ผู้เขียน หัวข้อ: สนิมขึ้น ในห้องเครื่อง city  (อ่าน 6378 ครั้ง)

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
สนิมขึ้น ในห้องเครื่อง city
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 15:17:53 »
พอดี เพิ่งเห็น สนิท ขึ้น ตรงคัสชีสหน้าซ้าย == หลังไฟหน้าซ้าย

รถไม่ถึง 2เดือน ==   ตอนนี้ พ่นwd  กันสนิมไว้อยู่อ่าครับ
 ถ้า อย่างนี้เครมได้รึป่าวครับ 

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: สนิมขึ้น ในห้องเครื่อง city
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 15:24:53 »
ไป 0 เขาคงพ่นทับให้ละ แต่ลงบันทึกไว้หน่อยก็ดีครับ จะได้รู้ว่ารถเรามี defect แต่แรก
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

Re: สนิมขึ้น ในห้องเครื่อง city
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 15:46:26 »
ตอนนี้ไปเอาสีจากอู่ที่สนิท มาเเต้มไว้เเล้วครับ 
ขอบคุณครับ 

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 16:31:24 »
ดูแล้วเหมือนสีมันลอก อ่ะครับ เลยขึ้นสนิม

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 16:58:58 »
FB ผมก็มีนะ  หลายที่มาก -*-
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ N.BeTa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 18:15:59 »
ต้องเอากระดาษทายขัดออกก่อนนะครับ แล้วค่อยพ่นทับ ไม่งั้นก็ไม่หายนะครับ
ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ไม่มีวันรวย.. ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ไม่มีวันจน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 19:58:44 »
ต้องเอากระดาษทายขัดออกก่อนนะครับ แล้วค่อยพ่นทับ ไม่งั้นก็ไม่หายนะครับ
ขอบคุณครับ  จัดการเรียบร้อยเเล้ว    ครับ

ออฟไลน์ fluk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 20:10:08 »
น่าจะไปให้ 0 รับทราบไว้หน่อยก็ดีนะครับ รถยังใหม่อยู่เลยเผื่ออนาคตเป็นเยอะกว่าเดิม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 21:01:55 »
เมื่อ  บ่าย3โมงครึ่งเข้าศูนย์ไปเเล้วครับ  คนรับรถ    บอกว่าสีเเต้มไม่มีเเละจัดการให้ไม่ได้ นอกจากเครมประกันให้เท่านั้น== เเละบอกว่ามีการตัดต่อคัชชีสมา
   รถผมคันนี้ยังไม่เคยเข้าอู่ซ่อมตัวถังเลย    เเละบอกว่าสนิมขึ้นตรงห้องเครื่องปกติเป็นปกติของรุ่นนี้
 ผมเลย  ขับกลับเลย เเละเเวะไปหาอู่สีที่สนิท เเละจัดการเลยครับ
 ไม่ต้องบอกว่าศูนย์ไหน เเถวๆ เส้นเกษตร   นวมิน
เช็ด 10,000โล คง เข้าที่อื่นเเทน ครับ

จัดการเองเเล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 21:50:41 โดย plus »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 01:54:26 »
ตัดต่อแชสซี บ้านมันสิครับ ศูนย์ฯไหนเนี่ย?
รถใหม่ จะตัดต่อแชสซีแบบนั้นมาได้อย่างไรกัน?

ถามข้อแรก พอจะทราบไหมครับว่าทำไมมันถึงถลอก

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 07:52:53 »
ตัดต่อแชสซี บ้านมันสิครับ ศูนย์ฯไหนเนี่ย?
รถใหม่ จะตัดต่อแชสซีแบบนั้นมาได้อย่างไรกัน?

ถามข้อแรก พอจะทราบไหมครับว่าทำไมมันถึงถลอก
ศูนย์ฮอนด้า พระนคx สาขาเกษตรนวมิน ครับ     
ไม่เเน่ใจครับ เเต่ผมคิดว่าน่าจะน้ำกลั่น    จาก เข้าเช็ด 1,000โล  เห็นช่างเติม สังเกตุจากฝาปิดดน้ำกลั่น     เมื่อวานก็ทำการเปิดฝาน้ำกลั่นเช็ด ปรากฏว่าเกินทุกช่อง   เเต่ผมได้ทำการดูดน้ำกลั่นที่เกิน ออกเเล้วครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 18:07:31 โดย plus »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 09:28:41 »
ช่างชุ่ยจังครับ แนะนำว่าเปลี่ยนศูนย์ด่วน

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 10:09:18 »
ส่วนมากเกิดจาก จากการเติมน้ำกลั่นเกินกำหนดครับ มันล้นออกมา แล้วก็กัดตัวถัง ถ้าไม่เคยเติมเลยนอกศูนย์จริงๆน่าจะแจ้งได้ครับ ว่าช่างที่นี่เป็นคนเติมให้เรา ... เพื่อนผม city ก็เป็นเคสนี้เช่นกันครับ ต้องเคลมจากประกันเอาครับ ทางศูนย์ไม่สามารถแก้ไขให้ได้ แต่ที่คุณทำโดยการ ขัดานิมออกแล้วพ่น ถูกต้องแล้วครับ

รถที่เข้าเกณฑ์รถคันแรก มักจะผลิตออกมาอย่างไม่ได้มาตรฐานเท่าที่ควร ไม่รู้ว่าจะด้วยการเร่งรีบ ลดต้นทุน หรือลดเวลา เพื่อเร่งส่งมอบ ผมว่าก็ควรที่จะรักษาคุณภาพให้ได้คงเดิมนะครับ เสียชื่อเสียงหมด

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:09:43 »
ช่างชุ่ยจังครับ แนะนำว่าเปลี่ยนศูนย์ด่วน
  ผมรอ 10,000โล  จะเข้า ที่อื่นครับ 

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:11:49 »
ส่วนมากเกิดจาก จากการเติมน้ำกลั่นเกินกำหนดครับ มันล้นออกมา แล้วก็กัดตัวถัง ถ้าไม่เคยเติมเลยนอกศูนย์จริงๆน่าจะแจ้งได้ครับ ว่าช่างที่นี่เป็นคนเติมให้เรา ... เพื่อนผม city ก็เป็นเคสนี้เช่นกันครับ ต้องเคลมจากประกันเอาครับ ทางศูนย์ไม่สามารถแก้ไขให้ได้ แต่ที่คุณทำโดยการ ขัดานิมออกแล้วพ่น ถูกต้องแล้วครับ

รถที่เข้าเกณฑ์รถคันแรก มักจะผลิตออกมาอย่างไม่ได้มาตรฐานเท่าที่ควร ไม่รู้ว่าจะด้วยการเร่งรีบ ลดต้นทุน หรือลดเวลา เพื่อเร่งส่งมอบ ผมว่าก็ควรที่จะรักษาคุณภาพให้ได้คงเดิมนะครับ เสียชื่อเสียงหมด

ขอบคุณครับ     

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 15:05:03 »
FB ผมก็มีนะ  หลายที่มาก -*-

บริษัทเขาได้ขายคุณภาพสินค้าครับ แต่เขาขายบริการหลังการขายโดยบวกไปในราคารถเรียบร้อยแล้วหรือปล่าวเอย อิอิอิ :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 22:47:14 »
ขอซ้ำเติมหน่อยครับ .. ศูนย์นี้อยู่หลังบ้านผมเอง ห่างจากบ้านแค่ 200 เมตร

เคยเอา civic fd ไปซ่อมลูกปืนล้อหลัง มันเสียงดังมาก 

ช่างบอก เบรคหมด .. ต้องเปลี่ยนผ้าเบรค .. เราก็อะไรวะ เบรคยังปกติ อยู่  รถวิ่ง แค่ 5 หมื่น

พอรถออกจากศูนย์   เบรคเสียงดัง เอี๊ยดอ๊าด  เบรคไม่อยู่ทันที   .. งานงอกแล้วครับ

แต่ในใจก็คิด .. เมิงไม่ได้ตังกุหรอก ..  ไปซ่อมที่อื่นครับ หาย .. -_-  เกลียดมัน