ผู้เขียน หัวข้อ: เคยมาแถวบายพาส ชะอำ-ปราณบุรี แล้วเจอรถประสบอุบัติเหตุบ้างมั้ยครับ ?  (อ่าน 7892 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tuxedo

• Newbie
  • *
ขับรถตอนฝนตกทางที่ดีอย่าให้เกิน 80-90 km/hr เลยครับ กลัวรถมันจะเหินน้ำ ยิ่งตามคอสะพานเนี่ย แอ่งน้ำเล็ก ๆ เยอะมาก

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
เส้นพระราม 2 ขาเข้า ตั้งแต่มหาชัยขาเข้าเมืองมา ก็อันตรายนะครับ ยิ่งช่วงฝนตกพรำๆ น้ำที่หกมาจากรถที่บรรทุกของทะเล

แล้วแห้งกรังเคลือบอยู่บนผิวถนน พอมีน้ำลงมาชะ แล้วยังไม่หมด มันจะกลายเป็นมาละเลงจนมันกลายเป็นเมือกลื่นๆ อันตรายมากครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
บายพาสเส้นนี้มันไม่ค่อยเรียบ แถมยังมีจุดกลับรถอีก ยิ่งตรงสะพานข้ามแยกวัดห้วยมงคล เพิ่งสร้างไม่ทันไรคอสะพานก็ทรุดแล้ว

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
มหาวิทยาลัยผมอยู่เส้นนั้น ผ่านมานับครั้งไม่ถ้วน เจออุบัติเหตุข้างทางค่อนข้างบ่อย ช่วงหน้าฝนยิ่งเยอะ ยผมใช้บริการรถตู้ด้วย อยากจะบอกว่าเสียวมาก แถมกลางคืนไม่มีไฟถนน(มีเฉพาะช่วงแยกใหญ่ๆ)

เคยกลับม.ตอน 3 ทุ่ม วันฝนตก รถตู้ขับ 120 บอกได้เลย "กลัว ไม่ รอด"

(เคยครั้งนึง นั่งรถตู้ตอนเช้าวันฝนตก แล้วได้ยินคนขับคุยโทรศัพท์ลั่นรถว่า "คันที่มาก่อนหน้า ลงข้างทาง คนขับ(คนรู้จักกับพี่คนขับรถที่ผม)ตายคาที" แถมคุยแบบน้ำเสียงไม่สะท้านต่ออะไรทั้งสิ้น ที่สำคัญ ยังชี้ให้ผมดู"จุดเกิดเหตุ"ด้วย  :( :( :( :(  อาจจะบอกว่..ึง ไม่ต้องบอกให้..ู.รู้ก็ได้ เฮ้อ)
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง