ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมใน"สนามแข่ง" ถึงไม่มีรถ D-Segment เข้าแข่งขันเลยครับ??  (อ่าน 2792 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ทำไมในสนามแข่ง ไม่ว่าจะที่ไหนๆก็ตาม
จะไม่ค่อยเจอหรือเจอน้อยมากๆๆ ที่จะเห็น D-Segment เข้าร่วมแข่งขัน

ทั้งๆที่ถ้าตัดประเด็นเรื่องราคา
ผมกลับเห็น E46 E90 หรือรถยุโรปแพงๆ
รวมถึงรถสปอร์ตยี่ปุ่นแพงๆ เข้าร่วมด้วยเสมอ

เพราะรถใหญ่ หนัก เลี้ยวไม่คล่อง เทอะทะ?
เพราะรถหนัก เบรคร้อนไว ยางเอาไม่อยู่ถ้าวิ่งนานๆ?
เพราะกินน้ำมัน?(ไม่น่าเกี่ยว)

ขอทราบความเห็นจากทุกท่านครับ
เพื่อนจะเอาแคมรี่ ACV40 แต่งสเตปเซอร์กิต
แต่ทำไมไม่เห็นเค้าเอารถพวกนี้ลงสนามกันเลย?

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: ทำไมใน"สนามแข่ง" ถึงไม่มีรถ D-Segment เข้าแข่งขันเลยครับ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 13:32:54 »
ผมว่ามันใหญ่เทอะทะน้ำหนักเยอะ
ถ้าเอา Camry กับ Altis มาวางเครื่องเดียวกัน เซ็ทแบบเดียวกัน
Camry ตามไม่ทันแน่ๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ทำไมใน"สนามแข่ง" ถึงไม่มีรถ D-Segment เข้าแข่งขันเลยครับ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 13:38:15 »
พวกออสซี่กับมะกันไงครับ เช่น Falcon,Camry,turrus,malibu มีหมดนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ GMUGEN

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 14:12:42 »
เคยมีครับ สมัยก่อนมีทั้ง แอคคอร์ด โอเปิ้ล บีเอ็ม
ถ้าคิดจะไป ต้องไปให้สุด

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 15:07:54 »
เมื่อก่อนเห็น cefiro แต่งเยอะ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 15:19:02 »
Nascar หรือเปล่าครับของอเมริกา ใช้ Fusion,Camry,Impala อะครับ

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 15:50:51 »
ALTIMA (TEANA) ก็มีนะจ้า

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 18:22:17 »
เพราะตัวถังใหญ่ไปครับ และตัวรถไม่ค่อยเน้น (นอกจาก Mazda 6)
(ปล.แต่กับนิยมดริฟท์ที่อาหรับแหะ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 22:52:25 »
NASCAR ไงครับ ดูคำตอบบน ดูกระทู้บน เยอะแยะ