ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคนที่ติดล็อคเบรค Aorto Lock Alarm หน่อยครับ  (อ่าน 5429 ครั้ง)

ออฟไลน์ snapter

• Newbie
  • *
สอบถามคนที่ติดล็อคเบรค Aorto Lock Alarm หน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 20:49:14 »
มีใครเคยติดอุปกรณ์ล็อคเบรค Aorto Lock Alarm บ้างไหมครับ
พอดีจะเอา city ของแฟนไปติด มีเรื่องอยากสอบถาม ดังนี้ครับ

1 ติดตัวนี้ ต้องเจาะรถไหมครับ
2 ติดตัวนี้ เขายุ่งกับระบบไฟของรถหรือป่าวครับ เช่นตัดต่อสายไฟ อะไรพวกนี้ กลัวเรื่องประกันของรถครับ
3 มีประกันรถหายไหมครับ เช่นถ้ารถหายจ่าย xxx บาท ไป
4 ใครที่เคยติดตัวนี้ ใช้อยู่มีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ

หรือท่านใด มีตัวไหนที่น่าสนใจ ก็แนะนำได้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
Re: สอบถามคนที่ติดล็อคเบรค Aorto Lock Alarm หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 08:21:11 »
มาแนวไหนครับนี่  :D

แค่เปิดอากู๋ก็มีครบทุกคำตอบแล้ว

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
Re: สอบถามคนที่ติดล็อคเบรค Aorto Lock Alarm หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:47:40 »
1-3 ไม่รู้เลยครับลองหาตามโฆษณาดู

ส่วน4 ใช้อยู่สองคัน คันแรกcivic FD เป็นกล่องรุ่นเก่า มีเสียงอุปกรณ์ไม่แน่นตรงแป้นเบรกช่วงก้านข้อต่อ ไม่แน่ใจเรียกยังไงดี เอาเป็นว่ามีเสียง ทำให้รำคาญบ้างช่วงถนนไม่เรียบ จะได้ยิน ข้อเสียต่อมาเวลาล็อคใช้งาน มีไฟทำให้ช่วงไหนรถแบ็ตเริ่มเสื่อม จะเห็นชัดว่าแบตอ่อน(กินแบตบ้างนั้นล่ะ)
คันที่2เพิ่งติดมาครับ เป็นRanger กล่องตัวใหม่ ก็ยังเงียบดีไม่มีเสียงกล่องเวลาตกหลุมเหมือนFD ครับ รวมๆก็โอเคครับ ติดได้

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 14:28:52 »
เนียนรึเปล่านี่...กระทู้ที่ 1
 ::)

ออฟไลน์ snapter

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 23:01:44 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

เนียนรึเปล่านี่...กระทู้ที่ 1
 ::)

เนียนอะไรครับ? อธิบายหน่อย?

ออฟไลน์ gofiro

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 10:05:53 »
555+

ติดได้เลยครับ ผมศึกษามาพอสมควร(ก่อนติดฯ ช่วงรอรถ ครับ)

ไม่มีการเจาะ และ ปลอกสายไปนะครับ ใช้แล้วอุ่นใจมากขึ้น เนื่องจาก ยังไม่พบข่าวว่า

กันขโมยตัวนี้ ได้รับการพิชิตโดยโจร... ซักที

ออ... ผมติดรถใหม่ เป็น Swift eco กับ BT-50 Pro ครับ ทั้งสองคันยังไม่พบปัญหาใด ๆ โชคดีครับ

(ท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมแจ้งกันทราบหน่อยครับ)