ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง ดีเซลกับรถเก๋ง ท่านคิดว่าค่ายไหนเจ๋งที่สุดในสายตาท่าน  (อ่าน 22235 ครั้ง)

ออฟไลน์ taweek

• Full Member
เห็นว่าราคาน้ำมันดีเซล มันโดนล้อคไว้ที่ประมาณ 30 บาท รถคันต่อไปจะลอง ดีเซลบ้าง

รบกวนท่านที่ใช้เก๋งดีเซลในนี้หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ยังไงบีเอมก็กินขาดครับตอนนี้รออีก4-5ปีคงมีคู่แข่งเยอะ

ออฟไลน์ MystogaN

ไม่ได้ลำเอียงนะครับ แต่ BMW ครับ :-\

ออฟไลน์ AMG GT

BMW  รองลงมา ก็ BENZ

ออฟไลน์ BNR 34 GTR

• Jr. Member
  • **
BMW อีก 1 เสียงครับ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
จากที่อ่านรีวิวทาง ตปท
bmw benz audi รับประทานน้ำมันพอๆ กันหมดเลย อยู่ที่เท้าคนละครับว่าหนักแค่ไหน
สรุปเลือก model ที่ชอบดีกว่า แต่ดูเหมือน bmw จะเป็นผู้นำอยู่ ???

ออฟไลน์ mathician

แล้วค่ายไหนห่วย รุ่นไหนด้วย ขอเปะๆหน่อย  ;D

ออฟไลน์ zipboy

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ชอบเครื่อง Benz ครับ เครื่อง 2.2L ประหยัดกว่า 2.0L ของ BMW ขับแล้วรู้สึกแรงกว่าหน่อยๆ ด้วย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Parinceo

BMW ครับ ไม่ได้ลำเอียงนะครับ ของเค้าดีจริง :D

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

จากประสบการณ์ที่เคยลองดีเซลของรถยุโรปมาหลายๆรุ่นนะครับ  เพื่อความเป็นกลางไม่อคติ ขอแจกแจงเพิ่มเติมอีกหน่อยนะครับ

ขอเป็น V6-L6 Diesel ดีกว่าครับ ทั้ง BENZ และ BMW เลย  ถ้าเป็นตระกูล V6 ของ BENZ จะเงียบกว่าเล็กน้อยครับ

ส่วนความแรงผมว่ามันแรงทั้งคู่เลยละ  แม้จะโดนตอนแรงม้าถ้าซื้อกับศูนย์ไปบ้าง    ควันดำไหม ก็ดำนะครับถ้ากดเต็มๆ

*แต่ที่เงียบ สั่นน้อยและลื่นไหลที่สุดที่เคยขับมาน่าจะเป็น V6 3.0L ของ VW/Audi/Porsche ครับ
*Volvo ตระกูล D5 2.4L ก็ใช้ได้เลยครับ เป็น 4 สูบที่เงียบและนิ่งกว่า BMW-BENZ L4 ซะอีกครับ

-BMW E90 320d (2.0 L  N47D20) และ Transporter T5 2.5TDI  นี่เป็นรถยนต์ดีเซลเยอรมัน ที่เสียงดังที่สุดและไม่ Refine ที่สุดที่เคยขับมาแล้วละครับ  ควันดำและสันค่อนข้างมาก
-รองลงมาก็ (OM651 2.1L) ของ Benz นี่แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2013, 02:11:45 โดย TheBestOrNothing »

ออฟไลน์ XyteBlaster

ตอนใหม่ ๆ มันก็เงียบนะครับ  เก่าไปเสียงดังยังกะ รถซาเล้ง ..

ผมเคยเดิน ๆ อยู่แถวยุโรป . . . ได้ยินเสียงนึกว่ารถบรรทุก จะมาเสยเอาแล้ว

หันไปมอง เป็น รถเก๋งคันเล็ก ๆ เครื่องดีเซล  :P  มันดังได้ใจจริง ๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ crucifixzz

มาสนับสนุน audi ละกันครับ เห็นได้แชมป์ของ Le Mans มาเยอะด้วย R10 TDI

ออฟไลน์ Mr.Siri

• **
BMW อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ holahola66

Chevrolet Cruze เจ๋งสุดเบย เพราะถูกที่สุด  ;D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ nattapollo

• **
งบน้อยครับ ขอเลือก

Ford Focus TDCI

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

Great Handling = Great Car

PKS8

• บุคคลทั่วไป
Cruze VCDi

Focus TDCi

BMW 320d 520d 525d

ตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ RATTAPON

• **
BMW ครับ ชอบตัว320d มากๆครับ
เบนซ์ ครับ
ฟอร์ด โฟกัสครับ แต่ตอนนี้ตัวดีเซลทำส่งนอกหมด ไม่รู้เมื่อไหร่จะวางตลาดในไทยตัวดีเซล
เชฟครูส ดีเซล มีขายราคาประมาณ1.25ล้านบาท แรงเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน
สรุปถ้างบถึงไปบีเอ็มโลดครับ :D :D

ออฟไลน์ freefall

ออฟไลน์ Thor.1

2-3อ าทิตย์ก่อน เจอเบนซ์ตากลมรุ่นแรก น่าจะE220 ดีเซล

วิ่งตามหลังวิโก้มา แต่เสียงกลบวิโก้สนิท

แต่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.......................ดังมากกกกกก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
BMW ครับ

เจ๋งจริงๆ

แต่ถ้าเอาราคา ครูสจัดเต็มๆก็หล่อนะครับ คล้าย bmw ด้วย

ออฟไลน์ Sappe!

ที่ชอบก็มี BMW BENZ VOLVO FORD ครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ FyGI

ณ เมืองไทยตอนนี้ยกให้เครื่องดีเซลของ BMW

แต่ผมแอบมีใจให้กับ Boxer Diesel นิดๆ ครับ

ออฟไลน์ beerrl

ถ้าชั่วโมงนี้ เครื่องดีเซลและเกียร์  ของ BMW น่าจะดีที่สุดครับ แรง และ ประหยัด
ส่วน benz 250 cdi ก็ถือว่าไม่ธรรมดาเหมือนกัน ตัวเลขแรงม้า แรงบิด ดีกว่า bmw แต่ก็สู้ bmw ไม่ได้ อาจจะเพราะเรื่องเกียร์ และ aerodynamic ของ bmw ดีกว่าครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

BMW ครับ ไม่ได้ลำเอียงนะครับ ของเค้าดีจริง :D
เอ๊ะยังไง
แต่ของเค้าดีจริงๆแหละ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"