ผู้เขียน หัวข้อ: CLA vs 320D ครับใครภาพลักษณ์ดีกว่า เป็นท่านใครน่าสนกว่า  (อ่าน 7256 ครั้ง)

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
เห็นคู่นี้ยังไม่มีใครเทียบกันนะครับอาจจะเพราะคนละไสตล์ด้วย แต่ผมเชื่อว่าหลายคนมี2ตัวเลือกนี้อยู่
1.ภาพลักษณ์ครับ ตัวนี้ไม่รู้อยู่เหนือหรือต่ำกว่า C class ทุกวันนี้ยังเป็นปริศนา
2.เป็นท่านจะสนตัวไหนมากกว่ากัน

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ NaNaNa

320D วัยรุ่นเท่ๆ สปอต์ กทม

GreenG

• บุคคลทั่วไป
แต่เมืองไทยผมว่า CLA แก่ สปอร์ท ใจดี กทม ครับ :)

ชอมากกว่า ในราคาที่น่าจะถูกกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Parinceo

320d ครับ ยังไงA ก็ต่ำกว่า C-classและ F30 ครับ เพราะเดี๋ยว C ตัวใหม่ก็ขยายร่าง น่าจะใกล้ๆกับ F30 อ่ะครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

1 CLAผมว่าน่าจะเล็กกว่า C เล็กน้อย และ C ก็ยังเล็กกว่า f30 ยกเว้น C ที่กำลังจะมาใหม่ น่าจะใหญ่พอๆ f30 ภาพลักษณ์
2 สำหรับผม 320d เท่านั้น ไม่ชอบเบนซ์เป็นส่วนตัวครับ รู้สึกว่าดีไซน์มันเหมาะกับผู้ใหญ่ 40+ ไม่สปอร์ตและดุและเฉี่ยวเท่า BMW

ออฟไลน์ AMG GT

CLA ดูน่าเชื่อถือมากกว่านะ  ถ้าคนไม่รู้เรื่องรถอะไรมากมายมอง

ออฟไลน์ Monn

ใครขับครับ

อายุน้อย BMW  อายุมาก MB  แนวของการออกแบบมาคนละแนว และก็การขับขี่ด้วย
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Jump

f30 class สูงกว่า ภาพลักษณ์ย่อมดีกว่า ครับ
ส่วนน่าสน สำหรับ ผม cla น่าสนกว่า เพราะ ราคาถูกกว่า ออกแบบได้วัยรุ่นกว่า
และน่าจะประกอบนอก
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ sundown55

ต้องรอ c w205 เพราะ claคลาสตํ่ากว่า  w204/f30

ออฟไลน์ Sappe!

F30 ดีกว่าครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ LaTeX

320Dครับ ในไทยซีดานดูมีภาษีกว่า

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
1.ภาพลักษณ์ในสายตาของคนทั่วไป ขับ f30 มันดูเท่กว่าแน่นอน

2.ผมเลือก CLA เพราะมันสวยกว่า ดูมีเสน่ห์กว่าเป็นกอง
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ Nyquist

ให้เป็นดาว 3 แฉกยังไงภาพลักษณ์ก็ดีกว่าอยู่ละ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ผมกลับมองว่า CLA มันดูมีภาพลักษณ์ดีกว่าแหะ
BMW มันดูวัยรุ่นๆๆๆๆ

ออฟไลน์ MystogaN

เหมือนเอา 6-Series Gran Coupe ไปเทียบ S-Class

และเอา CLS ไปเทียบ 7-Series ซึ่งก้อได้คำตอบว่าขอเลือก 4-Doors Coupe ครับ

เพระผมชอบรถ Sport มากกว่า Sedan เพราะงั้นจึงชอบ CLA มากกว่าในแง่ของรูปลักษณ์

แต่สมรรถณะก้อยังเปนรอง F30 อยู่แน่นอน เพราะคลาสต่ำกว่าครับ

ผมคงรอดู Midsize 4-doors Coupe ของทั้งสองค่ายแล้วเอามาเทียบกันน่าจะสมน้ำสมเนื้อกว่า

ปล.ไม่ค่อยอยากเลือกแต่ถ้าเลือกคงเอา CLA เพราะชอบ Frameless Door และหลังคาแก้ว ครับ

ออฟไลน์ SiiN

• Full Member
320D ครับ  ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
320dกินนะครับ

ออฟไลน์ mike77

• Jr. Member
  • **
ถ้าเอาภาพลักษณ์เมืองไทยยังไงก็ MB
ยิ่ง CLA เปินประตูมาเป็น Frameless Door มองดูรถแพงชัดๆ, ส่วน F30 สมรรถณะ วัสดุดีกว่าแน่นอน แต่ในท้องถนนไม่สะดุดตาเท่า CLA คับ

ออฟไลน์ choomodify

คหสต. มันดูดีทั้งคู่ครับ แต่ในสายตาผมมันก็แค่ รถPremium ตลาดๆ ที่สามารถพบเห็นได้ทั่วไป ครับ

ผมชอบแนว Premium แบบ Unique พวก Jag,Audi,Maserati มากกว่ามันทำให้คนที่ลงมาจากรถดู น่าค้นหา กว่า 2 ยี่ห้อหลักค้าบ

Ps.. คหสต จริงๆๆค้าบ ไม่ว่ากันน้าาาา ............. ;D

::)

;D

ออฟไลน์ DanGerGarm

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวผมว่า CLA นะคับ (เพราะว่าคิดว่าจะออกอยู่เหมือนกัน ;D)

ออฟไลน์ cloud

;D

ขอขอบคุณรูปที่เอามาฝากครับ เห็นภาพเลย ดูเทียบกันดูเหมือน claจะดูอ้วนๆนะครับ
แต่ถึงยังไงใจผมคงต้องclaเพราะที่บ้านแอนตี้bmwมากเลย ไม่รู้ทำไม

ออฟไลน์ Oopszaa

• Newbie
  • *
ผมคนหนึ่งละที่รอดู 2 ตัวที่ว่า พอเห็นรูปเปรียบเทียบ
เลือก f30  เพราะ ภายในดูดีกว่า นั่งสบายกว่า  ผมสูง182
แต่ภายนอก cla ดู เท่

ออฟไลน์ i-ice

claaaaaa ;D :D ;) สวยครับ

ออฟไลน์ Guy y

2010 VIOS

;D

ขอขอบคุณรูปที่เอามาฝากครับ เห็นภาพเลย ดูเทียบกันดูเหมือน claจะดูอ้วนๆนะครับ
แต่ถึงยังไงใจผมคงต้องclaเพราะที่บ้านแอนตี้bmwมากเลย ไม่รู้ทำไม

ครับ พอดีว่างเลยออกไปปากซอย 7 ซื้อมา อย่างละคันมาถ่ายให้ดู ครับ
พอถ่ายเสร็จแล้ว ก็ยกให้เด็ก แถวบ้านไปหัดขับเล่น เย้ยย รถนะไม่ใช่ มะม่วงดอง
555 ล้อเล่น ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าภาพลักษณ์ ผมชอบ CLA นะครับ

แต่ถ้าเลือกยังไงก็ 320D  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tp09

ชอบ CLA มากกว่า