ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ ด้วยครับ ชีวิตเกือบ ไป....แล้วครับ  (อ่าน 9769 ครั้ง)

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
เหตุการญ์ เกิด ขึ้นเวลา 21.30 น. ครับ 26 / 2 / 2556   ตรงกับวันอังคารครับ  หน้า โรงพยาบาล แห่งหนึ่งในจังหวัดสงขลาครับ

มีคนร้าย ขับกระบะ TOYOTA D4D
ขับเข้าประกบ ผม โดยก่อนหน้า รถคันนี้จะขับปาดซ้ายขวา  จี้ตูด ซึ่งถนนกว้างมาก และผม

ได้ขับชิดไหล่ทาง พร้อม เปิดไฟเลี้ยว เข้าไหล่ทาง พร้อมชะรอรถเข้าจอด หน้าโรงพยาบาล เพราะ มีแสงสว่างมาก และเป็น

แหล่งชุมชน แต่กระบะคันนี้  เข้า ประกบข้าง ใช้มือเหมือนบอกให้ผมลดกระจกลง พร้อม คำพูด ซึ่ง ผมฟังไม่รู้เรื่อง เหมือนคำ

ด่า และใช้ปืน ลูกโม่ รมดำ ยิงใส่ผม 1 นัด กลางกระจกขวา โชคยังดี ไม่โดนผม แค่ถาก จมูก ไป แต่ได้รับบาดเจ็บ จากเศษ

กระจก จำนวนมาก เข้าใบหน้า  ผมรีบถอยหลัง เลี้ยวเข้า โรงพยาบาล เพราะดูจากสถานะการณ์ กระบะคันนั้น อาจ ยูเทิร์นกลับ

มาซ้ำผมได้  ผมรีบเข้าโรงพยาบาล และบอกญาติ พร้อมทั้งแจ้งให้เจ้าหน้าตำรวจที่ให้สกัดจับ  ผมเย็บไป 2 เข็ม บริเวณจมุก

และแก้มขวากับริมฝีปากโดนเศษกระจกรถฝัง  หลายจุด ครับ

เหตุการณ์นี้ ตำรวจสันนิฐานครับ และ ส่วนตัว ผม มองเป็นเรื่องธุรกิจครับ 2 ประเด็น

- ความน่าจะเป็น วัยรุ่นอายุ ไม่เกิน 27 - 35  ปี เมายา เพราะการขับ ฉวัด เฉวียง จี้ตูด แต่ทำไมพอยิงเสร็จกลับฉีกออกขวาขับ

ตรงเปะ เหมือนตั้งใจพยายามฆ่า บอกให้ลดกระจก ยิงเข้าตำแหน่ง ศรีษะ คงไม่เมายาแน่ๆ

- คู่แข่งทางการค้า ผมขายดีกว่า เป็์นเจ้าใหญ่ ร้านคู่แข่งเปิดมาก่อน ร้านผมเปิดหลังแต่ใหญ่กว่าและแย่ง

ลูกค้าเขา เขาเลยคิดจะจัดการผมด้วยวิธีนี้

มีแค่ 2 กรณี นี้ ผม ไม่เคยมีเรื่องกับใคร หรือแม้แต่ทะเลาะกับลูกค้าหรือใครก็ตาม

ชีวิตเราไม่แน่นอนเลยจริงๆครับ ทุกท่าน ควร ใช้ชีวิต บนทางไม่ประมาท อย่าทำแต่งาน หาความสุขใส่ตัวกันมากๆนะครับ

เรื่องที่จะขอความช่วยเหลือนะครับพี่ๆ

1. ถามถึงประกันชั้น 1 วิริยะ 32,400 เค้าคุ้มครองเราแค่ไหนครับ ผมเรียกร้องสิทธิ์ อะไรได้บ้างครับจากกรณีนี้

ลืมอีกเรื่องครับ รถเป็นชื่ิ่อของแฟนผมครับ แต่ผมเป็นผู้ขับ ถือเป็นบุคคล ที่สองไป ครับ

2. ผมกำลังอัพ วีดีโอ จากกล้อง หน้ารถเข้า YOUTUBE  ซึ่งเท่าที่ดูเวลา กลางคืน ภาพ ไม่ชัดเลยครับ อยากขอรบกวน เพื่อนๆ

พี่ๆ น้องๆ ที่มีความสามารถทางด้านนี้ ช่วย กรุณา ทำให้ได้เบาะแสรถกระบะคันนี้ด้วยครับ ตัดมาเฉพาะ ตอนรถกระบะฉีกตัวออก

มาก็ได้ครับพี่ๆ ซึ่ง

- ผมสังเกตุ และ จำได้ ว่ามีสติ๊กเกอร์ ติดข้างประตูรถ เป็นแถบอักษร สติ๊กเกอร์ เรียง 1 แถวจาก บนลงล่าง จำพวกรถซิ่งครับ

- กระบะท้าย มีภาพ แต่ผมมองไม่ถนัด เนื่องจาก เลือดอาบหน้าอยู่ แต่จำได้ว่ามีภาพ ครับ ซึ่งกล้องจากกระจกหน้ามองไม่ชัด

ครับ  ผมต้องการลายละเอียด ภาพนี้ครับ ซักนิดก็ยังดีครับ เป็นภาพท้ายกระบะคันนั้นครับ เนื่องจากจะได้ควานหารถคันนั้นได้

เพราะเราไม่ทราบทะเบียนครับ ถึงแม้กล้องข้างทาง ของทางเทศบาล จะจับภาพได้ ผมคาดว่าคงเป็นทะเบียนปลอม ครับ การ

ได้ภาพมาจะสืบง่ายกว่าครับ ขอขอบพระคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ

ท้ายนี้ ไม่ว่าด้วยเหตุอะไรที่ทำให้ผมรอดมาได้ ก็โชคดีมากๆที่สุดในชีวิตครับ จึงฝากมาเตือนทุกท่าน ให้

ตระหนักว่าชีวิต อย่าตั้งโดยความไม่ประมาทนะครับ

โดยเฉพาะพี่ JIMMY test รถด้วยความร็วสูงอันตรายมากครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

เหตุการณ์ประกบยิง เกิดขึ้น 21.30 น. 26 / 2 / 56 ผู้ขับรอดมาได้ ใครทราบเบาะแสแจ้งเข้ามาได้

นะครับที่ 074 - 386666 , 074386701 สภอ.ควนเนียง ต.รัตภูมิ จ.สงขลาครับ

วีดีโอ ผมจะอัพได้แล้วเสร็จ คาดว่าเช้าวันพุทธ นะครับ กำลังรออยู่ครับ

ภาพเหตุการณ์ จริง วินาที ที่ 21:29:52 ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 05:07:52 โดย bleem »

ออฟไลน์ aoddy1

Re: ขอความช่วยเหลือ ด้วยครับ ชีวิตเกือบ ไป....แล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 05:00:07 »
พระคุ้มครอง โชคดีมากที่รอดมาได้

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ขอความช่วยเหลือ ด้วยครับ ชีวิตเกือบ ไป....แล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 05:04:45 »
ดูเหมือนเป็น โตโยต้า hilux D4D แคป สีทอง (ก่อนวีโก้)   กรณีนี้อยากให้ไปโพสในพันทิปด้วยนะครับ หวังว่าอนุโลมได้ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 05:43:27 »
บุญรักษาครับ โชคดีครับ เหตุการณ์มันเร็วจริงๆ

ออฟไลน์ slate

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 06:01:42 »
เล่นกันอย่างนี้เลยหรอเนี่ย   :o :o :o

ออฟไลน์ ottojud

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 06:15:20 »
เป็นกำลังใจให้ครับ  หาตัวคนร้ายให้ได้ไวๆ  ประเด็นแรกหากเป็นเจตนาฆ่าคุณ คนร้ายคงน่าจะเฝ้าสังเกตุพฤติกรรมคุณมาพอสมควรขนาดคุณขับรถแฟนยังตามมายิงได้อีก  
ประเด็นที่สองถ้าเป็นเหตุการณ์เฉพาะหน้าแล้วเขม่นกันดูจากความเร็วที่หน้ารถและลักษณะการขับรถก็ยังไม่น่าจะถึงขนาดมีเรื่องกันได้เลย  
และประเด็นสุดท้าย เจตนาฆ่าเจ้าของรถแต่คุณมาขับแทนเลยเป็นการยิงผิดตัว  
ตั้งสติแล้วไล่ทีละประเด็น  กับหาคนเก่งๆเรื่องเทคโนโลยีแกะรอยรถต้องสงสัยควบคู่ไปด้วย  
 อย่าหวังพึงตำรวจอย่างเดียวเป็นอันขาดครับ  เพราะกรณีหากคุณไม่ใช่คนที่มีเงินหรือมีชื่อเสียง เพียงพอที่จะบีบการทำงานของเจ้าหน้าที่ได้
คดีนี้ในมุมมองตำรวจก็แค่เกือบตายแต่ไม่ตายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 07:15:13 โดย ottojud »

ออฟไลน์ neutrino

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 06:32:46 »
ชีวิตคนไทยทุกวันนี้อันตรายมากจิงๆ ขอให้หายไวๆครับ

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 07:07:42 »
  เอาใจช่วยครับ  เห็นใจ  และเชื่อว่าไม่ใช่เป็นเพราะการขับรถ ดูแล้วคุณขับรถเรียบร้อย และถนอมรถมาก แต่หลักฐานคงพอให้ตำรวจติดตามได้ง่ายขึ้นครับ

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 07:27:38 »
ปิดไฟหนีซะด้วย แบบนี้จงใจละครับ

ออฟไลน์ 470127

• BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 07:44:18 »
ขอให้พระคุ้มครอง จขกท
ถ้าเราไม่ได้ทำผิดอะไร แค่ค้าขาย แล้วขายดีกว่าคู่แข่ง ถึงขั้นจะต้องยิงให้ตายเลยหรือไง บ้าจริงๆ

แต่ผมเชื่อว่า แถวบ้านเรายังเป็นอย่างนั้นจริงๆ คุณพ่อคุณแม่ผมอยู่ จ สงขลา โดยกำเนิดครับ
เจอลูกค้ามาเล่าเรื่องแบบนี้บ้างเหมือนกัน
แบบว่ามาทีหลัง แต่ขายดีกว่า ก็ยิงทิ้งสะ ผมว่ามันก็ไม่ยุติธรรมเท่าไร

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:09:49 »
นี่อาจเป็นแค่เริ่มต้นนะครับ ยังไงก็หาตัวคนร้ายให้ได้จะได้สบายใจแล้วคนที่คุณสงสัยก็เผ้าดูพฤติกรรมเอาไว้อย่ากระโตกกระตากนักแล้วก็หาปืนติดตัวไว้ป้องกันตัวส่วนเรื่องรถถ้าอยากให้มั่นใจกว่านี้ก็หากระจกนิรภัยมาเปลี่ยนใส่แต่ไม่ทราบราคานะครับ

ถ้าไม่ใช่เรื่องธุรกิจผมว่าตามง่ายดูแล้วเหมือนไม่ใช่มืออาชีพ คิดว่าเป็นพวกเมายาเช่นกันถ้าจับได้เล่นให้หนักเลยครับอย่าไปสงสารเห็นใจเชียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:13:25 โดย NINENOI »
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:10:01 »
ไม่น่าใช่เรื่องธุรกิจนะ   เพราะเคยเห็นมากับตา   พวกนี้จะขับรถเนียนๆเหมือนปกติ   พอเจอคู่กรณีก็สาดยิงไม่พูดพร่ำทำเพลง  แล้วก็บึ่งหนีไป
อาจจะเป็นพวกเมายามากกว่า   แถวบ้านผมพวกติดยาบ้าเยอะ  เห็นจนชินแล้ว   เช่น นั่งๆกินข้าวอยู่  คุยกันไม่ถูกคอกับเพื่อนก็คว้าปืนมายิงขึ้นฟ้า

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:27:38 »
ดีใจที่ได้ทราบว่าปลอดภัย

ผู้บริหารบ้านเมืองไม่ทำหน้าที่ของตน ทั้งแต่บน ยัน ล่าง เราประชาชนก็ต้องเอาตัวรอดก่อน ไม่มีทางเลือกใดๆ ชีวิตไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไปครับ

ส่วนเรื่องราวทางกฏหมายก็ดำเนินการไป อย่าลืมว่ามาถึงขั้นนี้แล้ว ถ้าท่าน จขกท. ไม่คิดจะใช้วิธี ตาต่อตา ฟันต่อฟัน ซึ่งผมก็คิดว่าไม่ เพราะถ้าใช่คงทำไปแล้วเหมือนที่เราได้อ่านได้ยินกันบ่อยๆ ว่า เอ็ง ไม่ได้มี.......คนเดียว

ดำเนินการด้วยความสุขุมและใจเย็น ใช้เหตุผลให้มากที่สุดนะครับ
เพราะท่านไม่มีทางรู้หรอกว่า คนที่เราไปติดต่อเพื่อให้ช่วยสะสางเรื่องราวนี้ จำเลือกหน้าที่ตนในทางใด

หรือคนที่ทำร้ายคุณนั้น มีความเชื่อมโยงอะไรใดๆ อีกในเชิงลึกมากน้อยแค่ไหน

ขอให้ผ่านเรื่องนี้ไปได้ด้วยดีครับ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:29:48 »
โชคยังดีครับ
สังคมสมัยนี้นี่เนาะ...... :-\
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:32:31 »
เป็นกำลังใจให้ครับ
ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:06:58 »
ดูแล้วขนลุก ขับรถมาดีๆอยู่ดีๆแล้วถูกประกบยิ่ง ท่านเจ้าของกระทู้โชคดีมากๆมากครับ ที่บาดเจ็บเล็กน้อย

ยังไงก็ขอให้เรื่องนี้ผ่านไปด้วยดีนะครับ พวกเราเป็นกำลังใจให้ครับผม

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:22:53 »
นัดเดียวแล้วเผ่นเรื่องส่วนตัวมั๊งครับ
ยังงัยระวังตัวนะครับ...ถ้ายังจับไม่ได้อย่าพึ่งชะล่าใจ

ออฟไลน์ kvlegendstar

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 10:09:49 »
เจ้าของกระทู้หายไวๆนะครับ น่ากลัวมากเลย

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 10:18:19 »
อาจจะขัดแย้งธุรกิจก็ได้ครับ แถวๆนั้น ใช้วิธีแก้ปัญหาแบบนี้บ่อยๆ
เคยมีคนรู้จัก ทำรับเหมาก่สร้าง แถวๆตรัง นคร สงขลา
โดน M 16 พรุนทั้งคัน เบาะนั่งก็พรุน แต่ไม่ตายนะ กระสุนไม่เข้า
ไปนอนแคะหัวกระสุนออกจากหลังที่โรงบาล 3 วันกลับบ้านได้

แต่จากของจขกท. พฤติกรรมและอาวุธที่ใช้ ผมว่าไม่น่าจะใช่มืออาชีพ
ถ้ามืออาชีพ น่าจะเลือกทำเลเปลี่ยวๆปลอดคน และกดซ้ำแน่นอน

ออฟไลน์ Kittimasak

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 10:21:45 »
เป็น Toyota hilux tiger เครื่อง3.0 D4-D สีทอง ครับ ถ้ามีคาดที่ฝากระบะหลังจะเป็นเครื่อง3.0 ถ้าไม่มีแสดงว่าเป็นเครื่อง2.5ครับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 11:05:53 »
สมัยนี้คนดี อยู่ยากขึ้นเรื่อยๆ
เนื่องจากสภาวะสังคมเปลี่ยนไปมาก
ยังไงก็ระวังตัวด้วยครับ  ไปไหนอย่าไปคนเดียว หาคนคุ้มกันกับอาวุธติดตัวไปด้วย
กลางคืนอยู่บ้านดีที่สุด  ถ้าบ้านมีวงจรปิดก็ยิ่งดี  ...อันนี้เพื่อประโยชนือย่างอื่นด้วย
เพราะเรายังไม่ทราบสาเหตุของเหตุการณ์นี้
ว่างๆ ก็ทำบุญ เข้าวัด แผ่กุศลบ้างนะครับ  เรื่องร้ายๆ จะได้ผ่านไป
ขอให้ดหตุการณ์ผ่านไปด้วยดีครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 11:27:05 »
ใครมีความรู้ความสามารถช่วยพี่เค้าทีนะครับ อันตรายโคตรน่ากลัวเลยครับ

ออฟไลน์ ponggu52

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 11:36:01 »
ขอให้หายเร็ว ๆ นะครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 11:44:54 »
สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองครับ คิดซะว่าคนดีตกน้ำไม่ไหลตกไฟไม่ไหม้ และสะเดาะเคราะห์นะครับ
เหตุการณ์น่าใจหายมากครับ ดีที่คุณbleemมีสติ สามารถแก้ไขสถานการณ์ได้

ทำไมสมัยนี้สังคมรุนแรงกันจริงนะครับ ขอให้จับคนผิดได้เร็วๆ
ขอให้คุณbleemหายไว้ๆนะครับ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 11:50:07 »
OMG!! เอางี้เลย ผมก้อพวกทำธุรกิจแบบคลื่นลูกใหม่เหมือนกัน เห็นแล้วเสียวแทนเลย. จขกท. สติดีมากครับ.
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:30:51 »
โอ...หน้า รพ. เลยเหรอนี่  ขอให้เรื่องร้ายคลี่คลายโดยเร็วนะครับ
โชคดีมาก ๆ ที่ไม่ถึงกับสาหัสนะ คุณมีสติดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:32:02 »
หายไวๆน่ะคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 12:56:19 »
โชคดีที่ไม่เป็นอะไรหนักครับ ขอให้จับตัวคนร้ายมาลงโทษได้เร็วๆนะครับ

เป็นอุทาหรณ์อย่างนึงว่า เวลาขับรถอยู่ แล้วมีคนมาประกบ มาเรียกให้ชะลอ หรือให้เปิดกระจก ถ้าไม่ใช่ตำรวจ ไม่เปิดเด็ดขาด

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 13:08:15 »
เล่นแรงและเลวมากกกก ยังไงขอให้คุณหายเร็วๆนะครับ คนสมัยนี้ ถ้ามันแรงกันแบบนี้ผมก็คงต้องให้พ่อกับแม่ผมพกปืนบ้างแล้วหล่ะ อันตรายแท้

ผมกลัวว่าเค้าจะยิงผิดตัวน่ะสิ พี่ปีสี่มหาลัยผม ที่โดนยิงตายคารถเพราะยิงผิดตัวนี่หล่ะ ยิงแบบไม่นับเลย สงสารคนที่ไม่รู้เรื่องด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 13:12:18 โดย Kittitouch 55 »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 13:29:57 »
ผมว่าถ้าเป็นมือปืนมืออาชีพ เค้าจะไม่เรียกจอดนะครับ เค้าจะหาจังหว่ะประกบแล้วยิงเลย ยิ่งกลางคืนด้วยแล้วเค้าจะลงมาซ้ำเหยื่อแน่ๆว่าตายรึเปล่า ผมว่าอาจเป็นพวกติดยาหรือพวกสร้างสถานการณ์ก็ได้นะครับ อาจเป็นพวกขจก.ฝึกหัด ลูกพี่มันพามาฝึกประกบยิงคนอะไรประมาณนี้ แต่ไม่อยากให้ตัดเรื่องธุรกิจเหมือนกัน แต่คนขับรอดมาได้ก็ดีแล้วครับ พระคุ้มครองครับ