ผู้เขียน หัวข้อ: Option new Accord  (อ่าน 4280 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
Option new Accord
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 21:40:31 »
รุ่น Tech ที่มี radar ไม่ทราบว่าการทำงานทำได้แค่ไหนครับ
เหมือน distronic plus ของ benz หรือ เบรคแบบ focus ครับ
หรือ มีไฟเตือนเฉยๆครับ

น่าสนใจมากมาย ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ porasit33

• Hero Member
Re: Option new Accord
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 21:46:25 »
ไฟเตือน กระตุกเข็มขัดนิรภัย แล้วก็เบรกอัตโนมัติครับ เป็นสเต็ปๆ

ออฟไลน์ Cube

• Full Member
Re: Option new Accord
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 22:18:44 »
"When the FCW system calculates that you are at risk of a collision, it immediately activates visual and/or audible alerts"
ถ้าตามspec US ระบบFCWไม่ได้เบรกให้นะครับ แค่ให้เสียงหรือไฟกระพริบเตือนเฉยๆ วัดระยะจากกล้องที่ติดด้านบนของกระจกหน้า ยกเว้นรุ่นท๊อปใช้radar