ผู้เขียน หัวข้อ: // เช้าพรุ่งนี้ อ่าน Teaser เวอร์ไพรส์ 2 และ Full Review เซอร์ไพรส์ 3 ได้เลย //  (อ่าน 13554 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

เซอร์ไพรส์ 2 คุณคงรู้แล้วละว่า เป็น Honda Accord ใหม่
ซึ่งก็คงต้องเผยแพร่ในแบบ Teaser กันก่อน เพราะรูปที่ได้รับจากทาง Honda มีมาแค่ 4-5 รูป
ซึ่งน้อยเหลือเกิน มันน้อยจนเขียนเป็น First Impression ไม่ได้! เขียนได้แค่ Teaser เท่านั้น!
นั่นคือเหตุผล ที่จะต้องแจ้งให้ทราบกันตั้งแต่แรก ตรงนี้ จะได้ไม่ต้องสงสัยกัน

แต่เซอร์ไพรส์ 3 เนี่ย....

เอาไปทายดูละกันว่า เป็นรถอะไร หึหึหึ

ออฟไลน์ Zahnarzt

• Full Member
รอติดตามฮะ

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
คันข้างหลัง tiida ชัวร์ Suzuki ertiga
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Public P

Suzuki ertiga ใช่หรือไม่ ถ้าใช่ ที่ผ่านมามีคนเดาถูกหลายคนนะครับ แต่ว่าใครเป็นคนเดาถูกคนแรกต้องปรบมือให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2013, 11:17:06 โดย Public P »

ออฟไลน์ akealive

• Newbie
  • *
ไฟท้ายใช่เลยครับ  Suzuki ertiga      

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Suzuki ertiga นี่ใช่มั้ยที่บอกประมาณว่าแรง วีโก้ไล่ไม่ทัน หรือผมเข้าใจผิด

หน้าตามันดูไม่แรงเลยนะ ดูเป็นรถที่ขับเรื่อยๆมากกว่า มีรีวิว แสดงว่า ซูซุกิ กำลังเอามาขายใช่มั้ย ?

ออฟไลน์ Hardez

• Newbie
  • *
  • IT's ME
ชัดเลย!  Suzuki Ertiga  :o :o

ออฟไลน์ a_mad45

• Jr. Member
  • **
Suzuki ertiga ใช่หรือไม่ ถ้าใช่ ที่ผ่านมามีคนเดาถูกหลายคนนะครับ แต่ว่าใครเป็นคนเดาถูกคนแรกต้องปรบมือให้ครับ

ผมว่า พี่ซู ertiga ชัวร์เลย  ;D

ออฟไลน์ gampong

• Newbie
  • *
มันจะแรงได้งัยเนี่ย  ;D แถมเอาไปเทียบกับ BT3.2 ไม่ใช่ม้าง..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2013, 11:42:21 โดย gampong »

คำว่าแรงเนี่ย

บอกก่อนนะครับ....และย้ำไว้เลยนะ ว่า

อัตราเร่งตอนต้นหนะ มันก็ธรรมดาๆ ไม่ได้พิเศษอะไรไปจากรถรดับเดียวกันนักหรอก
ไม่แรง

แต่ไอ้ช่วงหลัง 4,000 รอบ ขึ้นไปเนี่ยสิ.......

BT-50 PRO เดิมๆ ที่พยายามกดตาม แซงไม่ได้
แต่ เจ้าหนู ของเรา มันก็หนีไม่ออก เหมือนกัน ได้แค่นั้นแหละ

ส่วน Vigo เขายอมยกคันเร่ง ออก แหงๆ คงกำลังงง เหวออยู่ว่า นี่มันรถบ้าอะไรวะ?

มันจะแรงได้งัยเนี่ย  ;D
ถ้าผมจำไม่ผิด ยกความดีให้เกียร์ครับตามที่คุณจิมมี่เคยใบ้ไว้ คันนี้สงสัยถ้าเราขับตามแล้วบีบแตรไล่หาว่ารถตู้ขับช้าเกะกะ หันมาอีกทีพี่แกก็หายไปแล้วไล่ไม่ทัน น่าจะงงน่าดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2013, 11:41:04 โดย Public P »

ครับ เข้าใจถูกแล้ว งานนี้ อัตราทดเกียร์ เป็นเหตุผลหลักละครับ

รออานกันดูครับ

ออฟไลน์ gampong

• Newbie
  • *
แบบนี้ BT2.2 ผมหมดท่าเลย :P วิ่งพอๆกับ 3.2 แร้งส์....

ถ้าช่วงตีนต้น ออกตัว ยังไงๆ Vigo กับ BT-50 PRO กิน เจ้าหนูของเราแน่นอนครับ ยืนยัน

แต่ถ้าช่วงปลาย ไม่แน่! วัดใจล้วนๆ

ผมลืมไป เออร์ติก้านี่ใช่มั้ย ที่เป็นเครื่องดีเซล ? ถ้าใช่ น่าซื้อมากๆเลย

เวอร์ชันไทย ไม่มี Diesel จ้ะ

รถเอนกประสงค์เครื่องเล็ก แต่ทำได้ขนาดนี้ก็ต้องนับถือในฝีมือของวิศวะกร Suzuki เขาละครับ

ออฟไลน์ hutzero

สงสัยเจอรถบ้านคันนี้  ต้องรีบหลบให้แซงเลยครับ  รถผมไม่แรง  ;D  

เวอร์ชันไทย ไม่มี Diesel จ้ะ

ฮือๆ อยากจะร้องเป็นภาษาตากาล๊อก  :'( :'(

ออฟไลน์ KIAT

ออฟไลน์ Marketkith

• Newbie
  • *
สงสัยต้องจับเจ้า Ertiga มาแต่งแบบนี้ จะได้ดูเหมาะสมกับความแรงขึ้นมาอีกนิด ;D

น่าคิดนะครับต่อไปถ้าเอา Avanza Freed Ertiga Spin มาวัดกันมันจะเป็นยังไง หรือถ้าเอามาแต่งอีกนิดของใครจะน่าชมกว่า แต่ข้อดีที่เห็นในวันนี้คือต่อไปผู้บริโภคอย่างเรามีตัวเลือกที่เยอะขึ้น

ผมจะเฝ้ารอตั้งแต่ ตี5 เลย อยากอ่าน accord มากครับ

Accord อาจมาแค่ Teaser นะครับ

และ อาจจะมาเร็วกว่านั้น

ออฟไลน์ Sappe!

รอ Accord อย่างเดียวครับ  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
Etiga นี่เครื่องที่ไหร่ครับ ผมจะเปลี่ยนใจจาก freed ดีมั้ยเนี่ย

Accord อาจมาแค่ Teaser นะครับ

และ อาจจะมาเร็วกว่านั้น
ถ้าเป็นไปได้วันนี้ก็ดีนะครับคุณจิมมี่ จะได้เป็นวันหยุดสุดสัปดาน์ที่คุ้มค่าของการอยู่บ้านกับครอบครัว พ่อ แม่ แฟน ผม จะได้ดูด้วยกันเพราะครอบครัวผมกำลังสนใจรุ่นนี้อยู่

GreenG

• บุคคลทั่วไป
พี่จิมมี่ ขอบอกนิดนึงนะครับ

ว่า

อยากให้พี่ทำตาราง อัตราเร่ง และอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงของ Freed Avanza และ Ertiga

หน่อยนะครับ จะได้ดูง่ายๆ  ;)

ออฟไลน์ FyGI

Etiga นี่เครื่องที่ไหร่ครับ ผมจะเปลี่ยนใจจาก freed ดีมั้ยเนี่ย

ถ้าไม่ผิดน่าจะเครื่อง 1400 ซีซี ครับ

Suzuki เค้าทำอะไรกันเนี่ย งง จริง