ผู้เขียน หัวข้อ: สืบเนื่องจากกระทู้ Honda New City MC เกียร์หอน ครับ  (อ่าน 3940 ครั้ง)

ออฟไลน์ navynay

• Newbie
  • *
หลังจากเอารถเข้าศูนย์ มีช่างเทคนิคมานั่งวิเคราะห์ สรุปว่าเสียงดังมาจากเกียร์ครับ ให้เปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่ (รถป้ายแดงครับ) ตอนนี้รถเวลาเอารถเข้าไปเปลี่ยนเกียร์ เลยอยากถามความเห็นของพี่พี่ผู้มีประสบการณ์ครับ ว่าเปลี่ยนเกียร์นี่มันยุ่งยากมั้ยครับ รื้อเยอะมั้ย รถจะช้ำมั้ยครับ กังวลจัง  :'(

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: สืบเนื่องจากกระทู้ Honda New City MC เกียร์หอน ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 14:02:36 »
รื้อเยอะครับ กว่าจะเปลี่ยนได้ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: สืบเนื่องจากกระทู้ Honda New City MC เกียร์หอน ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 15:58:59 »
ไม่ต้องห่วงครับ เป็นกันเยอะ ช่างส่วนใหญ่เค้ารื้อเป็นกันหมด คงไม่ปล่อยให้เด็กฝึกงานมาทำหรอกครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 17:10:12 »
กลัวแต่ว่า  ได้เกียร์ ใหม่แล้วจะ หอน เหมือนอ่ะครับ เพราะ Honda เนี่ย ทั้ง jazz Fd FB และ City  จะหอนกันหมดนะ   
ปล. แค่หอนเฉยๆ  แต่ไม่เป็นไร   แต่ถ้าหอนมากกว่า ปกติ  ก็น่าเปลี่ยนครับ  อิอิ

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 20:13:22 »
เกียร์หอน แบบไหน ดังระดับไหม อยากรู้จังใครพอมี clip ให้ดูมั่งน่าจะดีครับ

ผมใช้ Jazz อยู่ เสียงยางบดถนนดังระงมเวลาวืงเลยฟังไมออกหรือเปล่าหว่า..

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 21:53:00 »
ของผม  เป็นช่วง 70 มากกว่านั้น หรือน้อยกว่าไม่เป็น  ให้ศูนย์เช็ด เเล้ว  ช่างบอกหอน   ไม่ใช่ศูนย์ที่ผมออกรถ   

ออฟไลน์ bs

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 22:07:05 »
หอนยังไงครับอยากรู้จังน้องtyน้องjazzที่บ้านไม่เคยได้ยินครับอยากรู้ว่าดังแบบไหนครับ
ปกติขับเปิดเพลงดังและทางแถวบ้านแปลงร่างเป็นดวงจันไปหมดแล้ว
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

ออฟไลน์ noobs

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 22:22:39 »
หอนยังไงครับอยากรู้จังน้องtyน้องjazzที่บ้านไม่เคยได้ยินครับอยากรู้ว่าดังแบบไหนครับ
ปกติขับเปิดเพลงดังและทางแถวบ้านแปลงร่างเป็นดวงจันไปหมดแล้ว

ใช้ Jazz อยู่ อยากรู้เหมือนกันกับท่าน  ยังสงสัยว่ามันอาจจะหอน แต่ผมอาจจะฟังไม่ออกเองหรือเปล่า

ออฟไลน์ Schnitzel

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 23:12:55 »
หอนตอนไหนครับ คืนเดือนเพ็ญ หรือทุกคืนครับ ;D

ของผมซีวีค FB เกียร์ธรรมดา กระทืบมาได้สองเดือนกว่า หมื่นเจ็ด กม.แล้วยังไม่หอนเลย :D

ออฟไลน์ sitpaku

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 09:53:36 »
วันรับรถ test drive ก่อนได้ไม๊ครับ กลัวอยุ่เหมือนกัน