ผู้เขียน หัวข้อ: Fortuner เวลาเบรค มีเสียงหอนด้านขวาครับ ใครพอรู้สาเหตุบ้างมั๊ยครับ  (อ่าน 3184 ครั้ง)

ออฟไลน์ keangac

• Full Member
ตอนแรกนึกว่าจานเบรคหลังหมด เลยไปที่ ร้านทำช่วงล่างดูให้ เค้าก็ถอด จานเบรคมาดู ก็ยังมีอยู่ แล้วเค้าก็เอาจารบีทาตรงไหนไม่รู้ (ไม่ค่อยมีความรู้ตรงนี้) มันก็ดีขึ้น แต่ตอนนี้เวลาเบรค มันกลับมาหอนทุกครั้งแล้ว เลยอยากถามว่าสาเหตุมาจากอะไรครับ มันหอนแบบ จี๊ดๆ  เบรคลึก เบรคตื้นเป็นหมด

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ผมก็เป็นครับ เป็นๆหายๆ งง 555+

แต่ก็อยากรู้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ YenChar

ลูกปืนล้อหอนรึเปล่าครับ?

ไม่งั้นก็ง่ายๆครับ จาดคด เบรคกินจาน
แต่ปกติจานหลังไม่น่าคด(จานหน้ามักจะไปก่อน)

ออฟไลน์ reyeshenry

ลองเข้าไปถามในคลับฟอร์จูนดูครับ เหมือนเคยเห็น เขาโพสอาการแบบนี้อยู่นะ

ออฟไลน์ hutzero

เพิ่งเป็นเหมือนกันเลยครับ(อาการเดียวกันแต่ไม่ใช่ Fortuner นะ)  ว่าจะแวะเข้าศูนย์เช็คระยะตอน 9 หมื่นโล อีกซัก 2 สัปดาห์ครับ