ผู้เขียน หัวข้อ: ป้ายแดงขออนุญาตที่ขนส่งครับ  (อ่าน 6911 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

• Hero Member
ป้ายแดงขออนุญาตที่ขนส่งครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 20:13:44 »
ขอถามเพื่อนๆหน่อยครับว่ารถป้ายแดงต้องการใช้กลับบ้านต่างจังหวัดช่วงหยุดยาวสงกรานต์
(คาดว่าจะมีด่านเยอะมากๆ )การขออนุญาตนายทะเบียน
ต้องเครียมหลักฐานอะไรบ้างครับนอกจากเล่มทะเบียนป้ายแดง
และต้องดำเนินการคร่าวๆยังไรบ้างครับ
ขอบคุณมากๆครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
Re: ป้ายแดงขออนุญาตที่ขนส่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 21:44:19 »
เป็นความคิดที่ดีครับ แต่คิดว่าคงที่เคยทำคงมีน้อย ลองโทรไปสอบถามที่กรมขนส่งทางบกดูอีกทีนะครับ :)

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
Re: ป้ายแดงขออนุญาตที่ขนส่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 23:03:21 »
ถ้ารถมีป้ายแดงที่ออกมาจากศูนย์ไม่ต้องห่วงครับ

เฉพาะช่วงเทศกาลจะมีคำสั่งให้อำนวยความสะดวกไม่ให้จับกุมในกลุ่มความผิดลหุโทษครับ

ถ้าคุณใช้รถตามปกติในช่วงเทศกาลแล้วโดนจับ เอาใบสั่งมาให้ผมได้เลยครับ

ออฟไลน์ Public P

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 23:07:02 »
เป็นหัวข้อที่ดีมากๆ รอผู้รู้มาตอบครับ การทำให้ถูกต้องเป็นสิ่งที่ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ ChoCcoYen

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 08:30:10 »
สถานการณ์เดียวกันกับเจ้าของกระทู้ครับ   :o ปูเสื่อรอข้อมูลจากท่านผู้รู้อีกคนครับ  :D

ออฟไลน์ jay-burn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 12:56:15 »
ตอนป้ายแดงผมลงใต้พี่ตำรวจก็ไม่เรียกนะครับ ขอแค่ลงบันทึกในสมุดและไม่ขับหลังพระอาทิตย์ตกดินก็ไปได้ทั่วไทยครับ ;D
ปล. เท่าที่อ่านในคู่มือป้ายแดงก็ไม่มีข้อไหนห้ามขับไปต่างจังหวัดนะครับเห็นมีห้ามแค่ใช้รถหลังพระอาทิตย์ตกดิน

ออฟไลน์ ChoCcoYen

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 13:12:55 »
ปัญหามันอยู่ตรงนั้ันแหละครับ   :( เพราะปกติผมก็ออกต่างจังหวัดตอนเย็นหลังเลิกงานน่ะครับขับกันทั้งคืนไปถึงปลายทางก็เช้าพอดี   :'(

ออฟไลน์ jay-burn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 13:26:47 »
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=7073.0
ลองดูเป็นแนวทางนะครับ