'(

ออฟไลน์ mothsan

ตัวปัจจุบันที่พึ่งถอยมาเป็นแบบเนี้ย (ป๋าผมเปลี่ยนกระจังหน้าใหม่แค่นั้น)

ไฟหน้าปรับระดับสูงต่ำได้ด้วยนะครับ ดูได้ที่ภาพสุดท้าย
ไฟตัดหมอด้านล่างถูกเปลี่ยนเป็นไฟ day light
ส่วนมาตรวัดนั้นมีจอสีติดตั้งมาให้แล้วพร้อมปุ่ม multi function ที่พวงมาลัยแบบรุ่นพี่เลย
ภายในเป็นสีเทาสว่าง เบาะหนังหมด ต่างจากในในโบชัวที่เป็นเทาดำ และเบาะกึ่งผ้ากึ่งหนัง
ล้อ mag 17" ลายแบบรุ่น elegance :D
เปลี่ยนกระจัง เพิ่มเท่าไหร่ครับ

ชาว HLM ใจเย็นๆครับ แก่กว่า เด็กกว่าก็เป็นสมาชิกครอบครัว HLM เหมือนกันคุยกันแบบพี่น้องดีกว่าครับ

ออฟไลน์ beebird

" คิดก่อนพิมพ์ "

การที่เราพิมพ์อะไรลงไปในเวปบอร์ดสาธารณะ ไม่ต่างอะไรกับการเอาตัวเราไปแ้ก้ผ้าให้คนอื่นเค้าดู แตกต่างกันตรงที่เป็นความเห็นของเรา ซึ่งจะแสดงออกมาให้ทราบถึงวุฒิภาวะทางอารมณ์ของคนพิมพ์ความเห็น ... หากย้อนกลับมาอ่าน หากคิดให้รอบคอบแก้ไขทันก็จบเรื่องราวไป แต่เรามองในมุมของเราคนเดียว มันก็จะเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นได้ครับ

รู้จักขอโทษ รู้จักให้อภัยกันครับ สังคมจะได้น่าอยู่ขึ้น

ปล. ส่วนตัว ก่อนจะกดโพส อะไรลงไป ก็จะอ่านทบทวนอยู่หลายๆครั้งว่า จะสื่อไปทางอื่น และกระทบใครได้มั่งหรือเปล่า ยกเว้นเดือดสุดๆก็คงต้องปล่อยให้ระบายๆออกไปบ้าง แต่ส่วนตัวจะเป็น Facebook นะครับ ไำม่ใช่ที่ HLM

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
ใจเยนๆ จะ BENZ BMW ก็ดีเหมือนกันทั้งคู่

ออฟไลน์ jojokke

• Newbie
  • *
ใจเย็นนะคร้าบบบ

ออฟไลน์ CookiE

ผมพึ่งออกตัวนี้มาเหมือนกัน ผมว่าถ้าหวังรถนุ่มนิ่ม โดนใจแน่ครับ แต่ถ้าจะขับเร็วเปลี่ยนช่วงล่างสักชุดจะดีกว่า

ส่วนไฟหน้าแบบตัวท็อปคู่ละ 280,000 บาท หน่อยๆครับ มีพี่ใน mer-mania เปลี่ยนมา

ที่แย่กว่ารุ่นท็อปสำหรับผมคือ

1 ไฟหน้า

2 พวงมาลัยสี่ก้านไม่ค่อยสวย จะเปลี่ยนก็ไม่รู้ราคา -_-

3 ไฟหน้าติด drl ดับ

แค่เนีัย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
น้อง LanCeLot ครับ

ขอเตือนนะครับ

คิดเยอะๆ ก่อนพิมพ์ สื่อสารกับสาธารณะ
เลือกใช้คำให้ถูกต้องและเหมาะสม กับคนที่เรากำลังคุย

นี่มันไม่ใช่เรื่องของวัย หรือวุฒิภาวะ แต่นี่คือ เรื่องของ "กาละเทศะ"

อย่าเชียร์ รถอะไรจนเกินงาม อย่าด่ารถอะไร จนเกินเหตุ
คิดก่อนเขียนเยอะๆ ครับ

ได้โปรด!

-------------------------------

พี่หมอ YF19 ครับ

เตือนกันดีๆ นั่นดีแล้ว แต่ถ้าเตือนแล้วไม่ฟัง ส่งเรื่องมาที่ผมดีกว่าครับ เดี๋ยวจัดการเอง
เพราะพักหลังมานี้ เหมือนพี่หมอ เครียดอะไรมา หลายคอมเมนท์ในช่วงตั้งแต่ครึ่งหลังของปีที่แล้ว มันแรงขึ้นในระดับที่รู้สึกได้เลย

-------------------------------

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมว่าพอดีไหมครับ ตอนนี้ไม่มีใครต้มมาม่าแล้ว ดังนั้นก็หยุดดีกว่าครับ โปรดรักษาบรรยากาศของเว็บด้วยครับอย่าให้ผมต้องบอกเจ้าของเว็ป

ส่วนเจ้าแทน....

คำว่า "อย่าให้ผมต้องบอกเจ้าของเว็บ"

ใช้ทำไมครับ? เขียนแบบนี้ทำไม?

ประโยคแรกเขียนมาดีหมดแล้ว ไอ้ประโยคหลังนี่ จะเขียนไว้ทำไม?
จะต้องแสดงตัวว่ารู้จักกับพี่เหรอ? หรือด้วยเหตุผลอะไรครับ?

ที่นี่ไม่ใช่ห้องเรียนสมัย ประถม ที่ใครจะมาใช้ประโยคในลักษณะนี้กับผู้อื่น

ทีหลัง ถ้ามีเรื่องแบบนี้ ดราม่าอะไรอีก ส่งเรื่องมาบอกพี่เลย ไม่ต้องไปเขียนขู่
(ซึ่งก้ไม่มีใครเขากลัวหรือสนใจ) แบบนี้กันหรอกครับ มันไม่ดีเลยกับตัวของแทนเอง

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ครับผมจะบอกพี่เลย จะไม่ให้เกิดเรื่องนี้อีกครับ ผมขอโทษครับพี่

ขอโทษชาว hlm ด้วยนะครับ ที่ในเชิงขู่ พอดีเห็นดราม่าหลายกระทู้ เลยลืมคิดไปครับ ว่าสิ่งที่ตนเองพิมนั้นไม่ได้ก่อให้เกิดผลเลย :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 12:37:12 โดย Kittitouch 55 »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ชอบไฟหน้าแบบนี้ครับ สวยดี เรียบๆ

ครับ  ;)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

คิดเยอะๆ ก่อนพิมพ์ สื่อสารกับสาธารณะ
เลือกใช้คำให้ถูกต้องและเหมาะสม กับคนที่เรากำลังคุย

นี่มันไม่ใช่เรื่องของวัย หรือวุฒิภาวะ แต่นี่คือ เรื่องของ "กาละเทศะ"

อย่าเชียร์ รถอะไรจนเกินงาม อย่าด่ารถอะไร จนเกินเหตุ

ได้โปรด!

เตือนกันดีๆ นั่นดีแล้ว แต่ถ้าเตือนแล้วไม่ฟัง ส่งเรื่องมาที่ผมดีกว่าครับ เดี๋ยวจัดการเอง
เพราะพักหลังมานี้ เหมือนพี่หมอ เครียดอะไรมา หลายคอมเมนท์ในช่วงตั้งแต่ครึ่งหลังของปีที่แล้ว มันแรงขึ้นในระดับที่รู้สึกได้เลย

อันนี้จริงครับ ผมก็เข้ามาเป็นสมาชิก เข้ามาหาความรู้ ไม่ได้สนใจ หรือจับผิดใคร แต่จากที่อยู่บอร์ดนี้มาสักพัก ดูคุณหมอ YF-19 เค้าเครียดกับอะไรซักอย่างมา อาจะเครียดเรื่องงานก็ได้ ประมาณว่า เครียดจากที่อื่นมาแล้ว มาเจอใครสะกิดนิดหน่อย มาเป็นชุดทันที

อย่างกระทู้ Alfa Romeo ข้างล่าง เห็นคุณหมอยังไปว่า รถเค้าห่วยเลย คือรูปลักษณ์สวย ทุกอย่างดี แต่ 8C ขับห่วย คุณไปว่า รถเค้าอย่างนั้น แล้วคนที่เป็นแฟนคลับ Alfa Romeo เค้าจะคิดยังไงหรอครับ ? พอเค้าโต้กลับมาว่า เคยขับหรอ คราวนี้มาเป็นชุดเลย ถามหน่อย ที่ไปว่ารถเค้าห่วย กับที่น้อง LanceLot ว่าเบ๊นซ์ C ตัวต่ำสุด รวมสิ่งที่แย่ทุกอย่าง มันไม่ต่างกันหรอกครับ ทียังไปว่าเค้าได้ แล้วคนอื่นมาว่ารถที่คุณมี จะโกรธทำไม

อีกอย่างก็คนเว็บเดียวกันทั้งนั้น บอกกันดีๆว่า น้องอย่าพูดอย่างนี้ ไม่ควรพูดแบบนั้น อะไรก็ว่าไป นี่ไปลากเรื่องจนรวย ซื้อเอง พ่อแม่ซื้อให้ อะไรต่างๆมากมาย มันดูเกินไปหน่อยมั้ย ทุกวันนี้เว็บเค้าสงบๆดีอยู่แล้ว แล้วเจ้าของกระทู้นี้ ที่เค้าเข้ามาถาม มาหาความรู้ หรือเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ เค้าจะรู้สึกไงครับ ที่เห็นคนที่เป็นสมาชิกอยู่ก่อนมาอะไรกันแบบนี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อ้างถึง
อันนี้จริงครับ ผมก็เข้ามาเป็นสมาชิก เข้ามาหาความรู้ ไม่ได้สนใจ หรือจับผิดใคร แต่จากที่อยู่บอร์ดนี้มาสักพัก ดูคุณหมอ YF-19 เค้าเครียดกับอะไรซักอย่างมา อาจะเครียดเรื่องงานก็ได้ ประมาณว่า เครียดจากที่อื่นมาแล้ว มาเจอใครสะกิดนิดหน่อย มาเป็นชุดทันที

อย่างกระทู้ Alfa Romeo ข้างล่าง เห็นคุณหมอยังไปว่า รถเค้าห่วยเลย คือรูปลักษณ์สวย ทุกอย่างดี แต่ 8C ขับห่วย คุณไปว่า รถเค้าอย่างนั้น แล้วคนที่เป็นแฟนคลับ Alfa Romeo เค้าจะคิดยังไงหรอครับ ? พอเค้าโต้กลับมาว่า เคยขับหรอ คราวนี้มาเป็นชุดเลย ถามหน่อย ที่ไปว่ารถเค้าห่วย กับที่น้อง LanceLot ว่าเบ๊นซ์ C ตัวต่ำสุด รวมสิ่งที่แย่ทุกอย่าง มันไม่ต่างกันหรอกครับ ทียังไปว่าเค้าได้ แล้วคนอื่นมาว่ารถที่คุณมี จะโกรธทำไม

อีกอย่างก็คนเว็บเดียวกันทั้งนั้น บอกกันดีๆว่า น้องอย่าพูดอย่างนี้ ไม่ควรพูดแบบนั้น อะไรก็ว่าไป นี่ไปลากเรื่องจนรวย ซื้อเอง พ่อแม่ซื้อให้ อะไรต่างๆมากมาย มันดูเกินไปหน่อยมั้ย ทุกวันนี้เว็บเค้าสงบๆดีอยู่แล้ว แล้วเจ้าของกระทู้นี้ ที่เค้าเข้ามาถาม มาหาความรู้ หรือเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ เค้าจะรู้สึกไงครับ ที่เห็นคนที่เป็นสมาชิกอยู่ก่อนมาอะไรกันแบบนี้

ผมขอกระทืบไลค์เลยครับ ทุกตัวอักษรจริงๆ

ปล.ผมกูดูไม่เป็นนะครับสำหรับ c200 c220 std แต่ดูจากภายนอกรู้แค่ ไม่มีลูกแก้วครับ

นอกนั้นผม ไม่รู้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 14:40:21 โดย iVeyroN »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ใจเย็นๆนะคร้าบทุกคนอย่าพึ่งมาเสริมต่อกันไปเรื่อยๆเดี๋ยวไม่จบ ที่พี่จิมมี่พูดคือเรื่องจริงหมดแล้ว เราทุกคนในฐานะผู้อาศัยก็เรียนรู้แล้วปรับตัวให้อยู่ด้วยกันนะคร้าบ แต่ละคนเก่งๆ มีประสบการณ์ที่ต่างกันจะได้อยู่อย่างมีความสุขแชร์ความรู้เรื่องต่างๆ ทุกคนมีทั้งดีและเสีย  :)

ออฟไลน์ MystogaN

ขออนุญาตชี้แจงเพิ่มเติมนะครับในกระทู้นี้นะครับต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วย

อันที่จริงแล้วก็ไม่ได้มาว่าเจ้า C-Class อะไรเลยนะครับ คือที่บ้านผมก็มี W204 เหมือนกัน น้าผมใช้อยู่ครับ

จอดอยู่ในบ้านตัวเองเนี่ยแหละครับ คือถ้าผมไปว่าว่าห่วยผมก็ว่ารถน้าผมที่เปนคนไปช่วยเลือกให้กับมือ

ถ้าจะมีไม่เชียร์ก็แค่ Lexus ที่ขายแพงกว่าเจ้าอื่นๆ เค้าก็เท่านั้นเองครับ

แต่ก็มีข้อมูลให้สำหรับคนที่ต้องการยี่ห้อจริงๆ เพราะผมก็เคยได้เทสไดรและนั่งมาบ้างแล้ว

ส่วนพรีเมี่ยมแบรนด์สองเจ้าผมก็เชียร์เป็นเคสๆ ไปนะครับ อาจจะดูเหมือนลำเอียงช่วงนี้เพราะ

อีกเจ้านึงกำลังปลายอายุตลาดมากแล้วผมก็เลยไม่ค่อยเชียร์ครับ ถ้ามันดูมากไปหน่อยต้องขอโทษจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ตัวปัจจุบันที่พึ่งถอยมาเป็นแบบเนี้ย (ป๋าผมเปลี่ยนกระจังหน้าใหม่แค่นั้น)

ไฟหน้าปรับระดับสูงต่ำได้ด้วยนะครับ ดูได้ที่ภาพสุดท้าย
ไฟตัดหมอด้านล่างถูกเปลี่ยนเป็นไฟ day light
ส่วนมาตรวัดนั้นมีจอสีติดตั้งมาให้แล้วพร้อมปุ่ม multi function ที่พวงมาลัยแบบรุ่นพี่เลย
ภายในเป็นสีเทาสว่าง เบาะหนังหมด ต่างจากในในโบชัวที่เป็นเทาดำ และเบาะกึ่งผ้ากึ่งหนัง
ล้อ mag 17" ลายแบบรุ่น elegance :D
เปลี่ยนกระจัง เพิ่มเท่าไหร่ครับ

ชาว HLM ใจเย็นๆครับ แก่กว่า เด็กกว่าก็เป็นสมาชิกครอบครัว HLM เหมือนกันคุยกันแบบพี่น้องดีกว่าครับ

เพิ่มไป 13000 ครับ รู้สึกราคาปกติจะ 18000
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ keangac

• Full Member
ทำไมพูดอะไรกันนิดหน่อย ก็สะกิดต่อมแล้วอ่ะ ไม่เข้าใจจริงๆ ถ้าเกิดไปสะกิดต่อม เพราะอคติกับคนโพส ผมว่ามันก็ไม่ถูกนะ คอยจะจับผิดเค้า

ผมลองอ่าน คำว่า รวมทุกอย่างที่แย่ ผมว่ามันก็ตรงตัว เข้าใจง่ายๆว่า เป็นตัวต่ำสุดของ C Class ดังนั้น จะให้มันเลิศหรูเท่ากับ C Class ราคาปรกติ ก็คงไม่ใช่ ไม่ห็นจะพูดคำว่าไป

เทียบกับรถอื่นที่ไหน

ออฟไลน์ tong r56

• Jr. Member
  • **
ขออนุญาตชี้แจงเพิ่มเติมนะครับในกระทู้นี้นะครับต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วย

อันที่จริงแล้วก็ไม่ได้มาว่าเจ้า C-Class อะไรเลยนะครับ คือที่บ้านผมก็มี W204 เหมือนกัน น้าผมใช้อยู่ครับ

จอดอยู่ในบ้านตัวเองเนี่ยแหละครับ คือถ้าผมไปว่าว่าห่วยผมก็ว่ารถน้าผมที่เปนคนไปช่วยเลือกให้กับมือ

ถ้าจะมีไม่เชียร์ก็แค่ Lexus ที่ขายแพงกว่าเจ้าอื่นๆ เค้าก็เท่านั้นเองครับ

แต่ก็มีข้อมูลให้สำหรับคนที่ต้องการยี่ห้อจริงๆ เพราะผมก็เคยได้เทสไดรและนั่งมาบ้างแล้ว

ส่วนพรีเมี่ยมแบรนด์สองเจ้าผมก็เชียร์เป็นเคสๆ ไปนะครับ อาจจะดูเหมือนลำเอียงช่วงนี้เพราะ

อีกเจ้านึงกำลังปลายอายุตลาดมากแล้วผมก็เลยไม่ค่อยเชียร์ครับ ถ้ามันดูมากไปหน่อยต้องขอโทษจริงๆ ครับ

+1 เยี่ยมมากครับ. เป็นเด็กที่มีจิตใจดีรู้จักการขอโทษ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

+1 เยี่ยมมากครับ. เป็นเด็กที่มีจิตใจดีรู้จักการขอโทษ

+1 ให้น้อง lancelot ด้วยครับ   มันเป็นทางที่ดีที่สุดสำหรับความเข้าใจผิดแล้วละครับ พี่รู้ว่าน้องไม่ได้มีเจตนาอย่างนั้นหรอก
สังคมเรามันมีหลายความคิดละครับเราห้ามเค้าไม่ได้เหมือนกัน   สู้สู้ครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ทำไมพูดอะไรกันนิดหน่อย ก็สะกิดต่อมแล้วอ่ะ ไม่เข้าใจจริงๆ ถ้าเกิดไปสะกิดต่อม เพราะอคติกับคนโพส ผมว่ามันก็ไม่ถูกนะ คอยจะจับผิดเค้า

ผมลองอ่าน คำว่า รวมทุกอย่างที่แย่ ผมว่ามันก็ตรงตัว เข้าใจง่ายๆว่า เป็นตัวต่ำสุดของ C Class ดังนั้น จะให้มันเลิศหรูเท่ากับ C Class ราคาปรกติ ก็คงไม่ใช่ ไม่ห็นจะพูดคำว่าไป

เทียบกับรถอื่นที่ไหน

อันนี้เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ YF-19

ได้โปรด!

อืม ผมเข้าใจครับ รู้ตัวว่าเป็นแบบนั้นจริงพักหลังๆนี้ ไม่ขอแก้ตัวอะไร

ส่วนที่คุณจิมมี่เขียนถึงน้อง ถือว่าสื่อได้เข้าใจแล้ว และน้องควรอ่านเป็นอย่างยิ่ง และไม่ใช่แค่อ่าน

จริงๆผมควรจะพูดแบบที่คุณจิมมี่พูด นี่แหละ แต่ก็ไม่รู้จะพูดในฐานะอะไร ผมเป็นใครถึงมีสิทธิ์มาสั่งสอนเค้า

จัดแบบนี้ไปเลย ใครจะว่าผมทีหลังก็โอเค พูดเองรับเอง ไม่ได้ปั้นตัวว่าเป็นคนดีเด่อะไร

ส่วนที่ตามน้ำมาบ่นผม อ่านแล้วคิดดีๆครับ ว่าเข้าใจถูกต้องหรือไม่ด้วยตนเองเถอะนะครับ

"สิ่งที่เห็น อาจใช่ หรือ ไม่ใช่อย่างที่คุณคิด อยู่ที่คุณเชื่อ ว่าสิ่งที่คุณเห็นเป็นอย่างไร มันก็เป็นอย่างนั้นครับ"

นั่นหมายความว่า คุณจะเห็นผมเป็นอย่างไร ก็สุดแท้แต่คุณเชื่อครับ และขอบคุณ คุณจิมมี่ที่ยังเข้าใจกันครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Mario_Yadel

อย่าคิดมากครับ
ผมอ่านก็ตีความหมายคำว่าแย่สุดในเชิง +++ ครับ
เพราะคิดว่า MB ก้อยังเป็น MB อย่าเอาไปเทียบแบบกับยี่ห้ออื่นเลยครับ มันเทียบไม่ได้หรอก

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ใจเย็นๆกันครับ จะ benz หรือ BMW มันก็ดีต่างกันไป แค่มันวิ่งตามหลัง VW 2.0 TSI กันทั้งคู่ แค่นั้นเอง  ;D ;D 

ปล.คลายเครียดนะครับ อย่าคิดมากครับ ทุกคนคงไม่เจตนา กันอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ G_6611

• Jr. Member
  • **

ชอบครับ ชัดเจนบางครั้งคิดจะเตือนเหมือนกันแต่ไม่อยากยุ่งกลัวยาว

ออฟไลน์ Moddum

• Newbie
  • *

ได้โปรด!

อืม ผมเข้าใจครับ รู้ตัวว่าเป็นแบบนั้นจริงพักหลังๆนี้ ไม่ขอแก้ตัวอะไร

ส่วนที่คุณจิมมี่เขียนถึงน้อง ถือว่าสื่อได้เข้าใจแล้ว และน้องควรอ่านเป็นอย่างยิ่ง และไม่ใช่แค่อ่าน

จริงๆผมควรจะพูดแบบที่คุณจิมมี่พูด นี่แหละ แต่ก็ไม่รู้จะพูดในฐานะอะไร ผมเป็นใครถึงมีสิทธิ์มาสั่งสอนเค้า

จัดแบบนี้ไปเลย ใครจะว่าผมทีหลังก็โอเค พูดเองรับเอง ไม่ได้ปั้นตัวว่าเป็นคนดีเด่อะไร

ส่วนที่ตามน้ำมาบ่นผม อ่านแล้วคิดดีๆครับ ว่าเข้าใจถูกต้องหรือไม่ด้วยตนเองเถอะนะครับ

"สิ่งที่เห็น อาจใช่ หรือ ไม่ใช่อย่างที่คุณคิด อยู่ที่คุณเชื่อ ว่าสิ่งที่คุณเห็นเป็นอย่างไร มันก็เป็นอย่างนั้นครับ"

นั่นหมายความว่า คุณจะเห็นผมเป็นอย่างไร ก็สุดแท้แต่คุณเชื่อครับ และขอบคุณ คุณจิมมี่ที่ยังเข้าใจกันครับ ;D ;D ;D

+1 ครับ เป็นกำลังใจให้พี่ YF19 ครับ

ออฟไลน์ friend2929

ผมว่าอากาศในบ้านเราโดยเฉพาะ กทม เนี่ยมันร้อนขึ้นมันเลยทำให้เราหงุดหงิดและอารมณ์เสียหรือปล่าวค๊าาาบ ใจเยนๆเน่อ มาอยู่ เชียงใหม่บ๋อ อากาศเย็นสบาย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ neuro

ผมใช้ c200 รุ่น standard ก่อน minor change ไฟ halogen
ผมเอาไปเปลี่ยนเป็น xenon 2ข้างจ่ายไป 8 พันกว่าบาท ใช้ได้ดี ดูสวยดี
ของแท้ราคาเป็นแสน ไม่ได้ตังค์ผมหรอกครับ บอกไว้เป็นทางเลือกครับ

ออฟไลน์ PP

:Dใจร่มๆกันนะคะ เข้ามาอ่านเเล้วตกใจเลยค่ะ