ผู้เขียน หัวข้อ: OPTRA คันเร่งค้าง ชนกำแพง///ตำรวจเจ้าของบ้านขับรถเร็ว+เบ่ง  (อ่าน 10009 ครั้ง)

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
เหตุการ์ณ์แรก

รถลุงผมคันเร่งค้าง เป็น CHEVROLET OPTRA CNG

เขาจะขยับรถหน่อยเดียว แต่รถมันพุ่ง ระยะ 30-40 เมดร

เลยชนกำแพง (เหล็กแข็งจริงๆยอมนับไม่โดนเครื่องเลย)

ถว่า บ้านฝั่งนี้นเขาเป็นตำรวจ คนข้างบ้านเขารู็จักน้องชายตำรวจนั้น

ประกันก็มาเคลมปกติ

---เหตุการณ์ตำรวจมา

มันขับเข้ามาเร็วมาก เห็นยามเขาบอกว่าเปิดที่กั่นไม่ทันชาวบ้านด่าแต่หน้าหมู่บ้าน

เขาขับเข้ามาในซอยผม คนก็ยืนดูรถอยู่หลายคนอยู่พอสมควร

วิ่งหลบกันแทบไม่ทัน มีเด็กด้วยอ่ะถ้าชนเด็กมาจะทำยังไง *0*

พอลงมาใส่เสื้อ กันหนาวบริจาคเด็ก -*- มาเขาหาว่าลุงผมกินเหล้าเปล่า

(กินเหล้าเตี้ยไรเขากลับกับกรูเขาไม่กินเหล้า) แล้วเขาก็ดูรถลุงที่ชนมาทุบกระจก

ดูห่านไรก็ไม่รู้ พี่ข้างบ้านเขาบอกว่ากลัวยัดยาก็เลยสังเกตุไว้  (เปลี่ยนเหตุการ์ณอ่ยางรวดเร็ว เพราะผมไม่ได้สังเกตุ ตลอด)

แล้วแล้วมาตอนเรื่องจบ ตำรวจให้ไปปรับไรซัอบ่าง 400 บาท

แล้วคุณตำรวจขี้เบ่งนี้น มาขอโทษ "เขาบอกกินเหล้ามา" แล้วคนข้างบ้าน1 เขาเลยว่า "ถ้าชนเด็กขึ้นมาทำยังไง?" ตำรวจเลยบอกไม่ได้กิน !?

พอแค่นี้คับเหตุการณ์จบละ -0-

.
.
คำถามมีว่า

เซฟเขามีมาตรการเกี่ยวกับเคสคันเร่งค้างยังไง

แค่นั้นแหละคับ

รูปรถที่ชน

.
.
.
.
.
รถตำรวจเจ้าของบ้าน ขับเร็วด้วย แถไปเรื่อยว่ามาจับยาเสพติด

isuzu mu-7 ป้ายแดง อ-8515 กทม สีขาวมุก

ลงแม็ก แล้ว 18-20 *

สงสัยอะไรเพิ่ม(ผมติดFB)

fb:https://www.facebook.com/sakkarainw

คับ

ออฟไลน์ drugprofile

เป็นกำลังใจให้เหตุการณ์ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ..

เรียนตามตรง ไม่โกรธกันนะ ผมงงกับประโยคที่พิมพ์มากๆ  :P

ออฟไลน์ elite

เป็นกำลังใจให้เหตุการณ์ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ..

เรียนตามตรง ไม่โกรธกันนะ ผมงงกับประโยคที่พิมพ์มากๆ  :P
+1 งงๆกับการพิมพ์ของ จขกท.นิดๆ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
เคลียร์กันได้ก็ดีแล้วครับ

ป.ล. การเล่าเรื่องของน้อง มันชวนให้งงนะครับ คราวหน้าปรับนิดก็ดี ค่อยๆพิมพ์ครับ ไม่ต้องรีบ

ออฟไลน์ BIGP

ไม่เข้าใจครับ เขียนใหม่ได้ไหม เข้าใจแค่ตรงคันเร่งค้าง ส่วนที่เหลือ งง

ออฟไลน์ shando

อ่านไม่รู้เรื่องเลยครับ ช่วยพิมพ์ใหม่ได้มั้ย

ออฟไลน์ 6162002

งงเหมือนกันครับ

แต่ภาพนี่เหมือนๆผมเลย  ญาติผมก็คันเร่งค้าง ชนกำแพงเหมือนกัน City ZX LPG *-*
ทำไรไม่ได้ครับ เรียกร้องอะไรกับใครไม่ได้ ทำใจอย่างเดียว - -

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
optra รุ่นนี้ผมก็ใช้อยู่ครับ แต่ยังไม่เคยคันเร่งค้าง คันเร่งเป็นไฟฟ้าหรือแบบสายผมยังไม่รู้เลย

ออฟไลน์ JIRATH

พยายามอ่านวนอยู่สองรอบแต่งงครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ sukhontha

....ผมไม่จำเป็นก็ไม่....คันเร่งไฟฟ้า...หากเลือกได้ผมขอล้าสมัย..เลือกคันเร่งสาย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ขออภัยครับ ผมไม่เข้าใจเรื่องที่ จขกท เล่า แต่พอทำเนาจากที่ท่านอื่นๆเคลียร์ให้
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ myalexxp

รถแกร่งมากครับ  ;D

ออฟไลน์ panjap

ลุงคุณคันเร่งค้าง  ตร.เข้ามาว่ากล่าว คุณไม่พอใจตร. เอารูปรถเขามาลง มาประชดประชัน เหตุเพราะคุณหมั่นไส้เขาแค่นั้น

ดูจากรูปการณ์ ชนไม่มีเบรคเลยนะครับ ประมาทอย่างแรง

ออฟไลน์ dIStOrtIOnz

• Jr. Member
  • **
งง ไม่ค่อยเข้าใจ  ???

ออฟไลน์ 12ay13an

ไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกันครับ  ???

ออฟไลน์ zr120

• **
งงด้วยคน

ออฟไลน์ nano501

• Newbie
  • *
ผมว่าลุงอาจจะเผลอเหยียบคันเร่งแรงไปและเหยียบเบรกไม่ทันหรือเปล่า หรือใส่เกียร์ผิดหรือเปล่า ที่พูดแบบนี้เพราะ optra ออกมาเป็น 10 ปีแล้ว ไม่เคยเห็นใครบอกเรื่องคันเร่งค้างแม้แต่คันเดียว แล้วก่อนหน้านั้น เคยค้างบ้างหรือเปล่า แต่ขอให้เหตุการณ์ผ่านไปด้วยดีนะครับ

ออฟไลน์ Nuzz

งง ด้วยอีกคนครับ

ออฟไลน์ freefall

งง งง งง งง

ออฟไลน์ tyong

อ่านไม่รู้เรื่องเลยครับ  :-\
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ keamglad

ผมงงครับ

งงหนึ่ง  เห้นคุณบอกขับพุ่งมาแต่ไกล ตั้งแต่ปากทางเข้าหมู่บ้าน ตกลงคันเร่งค้างมาตลอด หรือเพิ่งมาค้าง หรือกดคันเร่งแรงไปมากกว่า หรือไปติดตัวหลอกคันเร่งมารึเปล่าพอกดนิดเดียวมันถึงพุ่ง

งงสอง ถ่ายรูปตำรวจคันนั้นมาทำไมครับ เค้าไม่ได้ทำอะไรผิด

งงสาม ถ้าคันเร่งค้างจริง ขับมายังไงครับ  

ผมเดาคุณไม่ได้ขับเอง แล้วคนขับอาจเผลอเหยียบคันเร่งแรงไป  ไม่ใช่คันเร่งค้าง
แต่จะบอกว่าพลาดก็กระไร  คล้ายๆเคสตกทอง คนโดนตกทุกคนจะต้องบอกโดนยาป้ายยาสั่งตลอด ทำให้เชื่อฟัง ทั้งๆที่มันไม่มีหรอกยาประเภทนี้ในโลก

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..

+1 งงๆกับการพิมพ์ของ จขกท.นิดๆ
+1 งงด้วยคนคับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
แปลภาษาไทยให้คนไทยฟังด้วยคร๊าบบบบ   ;D ;D
สรุปว่า ใครเป็น ตำรวจ ใครเป็น ลุง
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ 6162002

ผมนึกถึงมุขที่ ตุ๊กกี้ กับ แก๊งสามช่า แกล้งพูดใส่กันให้งงๆเลยครับอิอิ

ป.ล. จขกท. อย่าคิดว่าเหล็กมันแข็งนะครับ เพราะจริงๆแล้ว กำแพงพวกนี้มันพังง่ายมากครับ อันนี้รูปของผมครับ  (บอกไว้ไม่อยากให้ประมาทน่ะครับ ออพตร้าคะแนนการชน ต่ำกว่าอัลติสอีก)

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

ผมนึกว่ามีผมคนเดียวอ่านไม่รู้เรื่อง555

ออฟไลน์ ^Yimm@^

สงสัยต้องใช้googleแปลภาษา อิอิ แซวเล่นนะครับ แต่ไม่รู้เรื่องจริง

ออฟไลน์ เฮียหลี

ผมนึกถึงมุขที่ ตุ๊กกี้ กับ แก๊งสามช่า แกล้งพูดใส่กันให้งงๆเลยครับอิอิ

ป.ล. จขกท. อย่าคิดว่าเหล็กมันแข็งนะครับ เพราะจริงๆแล้ว กำแพงพวกนี้มันพังง่ายมากครับ อันนี้รูปของผมครับ  (บอกไว้ไม่อยากให้ประมาทน่ะครับ ออพตร้าคะแนนการชน ต่ำกว่าอัลติสอีก)

อัลติสเนี่ยนะเหล็กเเข็ง!
คะเเนนการชน กับ เรื่องเหล็กเเข็ง มันคนละเรื่องกันเลยนะครับ

ออฟไลน์ marsstone

• **
งงครับ
แต่ถ้าถามว่า เรียกร้องจะได้อะไร
เดาว่า จะได้คำตอบว่า

"คันเร่งติดพรม"

ออฟไลน์ chaiz

สงสัยกำลังขึ้น เรื่องราวมันพรั่งพรูจนพิมพ์ไม่ทัน แซวเล่นนะครับ

จับใจความ (+ เดา ) ได้ว่า ลุงจะเลื่อนรถ ประมาณ 30-40 เมตร แต่คันเร่งค้าง รถเลยพุ่งไปชนกำแพงบ้านตำรวจ
ตำรวจออกมาใส่ใหญ่ หาว่าขับเร็วมาจากหน้าซอย ถ้าชนคนชนเด็กไม่แย่เหรอ
ลุงลงมาจากรถ ใส่เสื้อกันหนาวที่อาจจะดูเก่าๆหน่อย ตำรวจเลยถามว่า กินเหล้ามาหรือเปล่า

สรุปลงท้ายโดนเสียค่าปรับ 400 (น่าจะขับรถประมาท)

จบด้วยโพสรูปรถ ตร เจ้าของบ้าน ลงล้อแม็กแล้ว ขับเร็วด้วย (เพื่ออะไร)

ออฟไลน์ friend2929

ผมนึกว่ามีผมคนเดียวอ่านไม่รู้เรื่อง555
like เลย ค่อยๆพิมก้อได้คับ เข้าใจคับว่าอารมณ์ยังไม่ค่อยดีคับ สู้ๆคับเปนกำลังใจให้คับ