ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับเรื่องwrap car  (อ่าน 3364 ครั้ง)

ออฟไลน์ bossiibozz

• Jr. Member
  • **
เกี่ยวกับเรื่องwrap car
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 23:28:31 »
คือถ้าผมเอาิรถไปwrapทั้งคันมันจะเหมือนสีจริงๆรึเปล่าครับ หรือว่ามันมองออกว่าไปทำมา

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: เกี่ยวกับเรื่องwrap car
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 23:32:35 »
อยู่ที่คุณภาพของร้านและคุณภาพของสติ๊กเกอนะครับ แล้วก็มีหลายแบบด้วย ถ้าทำแบบด้านยังไงก็รู้ว่าwrapมาครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 23:32:47 »
wrap แก้ว ดูไม่ออกนะ หลังคาแก้ว นี่ใสเลย

ผมแยกออกแค่พวกสีด้านว่า wrap มา

แต่ ทำไมต้องแคร์ด้วยครับว่า ดูออกหรือไม่ออก?
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ bossiibozz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 23:34:22 »
wrap แก้ว ดูไม่ออกนะ หลังคาแก้ว นี่ใสเลย

ผมแยกออกแค่พวกสีด้านว่า wrap มา

แต่ ทำไมต้องแคร์ด้วยครับว่า ดูออกหรือไม่ออก?
คือผมจะทำทั้งคันอ่ะครับจะwrapจากสีดำเป็นนสีขาวกลัวว่าจะไม่สวย

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 00:00:59 »
ส่วนตัวผมดูออกครับ มิติของสีจะน้อยกว่าสีรถจริงๆครับ อาจจะดูไม่ออกในแวปแรกที่เห็นหรือถ้ามองจากภาพถ่าย แต่มองรถจริงๆสักสิบวิก็แยกออกแล้วครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับคุณภาพและสีของสติกเก้อร์นั้นๆด้วยครับ

ออฟไลน์ OhnMk

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 00:38:58 »
งาน Wrap ถ้าทำทั้งคัน ถึงสีเนียนแค่ไหน ถ้ามองใกล้ๆก็ยังมองออก 100% ครับ

ออฟไลน์ keamglad

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 06:30:00 »
งาน wrap มันสวยแบบ wrap ครับ ไม่มีใครว่าหรอกครับว่าไป wrap มา

และที่สำคัญถ้า wrap มา  ต่อให้ใช้สติ๊กเกอรเกรดเทพแค่ไหน ผมก็ดูออกครับ ไม่ต้องเดินไปดูใกล้ๆก็ดูออก

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:25:08 »
สิ่งที่น่าคิดกว่าคือ ถ้าเบื่อเเล้วลอกออก สีจะเป็นอย่างไร?

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 08:54:10 »
อยากทำดำด้าน ไม่ก็ขาวด้าน ราคาประมาณเท่าไหร่
ร้อนๆแบบบ้านเราจะเป็นไรไหม

ออฟไลน์ Thor.1

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 10:01:10 »
  แล้วแร๊ปแบบหลังคาแก้วนี่ทำรอบคันได้มั้ยครับ ราคาจะซักเท่าไหร่

คงจะเป็นรถสีดำที่เงาสุดๆ.......

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 10:10:39 »
หลังคาแก้วจริงกะหลอกดูง่ายๆครับ ลักษณะสะท้อนแสงกะฝุ่นที่เกาะก็ต่างกันพอสมควรครับ

ออฟไลน์ tinypiglet

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 10:23:28 »
ผมดูออกแน่นอนครับ สีมันต่างกันไม่เงาเหมือนกันสีจริง

ออฟไลน์ pong_ru

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 12:54:42 »
อยากรู้เช่นกัน ว่าลอดออกแล้วเป็นไงบ้าง ถ้าเป็นรถใหม่ป้ายแดง สีจะเสียหายเพียงใด

ออฟไลน์ OhnMk

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 15:48:47 »
มาตอบต่อให้ครับ
- ถ้าทำบางชิ้นแล้วร้านช่างมีฝีมือ ขอไกลๆขอบอกว่ายากครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นกับสีที่Wrap กับ ชิ้นส่วนที่ Wrap ด้วยครับ บาง ชิ้นนี่มองใกล้ๆยังดูไม่ออกเลยว่าไป Wrap มา
- ส่วนสติ๊กเกอร์หลังคาแก้วทำได้ทั้งคันหรือไม่ ผมเอารถ ไป Wrap มา ใช้สติ๊กเกอร์หลังคาแก้วเกรดดีที่สุดในตลาดตอนนั้น หุ้่มบางส่วน ขอบอกได้เลย ทำทั้งคันไม่ได้ครับ เจ้าของร้านอธิบายให้ฟังว่า มันเข้าโค้งยาก มีความยืดหยุ่นน้อย สู้พวกสติ๊กเกอร์ตัวอื่นๆไม่ได้ เหมือนมัน "เกิดมาเพื่อเป็นหลังคาแก้ว" เท่านั้น
- ส่วนลอกออกแล้วเป็นไง ผมเคยเห็นรถที่ติดแล้ว 1 ปี กับสติ๊กเกอร์ของเยอรมัน สีไม่มีปัญหาครับ ยกเว้นกระโปรงหน้าจะเป็นคราบกาวติดเนื่องจากโดนความร้อนจากห้องเครื่องยนตร์โดยตรง

รู้ไว้ก่อน Wrap
- เวลารีดสติ๊กเกอร์ จะมีรอยขนแมวเกิดขึ้นกับสติ๊กเกอร์ทุกครั้งครับ โดย สติ๊กเกอร์แบบด้านจะมองแทบไม่เห็น ส่วนแบบเงาหลังคาแก้วจะมีพลาสติกหุ้มสติ๊กเกอร์อีกชั้นนึงครับเพราะฉะนั้นจะเห็นน้อยมากๆๆๆๆๆ(ขึ้นกับฝีมือช่างอีกเช่นกัน) ส่วนแบบเงานี่รอยขนแมวเยอะแน่นอนครับ

- Wrap สติ๊กเกอร์ให้เนียนยากครับ นอกจากเจ้าของคุมเอง ตอนผมไป Wrap ร้านดัง เด็กในร้่่านแต่ละคนนี่ Skill ห่างกันค่อนข้างมาก