ผู้เขียน หัวข้อ: ใครชอบฟังเสียงท่อรถบ้าง  (อ่าน 5211 ครั้ง)

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
ใครชอบฟังเสียงท่อรถบ้าง
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 13:50:21 »
อยู่ชานเมืองไม่ค่อยเจอรถซูเปอร์คาร์แรงๆเท่าไหร่ เวลาเจอก็จะเปิดกระจกรอฟังเสียงแทบทุกครั้ง
ไม่รู้มีใครเป็นแบบนี้บ้างรึเปล่า  ;D
พอดีเจอคลิปนี้ก็เลยเอามาฝากครับ

ออฟไลน์ Hahaha

• Jr. Member
  • **
Re: ใครชอบฟังเสียงท่อรถบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 14:07:15 »
ชอบเหมือนกันครับ เสียงมันช่างดุดันเหลือเกิน 555

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 14:22:40 »
ชอบมากครับ ถ้าที่ชอบฟังก็ 6 สูบเรียงของ BMW ครับ ผมว่ามันเพราะสุดในบรรดารถทั่วๆไปแล้วล่ะครับ ไม่นับพวก ตัวแรง หรือ 8 สูบนะครับ

ถ้าที่สุดของที่สุดยกให้ 2 ค่ายครับ
Ferrari แน่ๆอันนึง
อีกอันที่ผมว่ามันคือที่สุดคือ Aston Martin ครับ 12สูบเนื้อๆ เน้นๆ เพราะมากๆ หวานมากๆ ไร้ระบบอัดอากาศมาทำเสียอารมณ์

ปล. Lamborghini เสียงมันแปลกๆป่ะครับ ???

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 14:28:32 »
เพราะมากๆจริงๆครับ ขอแค่ของพอร์ชก็พอแล้วนะครับ ไม่ดังมากแต่เวลาเร่งจริงๆแล้วดังให้ได้ยิน 12สูบมันโหดเกิน ใช้ในชีวิตประจำวันไม่ได้

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 15:11:20 »
ชอบเสียงเครื่อง 6 สูบ หรือมากกว่า ของ bmw ครับ นุ่ม หวาน ไพเราะ
แต่ถ้า super car ผมชอบเสียง lambo ครับ มันดิบ เถื่อนได้ใจมากๆ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 15:35:19 »
ถ้าแบบนี้ชอบครับ

ออฟไลน์ Tharit

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 16:05:06 »
คลิป จขกท.

นาทีที่ 13.05 : เจ้าจุกมาไง???  :o

หลังจากนั้น 15 วิ : อ๋อ  ;D

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 20:16:49 »
คลิป จขกท.

นาทีที่ 13.05 : เจ้าจุกมาไง???  :o

หลังจากนั้น 15 วิ : อ๋อ  ;D
Juke R รึเปล่า :D

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 20:29:25 »
ผมชอบเสียงเครื่องมากกว่าท่อครับ   เสียงท่อขอให้นุ่มๆลึกๆพอ   

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 20:41:42 »
ผมชอบเสียงเครื่องมากกว่าท่อครับ   เสียงท่อขอให้นุ่มๆลึกๆพอ   

+1 ครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:04:33 »
บ้านเรา

เห็นแต่โคโลล่าเก่าๆ วีออส แจ๊ส ซิตี้ เครื่องกระจิ๋วเดียว แต่แต่งท่อซะดังลั่นทุ่ง
ล่าสุดเมื่อวันเสาร์ขึ้นวงแหวนจะไปลงเพชรเกษม
เจอโซลูน่าท้ายหยดน้ำ แต่งท่อซะดังลั่นทุ่ง ขับเปรี้ยวๆ
เลยขอลองซะหน่อย นึกว่ารถสนามแข่ง
ที่ไหนได้ เสียงดังอย่างเดียว... จริงๆ

ผมชอบเสียงเครื่องมากกว่าครับ
เทียน่า V6 ก็หวานใช้ได้
แต่ที่ชอบจริงๆคือ Accord G7 V6 กับฮอนด้ารอบจัดๆ(เสียงเครื่องนะไม่ใช่เสียงท่อ)

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:52:18 »
ชอบนะ แต่บางทีก็รำคาญเหมือนกัน คนจะนอนอะไรแบบนี้
แต่ชอบฟังเสียง F1 อ่ะ มันแรงดี ตอนถอนเกียร์เข้าโค้งอะไรเงี้ย ดูมันล้ำสมัยจริงๆ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 12:12:57 »
บางครั้งเสียงเครื่องกับเสียงท่อผมก็แยกกันไม่ออกนะ มันเหมือนเครื่องดนตรีสองชิ้น
ที่เล่นไปด้วยกัน

ส่วนตัวนิสัยผมไม่ชอบท่อแป๊บยิงตรง ไม่ชอบท่อดังเกิน รถของผมทุกคัน
เวลากดเต็มตีน เสียงข้างหน้าชนะเสียงข้างหลังเสมอ แต่ถ้าตัดสินจากเสียงท่อ
ผมชอบเสียงพวกท่อ Subaru ที่เป็นเทอร์โบประเภทไม่ใช่ Twin Scroll
เวลากดเต็มตีนแล้วรู้เลยว่าใครมา เสียงเป็นเอกลักษณ์ และเอาเข้าจริง
ผมขับ Subaru มา GC8, GF8, GD WRX, GD WRX 2.5 พวกนี้มา บอกตามตรง
ว่าพออัดเต็มตีนปุ๊บ เสียงเครื่องนี่ไม่ได้ดุหรือน่าหลงใหลเลย แต่เสียงท่อนี่สิมันส์

รถ 5 สูบอย่าง Volvo 850 Turbo, TT RS, S6 พวกนี้เสียงเครื่องกับท่อประสานกันดีมาก
ต่างคนต่างทำหน้าที่ของตัวเองจนออกมาไพเราะชิบหายครับ

ถ้าเป็น 6 สูบอย่าง RB26DETT ผมว่าเสน่ห์มันกลับกัน เสียงท่อผมฟังแล้ว
เฉยๆทื่อๆ แต่เสียงเครื่องเวลาปั่นเข้าใกล้ 7พันรอบนี่ ชวนให้ถอดเสื้อผ้าเผาถวายมาก

8 สูบพวกข้อเหวี่ยง Cross plane อย่าง ISF, และรถอเมริกันนี่ ก็เสียงเครื่องกับท่อ
ประสานกันเหมือนกัน ถ้าขาดอย่างใดอย่างนึงก็ไม่ครบสูตร เสียงเครื่อง 8 เม็ดที่
เพราะที่สุดตอนนี้ผมยกให้ RS4 เพราะขับรอบต่ำเหมือนแมว ขับกดเต็มรอบกลาง
เหมือน Muscle car พอปั่นรอบสูงก็แหลมหวานหอม

8 สูบพวกข้อเหวี่ยง Bi plane อย่าง Ferrari นี่ผมกลับไม่ชอบ ทั้งเสียงเครื่อง
และเสียงท่อ จะว่าเกลียดเลยก็ได้ เกลียดพอๆกับเสียงเครื่องโรตารี่
ไม่ชอบ ฟังแล้วชวนขี้หูร่วง แต่นี่คือความชอบส่วนตัว ไม่มีเหตุผลแบบตรรกะ

10 สูบกับ 12 สูบคงไม่ขอพูดอะไรมาก เพราะรถพวกนี้เสียงเครื่องกับเสียงท่อ
มักจะไปอยู่ท้ายกันหมด แยกไม่ออก แต่น่ากลัวหมดแหละ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8