ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับเพื่อนๆ พี่ๆ ถนนหลักเส้นไหนขับง่ายสุดและยากสุดครับ จาก กทม.ไปภาคต่างๆ  (อ่าน 3427 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
เห็นช่วงนี้ข่าวเยอะมากๆๆๆ เลยอยากสอบถามเส้นทางว่าเท่าที่ทุกๆคนเคยขับมาเส้นไหนขับง่ายสุด ไม่อันตราย ไม่เครียด ไม่ต้องระวังอะไรมาก และยากสุดครับ จากกรุงเทพมหานคร และเส้นที่ยากสุดต้องคอยระวังอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออนไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
กรุงเทพ หัวหิน พัทยา อยุธยา สุพรรณ ผมว่าเส้นพวกนี้ขับง่ายเพราะถนนใหญ่

ถนนที่ขับแล้วลำบากใจมากที่สุดก็พุทธมลทลสาย 5 ถนนสวนกันแค่ 2 เลนส์ แต่รถบรรทุกมันเยอะเลยขับแล้วอึดอัดเพราะแซงไม่ได้  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2013, 00:15:14 โดย อีกนิดก็แรง »

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ภาคตะวันออกง่ายสุด ไม่เครียด ทางตรงยาวดี
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Hahaha

• Jr. Member
  • **
ถนนพหลโยธินครับ ระวังแค่ช่วงกำแพงเพชรเพราะถนนมันแย่มาก(กำลังซ่อม(ทั้งปี))ช่วงตั้งแต่อยุธยาถึงนครสวรรค์เป็นเส้นที่ขับแล้วฟินมากๆเลยครับ
แย่สุดน่าจะลงใต้นะครับเพราะถนนตั้งแต่ประจวบลงไปถึงสุราษค่อนข้างแย่(รถสิบล้อวิ่งเยอะ) แต่พอถึงสุราษก็ฟินเช่นกันยันภูเก็ตถนนที่เค้าทำใหม่อะครับ เยี่ยมจริงๆเส้นนั้น

• **
ภาคตะวันออกง่ายสุด ไม่เครียด ทางตรงยาวดี
เอ้อจริงด้วยตอนไปเกาะช้างจังหวัดตาก ถนนโออยู่ แต่จำไม่ค่อยได้และนานมากก

ออฟไลน์ Public P

• Full Member
ถนนพหลโยธินครับ ระวังแค่ช่วงกำแพงเพชรเพราะถนนมันแย่มาก(กำลังซ่อม(ทั้งปี))ช่วงตั้งแต่อยุธยาถึงนครสวรรค์เป็นเส้นที่ขับแล้วฟินมากๆเลยครับ
แย่สุดน่าจะลงใต้นะครับเพราะถนนตั้งแต่ประจวบลงไปถึงสุราษค่อนข้างแย่(รถสิบล้อวิ่งเยอะ) แต่พอถึงสุราษก็ฟินเช่นกันยันภูเก็ตถนนที่เค้าทำใหม่อะครับ เยี่ยมจริงๆเส้นนั้น
ผมขอเพิ่มเติมนิดนึงครับ จากสุราษช่วงกำลังจะถึงทุ่งสง นครศรีธรรมราช ความคิดผมเป็นถนนที่แย่ที่สุดในภาคใต้แล้วครับสำหรับสายเอเซีย แถมมีพวกท่อนไม้ ปีกไม้เป็นของแถมด้วยครับ เพราะแถวนั้นมีโรงงานแปรรูปไม้ยางพาราเยอะ

• **
ขอโทดทีครับผมก็จำไม่ค่อยได้ ว่าแถวนั้นมันจังหวัดอะไร มันเป็นถนนที่เค้าเพิ่งสร้างเสร็จใหม่ๆเลยครับทั้งเส้น3-4เลยนี่แหละ

maxvn

• บุคคลทั่วไป
เห็นด้วยสุดๆๆครับ

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
ผมว่าบูรพาวิถี กรุงเทพ - ชลบุรี ทางดีสุดนะครับ (ทางด่วนที่อยู่ด้านบนถนนบางนา-ตราด)
หรือไม่ก็มอเตอร์เวย์ที่ไปพัทยา

ออฟไลน์ MystogaN

กรุงเทพ-ชลบุรี-พัทยาครับ สบายใจสุด แต่พวกหินทรายต้องระวังคันอื่นดีดมาใส่ครับ

ออฟไลน์ freaks

• Newbie
  • *
ไม่ชอบสุด คงยกให้ พระรามสอง - แยกวังมะนาว
ตอนแรกเป็นถนนหลังเต่า หลังๆเป็นท้องช้าง
ผ่านทุกครั้ง ไม่เจอรถชนกัน ก็ ลงไปนอนข้างทางตลอด

ออฟไลน์ Andromeda

• **
ขับยากสุดยกให้นี่เลยครับ ทางด่วนบางพลี-สุขสวัสดิ์

เพราะต้องขับระมัดระวังความเร็ว ตอนนี้ใบประกาศเกียรติคุณ

รับรองความเร็วมาเต็มบ้านเลยครับ บางวันโดนแบบ 2 เด้ง

เช้าโดนใบ เย็นโดนใบ โดนทั้งขาไปขากลับเลย

ออฟไลน์ hutzero

ง่ายสุดไม่มี  แต่ยากสุดนี่บางนา-ตราด วิ่งด้านล่าง.......เหมาะไว้ทดสอบระบบ 4x4 มากๆ

ออฟไลน์ prokhall

• Full Member
ง่ายสุดตะวันออก ถนนใหญ่ ทางยาว
ยากสุดทางไปตลาดโรงเกลือ ไปทีไรต้องเจอรถตกไหล่ทางทุกครั้ง ยิ่งกลางคืนนะโครตอันตราย