ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าตลาดที่เป็นตัวเปรียบเทียบของ Suzuki Ertiga คือคันไหนนะครับ  (อ่าน 6060 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สงสัยมากครับ

ว่าตกลงเจ้าตลาด ของสาย MPV ราคาไม่เกิน 1 ล้านบาท คือใครครับ

ระหว่าง Toyota Avanza และ Innova
และ Honda Freed

;)

ออฟไลน์ nai_innova

• Full Member
Avanzaครับ
Innova ใหญ่กว่า

GreenG

ผมว่า Avanza สำหรับรถแนวนี้ถือว่าแรงแล้วนะครับ

นี่เจ้านี่แรงขึ้นไปอีก

ยิ่งไปกันใหญ่เลย

กลายเปน Freed อืดที่สุด(ไม่นับอินโนว่า) แต่ประหยัดที่สุดใน กลุ่มนี้(AT นะครับ)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เหรอจ้ะ

ดูตัวเลขก่อนพูดดีกว่านะ

ออฟไลน์ starter v2

• Newbie
  • *
Ertiga การควบคุม , การเร่งและการใช้งาน ช่วงความเร็วต่ำ
ถือว่าคล้องตัวพอดู เลย.... คับ
ส่วนเรื่อง คุณภาพงาน , อุปกรณ์มาตราฐาน , ราคา
ผมว่าพอเทียบๆ กันกับAvanza มากกว่า คับ......

หากเทียบกับFeed ด้วยราคา ต่ำแหน่งการนั่งและโดยสาร
ผมไม่เอามาเทียบกัน คับ......

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
แล้ว  spin  ล่ะครับ

ออฟไลน์ kritsnutty

avanza อืดมากนะถ้าคุณได้ขับนั่งทั้งคันซัก 5 คน ผมขับหงุดหงิดเลยอ่ะ อืดสุดๆ
ส่วน ertiga นั้นน่าจะมีขนาดใหญ่กว่า avanza แต่ ไม่เท่า innova

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ตอนแรกนึกว่าจะได้ เออร์ติก้า ดีเซล เติมน้ำมันสบายใจ แรงบิดของดีเซล เพราะไม่ชอบติดแก๊สเท่าไหร่ แต่มันไม่มี อดเลย

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ผมเทียบให้ดูเลยละกัน
ErtiGa ยาว 4,265มม. ฐานล้อ 2,740มม
Innova ยาว 4,580มม ฐานล้อ 2,750มม
Avanza ยาว 4,150มม ถ้าจำไม่ผิดนะ ฐานล้อ 2,600กว่ามม

ทีนี้ชัดเจนแล้วนะครับ ว่าใครใหญ่สุด
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

GreenG

ผมเทียบให้ดูเลยละกัน
ErtiGa ยาว 4,265มม. ฐานล้อ 2,740มม
Innova ยาว 4,580มม ฐานล้อ 2,750มม
Avanza ยาว 4,150มม ถ้าจำไม่ผิดนะ ฐานล้อ 2,600กว่ามม

ทีนี้ชัดเจนแล้วนะครับ ว่าใครใหญ่สุด

Etiga สมเหตุผลสุดเลยครับ ;) ขนาดกำลังดี

ออฟไลน์ adis

ผมว่า avanza นะ ขนาดพอ ๆ กัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

อะแวนซ่าสิครับ

ออฟไลน์ sriracha

• alex auto shop
แล้ว  spin  ล่ะครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ imneng

เทียบน้ำหนักตัวแล้ว คู่ชกแชมป์เก่าคือ Avanza ผู้ท้าชิงคือ Ertiga
Merc Addicted