ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น TEASER : Honda Accord ใหม่ เวอร์ชันไทย //  (อ่าน 27595 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ย้ำอีกที

1. นี่แค่ Teaser ไม่ใช่รีวิว มันยังไม่ถึงขั้นของการเป็นรีวิวเลย
2. รีวิว แบบ First Impression รออีกพักนึงครับ ไม่นาน ไม่นาน
3. Honda ให้รูปมาแค่นี้เองครับ ทำไงได้ เขาไม่ให้เราถ่ายนี่นา

ตามนี้ครับ
ถ้าเข้าใจแล้ว เข้าไปอ่านได้เลย

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=5372

ออฟไลน์ pongisra

ขอบคุณครับ รออ่านอยู่เลย

ออฟไลน์ decptt

อ่านจบแล้ว ขอบคุณครับ ยั่วน้ำลายมากๆ
รอคลิ๊ป Check Check ต่อเลยครับ อิอิอิ
ไม่รู้จะให้ทดสอบเมื่อไหร่ เนอะ  ;D

ออฟไลน์ Parinceo

กด F5 รออยู่เลยครับ ขอบคุณมากครับ  ;D

ออฟไลน์ AMG GT

ว๊ายๆ มาแล้ว แต่ทำไม  ม้ามันลดลงอ่ะ  แล้วเครื่อง eartdream จะมามั้ยอ่ะครับ

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
อารมกำลังค้าง

// อยากอ่านต่อ  ;D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ผมว่าแล้วว่าต้องมาตอนดึกๆ ฮ่าๆ
ว่าแค่แม็กลายนี้ใช่ตัวเดียวกับในรูปหลุดที่ถ่ายโฆษณาไหมครับ

ออฟไลน์ HahahaPlus

• Jr. Member
  • **
ไหงดู เหมือนจะไ่ม่มีอะไรต่างจากรุ่นเดิมหว่า

ออฟไลน์ Nut_K

สรุปแล้ว Accord ไทยได้เครื่อง Earth Dream มั๊ยครับ ถ้าไม่ได้มีงอลนะ แถมยังโดนตอนม้าอีก

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
เอิ่มไหงดูไปดูมา มานม่ายค่อยเปลี่ยนอะครับๆๆ เอ๊ะๆๆไมผมคิดว่าสวยพอๆกับ G8 อะครับ 5555
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

เย้ ดีใจมาแล้ว เข้ามาขอบคุณคุณจิมมี่ก่อนครับ เดี๋ยวโพสเสร็จจะอ่านละครับ

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
ขอบคุณคร้าบพี่จิมมี่

ออฟไลน์ jg333

ส่วนตัวอยากทราบว่า วัสดุภายใน ของ G9 นี้จะดีกว่าเดิมหรือเปล่าครับผม ? ::)

ออฟไลน์ PREM

สรุปแล้ว Accord ไทยได้เครื่อง Earth Dream มั๊ยครับ ถ้าไม่ได้มีงอลนะ แถมยังโดนตอนม้าอีก

นั่นสิครับ กลัวจะเป็นเหมือน CR-V 2.4 จัง สเป็กไทยเติม E85 ได้ แต่ม้าน้อยกว่าที่อื่น
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

promt

• บุคคลทั่วไป
ว้าว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

มาแว้วววว
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Nitrous

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ  รอ G9 มานาน และจะรอต่อไป แต่ผิดหวังเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2013, 07:15:23 โดย Nitrous »
ใช้ชีวิตอย่างไรให้มีความสุข

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณครับ

นั่งรอแบบไม่หลับไม่นอนกันเลยครับ  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ AMG GT

ลายล้อเหมือน กับ ของ civic Fd 1.8 e/at  รุ่น 2011 เลยอ่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สงสัยจะไม่ EarthDream

เพราะม้าหายไป 6 ตัว หรือเปล่า

อ่านจบแล้วครับ ขอบคุณมากครับ คุณจิมมี่

อ่านจบก็ได้แต่ ถอนหายใจ เวรกำแท้ๆ เครื่องถูกตอนแรงม้าไปอีก แบบนี้ไม่ใช่เครื่องเอิร์ทดรีมแน่ๆ แถมเกียร์5สปีดอีก เสียดายมาก เกียร์CVTตัวใหม่ของฮอนด้า เมืองนอกรีวิวว่าดีมากๆด้วย

แบบนี้ ผมคิดว่าก็ยากที่จะคว่ำแคมรี่แล้วล่ะครับ เพราะถ้าพิกัด 2.4 แต่แคมรีได้เครื่อง Dual-vvti 2500cc ผมลองขับแล้วบอกเลยว่าโคตรแรง แต่G9แรงเท่าG8 แบบนี้อัตราเร่งก็เป็นแรงอยู่พอสมควร แถมแคมรี่2.5 ได้เกียร์ชุดใหม่6สปีดอีก  

ส่วนออฟชั่นอื่นๆ ต่อให้จัดเต็มมายังไง ผมมองว่ามันก็แค่ออฟชั่น ในสายตาผมสิ่งที่สำคัญที่สุดคือเครื่อง+เกียร์  

ผมจอง 2.4ไม่มีNavi สีขาวไปแล้วด้วย ไม่รู้จะถอนจองดีไหมเนี่ย   :'(

ทำไมเทียน่า 2013 ไม่ออกมาเดือนนี้เลยฟะ จะให้รอดูเทียน่าก็ไม่ไหวแล้ว มาตั้งสิงหาคม
แต่เทียน่า 2013 ได้เครื่องบล็อกใหม่ +เกียร์ใหม่+ช่วงล่างอัพเกรดขึ้นไปอีก

แอคคอร์ด 2013  ถ้าสมรรถนะไม่ได้ดีไปกว่า G8  ผมว่าก็คงถูกเทียน่าใหม่ยึดที่2ถาวรแน่ล่ะ

ออฟไลน์ redsun

อยากได้เครื่องแรงและประหยัดพอๆกับ CAMRY 2.5 HYBRID จัง :-X

ออฟไลน์ jinkatana

• Newbie
  • *
อ่านจบแล้วอยากอ่านต่อ อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

(สุดท้ายยังไงก็รอตัว Hybrid ที่อาจจะมาปลายปีอยู่ดีครับ)  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ crucifixzz

ขอบคุณครับสำหรับบทความ ค่อนข้างผิดหวังกับ new accord ในเรื่องของเครื่องและเกียร์  เกียร์5 จังหวะของฮอนด้าลากมา3 รุ่นแล้ว คล้ายๆกับของ Vios เลย ที่ลากหลายรุ่น

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ขอบคุณมากๆครับ ตอนนี้ก็รอบทความฉบับเต็มกันแล้วละครับ

ปล.กางเกงที่ผมดูให้วันนั้นใส่ ok ดีมั๊ยพี่ ฮ่าๆๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ panerai

ยังนี้หนีไป v40  คงจะดีกว่า ถ้ายังใช้เครื่องเดิมแบบนี้ ทำยังกะเราเป็นประเทศที่ถูกโลกลืม เหอๆ

ออฟไลน์ vigger

อ่าวไหงเครื่องไม่เป็นไปตามที่ร่ำลือกันนักหนาละนี่

ออฟไลน์ MystogaN

อ่าวไหงงั้นหละครับ .... ไหนบอกว่าจัดเต็มไง ตั้งแต่ CR-V แล้วนะ ใช้เครื่องเดิมเกียร์เดิม

ตอนแรกจะเชียร์ที่บ้านซื้อ CR-V ก็เลิกโครงการไป นี่มา Accord อีกแล้ว พักยาวเลย เหอๆ ไม่ปลื้มเลยบอกตรงๆ

ออฟไลน์ Earthz

• Newbie
  • *
ดูจะไม่ต่าง จาก g8 สักเท่าไหร่เลยครับ  :'(

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ถ้ามาแบบนี้ ไม่มีเครื่อง EarthDream เกียร์เดิม ไปไกลๆเลย Honda  ความอยากได้หายไปละ 99.99%

ตกลงประเทศไทยกลายเป็นประเทศแสวงหาผลประโยชน์ของพวกญี่ปุ่นไปแล้วหรือ จะได้ใช้ของดีๆเหมือนต่างชาติเขาไม่ได้ใช่ไหม

เครื่อง EarthDream + เกียร์ CVT 6 สปีดไปไหนเห็นในคลิปบอกว่าเกียร์ทำงานได้ดี

หมดอารมณ์เห็นจัดเครื่องมาแบบนี้