ผู้เขียน หัวข้อ: โชคกับสปิงของ jazz(GE) ตัวทอปกับตัวปกติ ต่างกันไหม?  (อ่าน 3089 ครั้ง)

ออฟไลน์ liverpoolz

• Newbie
  • *
ได้ข่าวว่าโชค สปิง มันไม่เหมือนกันระหว่างตัวทอป (SV) กับ ตัวธรรมดา (S, V) ใครเคยขับทั้ง 2 รุ่นแนะนำหน่อยคับ ข่าวว่าตัวทอปนิ่มกว่า(ซึ่งส่วนตัวว่าน่าจะไม่ดีนะ ชอบแข็งๆ)

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
ไม่รู้สึกว่าต่างนะครับ

แต่ต้องกลับไปดูว่ายางขนาดเท่ากันรึเปล่า

ผลต่างอาจจะมาจากขนาดของยางก็ได้
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
คิดว่าไม่น่าแบ่งละเอียดเท่า Yaris ก่อน MC แน่นอนครับ
(S Ltd MC แล้ว ช่วงล่างก็เหมือนกันหมดใช่ไหมครับ)

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
ขนาดยางไม่เท่ากันอยู่แล้วครับ

เพราะ SV นั้นล้อ  16" แต่ S, V ล้อ 15" ครับ

ขนาดยางเดิมๆของ SV ก็ 185/55/16 ครับ

ส่วนของ S, V นั้นไม่แน่ใจน่ะครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..