ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ารถสปอร์ตหลังคาผ้า cabriolet เวลาเจอ "ขี้นก" เขาทำยังไงครับ  (อ่าน 2618 ครั้ง)

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
อยากทราบ ใครมีประการณ์ไหมครับ ลำพังโดนสีรถก็แย่แล้ว นี่โดนหลังค้าผ้าใบ มันคงจะเป็นด่างๆดวงๆหรือไม่ มีวิธีรับมืออย่างไรครับ

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
รีบเช็ด รีบล้างอย่างปล่อยนาน รถพวกนี้ต้องหมั่นดูแลเป็นพิเศษ จอดรถก็ต้องคอยสังเกตครับ บางทีจอดใต้ต้นไม้บางต้นมันมีผลตกมาใส่หลังคาเปื้อนอีก  :-\

ออฟไลน์ Parinceo

รู้สึกเหมือนมีสเปรย์เคลือบนะครับ จะคล้ายๆฟิล์มพลาสติกมาเคลือบ ล้างขี้นกอะไรได้ง่ายขึ้นครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ส่วนใหญ่คงมีคนดูแลรถมั้งครับ ฮ่าๆ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"