ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกคิดยังไงกับ เทียน่า ใหม่คะ (ยังไม่เห็นกระทู้เกี่ยวข้องนะคะ?)  (อ่าน 9991 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
โดยส่วนตัวก็ไม่คิดว่าจะซื้อนะคะ d-segment เพราะไม่มีเงินซื้อค่ะ
แต่อยากออกความเห็นค่ะ คือ ส่วนตัวคิดว่า ภายในวิศวะกรนิสสัน ปล่อยออกมาได้ยังไงกัน เพราะไม่สวย ไม่หรู ไม่แปลกแหวกแนว และไม่อะไรเลย
ภายในที่ว่าหมายถึง ตรงคอนโซล และพวงมาลัย ส่วนเบาะ ที่นั่งภายใน ก็สวยดีค่ะ
ส่วนภายนอกสวยดีค่ะ ชอบ

แล้วท่านสมาชิกคิดว่ายังไงคะ

ออฟไลน์ kimmeng21

ภายนอกสวยคับ แต่ภายในไม่ไหว
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ผมอยากฆ่าคนออกแบบพวงมาลัยมากๆเลย

ผมว่าภายในแบบนี้ยังสวยกว่าอีก พวงมาลัยก็สวย

ผมอยากฆ่าคนออกแบบพวงมาลัยมากๆเลย

ผมว่าภายในแบบนี้ยังสวยกว่าอีก พวงมาลัยก็สวย

อันนี้รุ่นอะไรคะ สวยดี

• งามปะละ

ออฟไลน์ MystogaN

ภายในธรรมดาเกินไปนิดนึง ภายนอกสวยดีครับ

ภายในธรรมดาเกินไปนิดนึง ภายนอกสวยดีครับ
โดนส่วนตัว (ของผู้หญิงที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าใด) คิดว่าภายในไม่ใช่ธรรมดาค่ะ
แต่ออกไปในทางแย่เลยค่ะ

ที่ตั้งกระทู้ไม่ใช่ไรนะคะ เพราะที่บ้านนี่แฟนนิสสันเลย ตั้งแต่ปู่ยันรุ่นลูกเลยค่ะ พอตัวนี้ออกมาเลยรู้สึกเสียดายโอกาสของรถยี่ห้อที่เราเชียร์อยู่ค่ะ

• งามปะละ

ตามนี้เลยครับภายนอกสวยสุดใน D-segment Japan ละผมว่า

เส้นสายสวยดี

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
พวงมาลัยแย่มาก ออกแบบมาแบบว่าเอ่อ ไม่พูดละกันครับ คอนโซลกลางมันออกคล้ายๆ acv40 นอกนั้นสวยหมด
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

• งามปะละ
ภายในมองจากมุมนี้ดูดีใช่ย่อย ไม่ออกอวกาศเหมือน Accord   ออกแนวเรียบ หรู เน้นการใช้งานง่าย   ;D

ออฟไลน์ Lertvarit

เอาคอนโซลกลางกลับไปแก้เหอะ

จะสปอร์ตก็สปอร์ตไปเลย ไม่ต้องมาก้ำกึ่งแบบนี้

พอเข้าใจว่าต้องการฐานลูกค้าหลายช่วงอายุ แต่ผมว่านิสสันทำให้ดูดีมากกว่านี้นะครับ  :-\
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

เอาคอนโซลกลางกลับไปแก้เหอะ

จะสปอร์ตก็สปอร์ตไปเลย ไม่ต้องมาก้ำกึ่งแบบนี้

พอเข้าใจว่าต้องการฐานลูกค้าหลายช่วงอายุ แต่ผมว่านิสสันทำให้ดูดีมากกว่านี้นะครับ  :-\
เอากลับไปไมเนอร์เชน คอนโซลใหม่หมดเถอะ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ทำไมผมรู้สึกว่าJ31 สวยสุดแหะ แล้วก็ลดลงมาเรื่อยๆ  :(

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ทำไมผมรู้สึกว่าJ31 สวยสุดแหะ แล้วก็ลดลงมาเรื่อยๆ  :(
ภายในผมให้j31 สวยตลอดกาล ภายนอก j32
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Anvers30

ภายใน J32 ดูดีสุดในเทียน่าแล้วล่ะ แต่ผมว่าตัวนี้ก็ไม่ได้แย่อะไร และผมก็ชอบมากกว่า Accord G9 ที่ภายในดูเหมือนคนพิการ โดยเฉพาะตรงช่องเนวี่

ลืมตอบภายนอกไป แหะๆ ผมฟินกับตัวนี้จริงจัง โดนใจมาก ถึงจะมีโครเมียมผมก็ฟิน ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 17:13:22 โดย Anvers30 »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ภายในนี่ง่าย แต่ขาดเอกลักษณ์อย่างรุนแรง

จากเดิมเป็น Modern Living กลายเป็น Leaf เนียนหรู
บรรยากาศรวมๆ สู้รุ่นก่อนๆไม่ได้แหะ พวกมาลัยนี่......
อยากบอกว่า เน้นหรูหราไฮโซไม่ต้องใช้ 3 ก้านหรอก
(ไม่กี่รุ่นเท่านั้นที่เน้นหรูแล้วใส่สามก้านแล้วมองขึ้น)

เฮ้อออออ ภายในที่เป็นจุดเด่นกลับมาลดลงเพราะการลดต้นทุน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ภายในไม่ชอบตั้งแต่การออกแบบ  slyphy ละครับ คอนโซลกลาง แบบนี้ พวงมาลัย ไม่ได้เรื่องเลย แต่ภายนอกพอโอเครับได้ครับ  ;D

ภายใน accord ดูดีและน่าจะใช้งานง่ายกว่าอีกนะครับ

ออฟไลน์ kengmania

• Full Member
ก็ไม่หรู ไม่สปอร์ท ไปทางไหน ออกกลางๆไม่รักไม่เกลียด ก็พอไปวัดไปวา โอเคแหละ
แต่ดูมีชีวิตชีวากว่าคัมรี่ และไม่เยอะเกิน อย่างแอคคอร์ด (แต่แว่วๆแอคคอร์ดใหม่ปุ่นน้อยลง ดีขึ้น)
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
ภายในไม่ชอบตั้งแต่การออกแบบ  slyphy ละครับ คอนโซลกลาง แบบนี้ พวงมาลัย ไม่ได้เรื่องเลย แต่ภายนอกพอโอเครับได้ครับ  ;D

ภายใน accord ดูดีและน่าจะใช้งานง่ายกว่าอีกนะครับ

เห็นด้วยครับ ดูเชยและไม่หรูเท่าตัวเก่า

ออฟไลน์ choomodify

เป็นค่ายรถยนต์ที่ออกแบบรถสปอรต์ได้สุดยอดทั้ง สมรรถนะและดีไซน์ แต่ ทำรถบ้านออกมาไม่ไหวจะเคลียร์ "ทุกรุ่น" จริงๆๆ

สำหรับผม อนุกรม D SEG ของนิสสัน ออกทะเลตั้งแต่ J31 ตัว ไมเนอร์แล้วครับ

• งามปะละ
อาจจะเป็นเพราะตัวนี้อ้างอิงจาก Altima ของโฉม US คนออกแบบคนเป็นของคนฝั่งนู้น ต่างกับ J32 ที่สวยลงตัวเพราะ คนญี่ปุ่นออกแบบ Concept ก็เป็น Modern Living

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ผมชอบเทียน่าก็ตรงตำแหน่งนั่ง leg room ที่ทำมาได้ดีมากๆ เบาะนั่งสบาย หวังว่าตัวใหม่จะรักษาสิ่งเหล่านี้ไว้ (เกียร์cvt ไม่เหมาะกับการขับในเมืองเลย)

ออฟไลน์ sedan lover

รู้สึกสงสัยกัเบาะนั่งไร้แรงโน้มถ่วงที่จะใส่ในTeanaใหม่ครับ อยากลองว่ามันจะไม่เมื่อยขนาดนั้นเลยเหรอ ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ภายในสำหรับผม ไม่ไหวจะเครียอะ ยิ่งเฉพาะพวงมาลัย รับไม่ได้จริงๆ

ชอบ ภายใน J32 มากๆครับ สุนทรียภาพของแท้ หรูหรา ลงตัว

แต่ภายนอก ชอบตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
แต่ผมชอบภายนอกตัวนี้มากกว่าตัว J32 นะ
มันดูโฉบเฉี่ยวขึ้นมาเยอะเลยๆๆๆๆ ;D

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
ผมว่ามันดูแก่ครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

คิดว่าสวย และอยากได้มากครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ไฟท้าย j32 เด่น จำได้แต่ไกล แต่j33 ก็สวยนะผมชอบ

ออฟไลน์ fishfinger

ผมว่า march almera teana ซิลฟี่ แม่มเป็นรถที่เฉิ่มและเชยมากๆเลยนะ

ตามความติดผมนะ โดยไม่คำนึงถึงสมรรถนะ

แต่ทำมั้ยทำไม รถสปอร์ต ของนิสสัน แต่ละคันนี่มันสุดยอดจริงๆ

แต่จะทำเหมือน mazda benz bmw นะ ที่จะทีเอกลักษณ์เป็นแบรนไปเลย

ว่าน่าตาแบบนี้ ไม่ติดยี่ห้อก็รู้

• งามปะละ
รู้สึกสงสัยกัเบาะนั่งไร้แรงโน้มถ่วงที่จะใส่ในTeanaใหม่ครับ อยากลองว่ามันจะไม่เมื่อยขนาดนั้นเลยเหรอ ;D ;D

ไม่ต้องรอ J33 ครับ J32 ก็นั้งสบายสุดยอดแล้ว นั้งทีไรเป็นต้องเคลิ้ม  ;D ฉายา เบาะดูดวิญญาณ  สำหรับผม 55+