ผู้เขียน หัวข้อ: // เช้าพรุ่งนี้ อ่าน Teaser เวอร์ไพรส์ 2 และ Full Review เซอร์ไพรส์ 3 ได้เลย //  (อ่าน 13516 ครั้ง)

ออฟไลน์ suputshaya

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
ตกลงก็
แอคคอร์ด
กับ ซูซูกิ

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
ได้ข่าวมาว่าเปิดตัว 7 มี.ค. นี้ใช้ไหม

แต่ถ้าราคา 8.9 อย่างพี่ jimmy คาดไว้  ความน่าสนใจคงลดลง

promt

• บุคคลทั่วไป
ถ้าราคา 8.9 น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ jumpon77

Suzuki ertigaเปิดราคายังครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ tomtiam

• **
จะรีเฟรชบ่อยๆ อยากอ่านมากๆทั้งเซอร์ไพร์ท2&3 โดยเฉพาะaccord ไม่รู้จะสู้กะcamryได้มากน้อยแค่ไหน ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
ผมว่ารอ เจ้าไหนจะเอา แนว mPV มาผลิตในประเทศได้ก่อนกันดีกว่า จะได้ไม่เซงเรื่องอะไหล่ อิอิ แต่รถครอบครัว คงไม่มีใครกล้ากดจนมิดคันเร่งมั้ง เจอคนข้างๆเบรคไว้แน่ หรือจะมองกระจกหลังก็อาจเห็นเด็กๆ ชวนให้ผ่อนคันเร่ง เอิ๊กๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
พี่จิมมี่ ขอบอกนิดนึงนะครับ

ว่า

อยากให้พี่ทำตาราง อัตราเร่ง และอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงของ Freed Avanza และ Ertiga

หน่อยนะครับ จะได้ดูง่ายๆ  ;)

อันนั้นมัน "หน้าที่ของจิมมี่" อยู่แล้วครับที่ต้องทำ ไม่ต้องห่วง คิดไว้หมด และทำไว้หมดแล้ว

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

ว่า

อยากให้พี่ทำตาราง อัตราเร่ง และอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงของ Freed Avanza และ Ertiga

ขนาด avanza พี่จิมยังทำตารางเลยครับ  ลองไปอ่านดูครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ว่า

ขนาด avanza พี่จิมยังทำตารางเลยครับ  ลองไปอ่านดูครับ

แทน ไม่ต้องถึงขนาด "ลูกขุนพลอยพยัก" ขนาดน้านนนน

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
อยากรู้ว่าเจ้าอัญธิกา มันกินจุไหมครับ ช่วงล่างตอนสวนกะ 10 ล้อถ้าให้เทียบกะ almera มันพอๆกันหรือเปล่า
กลัวจังเลย ถ้าบอกว่ามันซัดกะ วีกลุ้ม ได้มันจะซัดน้ำมันแบบ พี่คารี่ หรือเปล่า
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ vellcap

Nissan Tiida สีขาวคันนี้ใช่ของพี่แพน Commander Cheng ไหมครับ
ปล.Suzuki Erotic นี่เอง

ออฟไลน์ MoO Cnoe

สำหรับ worst case เลย
ถ้าเปิดมา 8.9 แสนส่วนตัวคิดว่าแพงไปหน่อยครับ
(ถ้าเทียบกับเจ้าตลาดนะ)

ในคู่แข่งระดับเดียวกัน

839,000 บาท ได้ Freed รุ่น SE ประตูเลื่อนไฟฟ้าสองข้าง
699,000 บาท ได้ Avanza รุ่น S ตัวท๊อป
879,000 บาท ได้ Exora Turbo ตัวท๊อป
หรือ 919,000 เป็นตัว PRIME รุ่นพิเศษ มีจอ DVD รอบคัน

หรือยกเว้นว่า Suzuki จะจัดออฟชั่นเต็มเหนี่ยว เยี่ยวราดเลย
อันนั้นก็โอเคอยู่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2013, 16:49:21 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ nonp

สำหรับ accord ขอสามคำพอ

ซื้อ. ดี. มั้ย

ออฟไลน์ Lammerison

ตกลงจะเอามาวางไว้ตรงไหนหว่า ???

แข่งกับ Avanza หรือ Freed งง

ออฟไลน์ need4speed

• **
อยากรู้ราคาจัง....ขอแถมนะครับ

อ่านดีๆ

ผมบอกว่า ราคา "ต่ำกว่า 8.9 แสน ลงไป" ครับ

GreenG

อ่านดีๆ

ผมบอกว่า ราคา "ต่ำกว่า 8.9 แสน ลงไป" ครับ

ใช่ๆ รอดูด้วย  ;)

ออฟไลน์ PacMan

• Full Member
อ่านดีๆ

ใช่ๆ รอดูด้วย  ;)

มันควรจะต้องต่ำกว่ามากๆด้วยซิครับ เพราะเห็นที่อินเดีย กับอินโด ขายตัวTopคิดเป็นเงินไทยเพียง5xx,xxxบาท ราคาจะพอๆกับอ้วนซ่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2013, 21:29:26 โดย PacMan »

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

ว่า

อ่อ ผมเคยพี่จิมทำอยู่แล้วไงครับ เลยบอกไป ผมอ่านทุกรีวิวนะ 5555
แทน ไม่ต้องถึงขนาด "ลูกขุนพลอยพยัก" ขนาดน้านนนน
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Bimmer Boy

อ่านดีๆ

ใช่ๆ รอดูด้วย  ;)

มันควรจะต้องต่ำกว่ามากๆด้วยซิครับ เพราะเห็นที่อินเดีย กับอินโด ขายตัวTopคิดเป็นเงินไทยเพียง5xx,xxxบาท ราคาจะพอๆกับอ้วนซ่า

หากราคาพอๆกับอ้วนซ่าจะน่าสนใจอย่างยิ่ง

gunz13096

แล้วหนูหริ่ง มันคือ รถอะไรอะครับ?