ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกคิดยังไงกับ เทียน่า ใหม่คะ (ยังไม่เห็นกระทู้เกี่ยวข้องนะคะ?)  (อ่าน 9956 ครั้ง)

ออฟไลน์ me0708

• Jr. Member
  • **
  • เหนื่อยได้ แต่อย่าท้อ
ผมกลับมองว่าภายในมันสวยแบบมองนานๆ ประมาณไม่แก่ไม่สวย สาวสองพันปีมั้ง

หรืออาจจะออกแบบให้ตำแหน่งต่างๆเหมาะกับการใช้งาน ของอย่างนี้ต้องรอให้มาจริงๆแล้วสัมผัสมันก่อน

นานาจิตตัง....แต่สำหรับผมรถผมสวยสุด....อิอิ

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ผมว่ามันก็ดูสวยอยู่นะ  แต่สวย แบบ แก่ ;Dๆ อ่ะ

ออฟไลน์ krajay

• **
ดูผ่านๆ นึกว่า ซิลฟี่

ออฟไลน์ 6162002

ผมว่า D-Segment เจนถัดไป

Camry คงกินขาด ด้านยอดขายเช่นเดิม  หรืออาจจะยิ่งกว่าเดิมด้วย *-*

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่า march almera teana ซิลฟี่ แม่มเป็นรถที่เฉิ่มและเชยมากๆเลยนะ
โดยเฉพาะ almera และ teana ดูยังไงก็ออกทรงปลาดุกอุ่ยอ่ะครับ ยาวๆ แคบๆ ลีบๆ  ดูพิการยังไงก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Public P

• Full Member
ผมว่านิสสันทำรถมาถ้าเทียบกับผู้หญิงคือ ไม่ใช่คนสวยแต่น่ารัก เป็นวัยเริ่มทำงานมาได้ซักสองปีแต่งตัวดูดีใส่เสื้อผ้าซักประมาณ espsda  แว็ปแรกอาจไม่น่าสนใจเท่าสาวมหาลัย แต่ต้องได้คุยครับแล้วคุณจะหลงรัก ยิ่งอยู่ด้วยยิ่งหลงรักครับ ปล.เป็น คหตส นะครับ จากที่ผมได้อยู่กับซิลฟี่ของคนใกล้ชิดมาพักนึงครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ส่วนตัวผมว่าภายในไม่ได้แย่นะ
แต่มัน User freindly เกินไปจนจืดชืดอละทำให้ดูเชย ซึ่ง Camry ออกแบบได้ดีกว่ามีความล้ำแฝงอยู่แต่ยังคงใช้งานง่าย
ส่วน Accord ที่กำลังจะมา สวยงามล้ำยุคแลดูไฮเทคกว่าใครตามแบบฉบับ Honda
ซึ่ง Nissan อาจชดเชยให้ด้วยวัสดุภายในที่คุณภาพยอดเยี่ยมเกินกว่า Camry, Accord จะให้ได้
เหมือนอย่างเช่น Tiida, Sylphy ซึ่งวัสดุภายในดีกว่า Altis, Civic เห็นๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ snif

ภายนอกสวยครับ
ภายใน เรียบๆ ไม่เยอะดี สบายตา

ผมกลับคิดต่างนะครับ ....

ผมมองว่า ดีไซน์ภายนอก สวยที่สุดในคลาสเลย ผมให้ 9.5/10  แต่งานออกแบบรถบ้านของนิสสันจะไม่สามารถเอาชนะกาลเวลาได้เหมือนแอคคอร์ด และ แคมรี่ครับ
คุณลองดูเทียน่า j31  สิครับ วันนี้มันดูไม่ได้แล้ว มันดูกลายเป็นรถเก่า โบราณมากๆ กลายเป็นรถยุคเก่า ในขณะที่ G7 กับ AVC30 ยังดูสวยอยู่ ดูสง่างามอยู่

นี่คือประเด็นที่ผมคิดว่านิสสันยังไม่สามารถก้าวพ้นได้

เทียน่า 2013 สวยมากๆ เส้นสายลื่นไหล พริ้วไปทั้งคัน  แต่ผมทำนายว่ามันจะสวยได้แค่อายุเจนเนอเรชั่นของมัน ถ้ารุ่นใหม่ออกมาแทนที่มันเมื่อไร จะดูตกยุคทันที
เดี๋ยวลองให้เทียน่า2013 ออกมาก่อนก็ได้ แล้วกลับมาดูเทียน่าตัวปัจจุบัน จะรู้ว่าสิ่งที่ผมพูดมันจริง ตัวปัจจุบันที่ตอนนี้ใครมองว่าสวย มันจะไม่สวยแล้วเมื่อตัวใหม่ออกมา

ส่วนตัวผมชอบงานออกแบบภายนอกของเทียน่า2013 มากกว่าแอคคอร์ด2013 และแคมรี่2012 ครับ

ส่วนงานออกแบบภายใน ผมก็เห็นต่าง ผมมองว่ามันสวยแบบหรูหราไฮโซ ดูมีคลาสกว่าแอคอร์ดและแคมรี่เยอะครับ
คุณแค่อาจจะไม่ชอบงานออกแบบที่เน้นไปในแนวหรูสุดๆแบบนี้  ลองไปดูคอนโซลของโรลสรอยซ์ โกส ก็ได้ครับ บางทีคุณอาจจะบอกว่ามันไม่สวยก็ได้
นั่นก็แปลว่าคุณชอบคอนโซลแนวไฮเทค แนวสปอร์ต  ไม่ได้ชอบแนวหรูหรา งานภายในของนิสสันมันเป็นแบบนั้น

แต่ซิลฟี่นี่ออกแบบภายในน่าเกลียดนะ ดูเหมือนรถเมื่อ10ปีที่แล้ว

สรุป...ผมชอบงานออกแบบภายนอกและภายในของเทียน่ามากกกว่าคู่แข่ง แต่ตัวผมกำลังจะออกแอคคอร์ดใหม่ เพราะผมเน้นการคอนโทรลเป็นที่ตั้ง แม้ผมจะไม่ชอบภายในและไฟท้ายแอคคอร์ด2013เลย เข้าขั้นเกลียดเลยล่ะ  แต่ติดใจการควบคุมพวงมาลัยมาตั้งแต่ G8แล้ว คิดว่าเหนือกว่าเทียน่าพอสมควร 

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
พวงมาลัยทรงนี้เห็นแว๊บแรกเหมือน มดลูกผู้หญิงเลย -_-

ออฟไลน์ Tharit

• **
ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ พอดีเห็นว่าเจ้าอัลติม่าตัวเมกา รหัสตัวถังเป็น L33 อยากรู้ว่าเจ้านิวเทียน่าเนี่ย จะใช้ J เหมือนเดิม หรือเปลี่ยนไปเป็น L ตามเจ้าอัลติม่าไปนะ?  ::)

ออฟไลน์ VVC_77

• **
พวงมาลัยทรงนี้เห็นแว๊บแรกเหมือน มดลูกผู้หญิงเลย -_-

แต่ผมเห็นแล้ว นึกถึง "หัวแกะ" มากกว่านะ

ออฟไลน์ hutzero

ภายในผมเฉยๆ   รถยุโรปใหม่ๆบางรุ่นยังดูโบราณกว่ามาก    แต่รอดูของจริงว่าวัสดุจะคุณภาพดีเช่นเดิมหรือไม่
ที่แน่ๆในรุ่นก่อนหน้านั่น  หรู  นุ่ม  นั่งสบายสุดๆ  จุดเด่นมันอยู่ตรงนี้แหละ

ออฟไลน์ remontage

• Sr. Member
งั้นลองเอา bentley GT มาแปะดู

ออฟไลน์ Public P

งั้นลองเอา bentley GT มาแปะดู
คหสต ล้วนๆนะครับ คือผมชอบภายใน teana ตัวใหม่ยิ่งพอเห็นภายใน bentley GT ยิ่งชอบ teana ตัวใหม่ขึ้นไปอีกครับ  ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

AVC30 เนี่ยนะสวยเหนือกาลเวลากว่า J31

ผมว่ารุ่นนี้ดูโทรมที่สุดในตลาดแล้วครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เอ่อออออออ J31 ดูสวยสุดใน d-segment สมัยนั้นแล้วนะผมว่า
ผ่านไป 9ปี ผมว่ายังดูดีและหรูอยู่เลย ยังอยากซื้อมาใช้อยู่เลยนะครับ

เอกลักษณ์ของดีไซน์รถนิสสันในความเห็นส่วนตัวของผม คือมันจะดูเรียบง่าย
แต่ดูได้นาน แต่ไม่เตะตาชวนให้เหลียวมองในครั้งแรกๆที่เห็น