ผู้เขียน หัวข้อ: J!MMY's TALK : ถุงยังชีพ!! เมิงเพิ่งเอามาแจก ตอนน้ำลด ไปแล้ว 2 สัปดาห์เนี่ยนะ??  (อ่าน 8923 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถุงยังชีพ 2 สัปดาห์หลังน้ำท่วม เพิ่งถูกส่งถึงบ้านผม!! อ่านเรื่องจริงของผม สดๆร้อนๆ ได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=806:-2--&catid=49:jmmy-talk&Itemid=55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2009, 14:01:24 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ aUNg-pAo

• Jr. Member
  • **
พี่ J!MMY รีบแกะถุงออกมาเหอะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวปลากระป๋องจะเน่านะ อิอิ
(เอ๊ะ ! หรือว่ามันจะเน่ามาตั้งแต่ก่อน pack ลงถุงแล้วหว่า.......)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
รัดบานมองการณ์ไกลครับ

เขาคงส่งมาเอาไว้ให้้ใช้ปีหน้ามั้งครับ

เหอๆ

ช้าได้โล่ห์ !

ออฟไลน์ shyboy

• The coup
  • Sr. Member
มีรูปปลากรอบไหม ???

อยากเห็นว่ามีไรบ้าง

ออฟไลน์ Puyzabra

• Full Member
พี่จิมคับเค้าแจกรอพายุที่จะเข้าวันจันทร์นี้ป่าว
มันเข้ามาจริงผมมีร้องอ่ะกะไปลอยกะทงงั้นคงได้มีลอยกะทงหน้าบ้านแน่เยยT^T

ออฟไลน์ Ruksadindan

ข้างในมีอะไรบ้างครับ
ระบบแม่งห่วยจริงเลย

ออฟไลน์ thinner

• Newbie
  • *
อยากเห็นข้างในถุงมากครับ อยากรู้ว่าช่วยน้ำท่วมนี่เค้าจะใส่อะไรมาบ้าง

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ราชการไทยก็งี้แหละ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝันครับ

ยังไงก็เลือกเกิดไม่ได้ครับ

ทำใจเถอะครับราชการไทย ถ้าพัฒนาป่านนี้ถนนหนทาง

ไม่ได้ใช้ยางมะตอยราดถนนแน่นอนครับ

คงได้ทองปูถนนวิ่งไปแล้วครับ

;D ;D ;D
+^ M o N ™ ^+

keanetona

• บุคคลทั่วไป
รบกวนเฮียจิมช่วยชำแหละถุงยังชีพเพื่อดูของข้างในด้วยครับ

อัพเดทรูปถุง ให้ดู แล้ว ในบทความ ครับ
แต่ขอไม่หันด้านหน้าของถุงให้ เพราะมีชื่อของคนแจกอยู่
จุดประสงค์ ของผม ไม่อยากให้ใครเดือดร้อน
แต่ต้องการตำหนิภาครัฐว่า ความช่วยเหือ คราวหลัง กรุณามาให้มันเร็วกว่านี้ ทันท่วงทีกว่านี้เถอะ

แค่นั้น ครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
แกะกินซะเลย อิ่มแล้วจะได้อารมณ์ดี ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ aUNg-pAo

• **
5555555 มีมาม่าด้วย สมมุติไฟยังใช้ไม่ได้จะต้มกินยังไงเนี่ย ท้องอืดแน่
ไม่รู้ว่ามีข้าวสารมาด้วยเปล่า จะได้เคี้ยว กรุบ กรุบ แทนซีเรียล

น้อยหน่า กับ กล้วยหอม นี่ก็มาให้ด้วยใช่ไม๊ครับ ผิวสวยมาก น่าจะแพงอยู่
น่าจะให้เมล็ดพันธ์มาด้วยเนาะ จะได้ปลูกไว้กินตอนน้ำท่วมครั้งหน้า

ออฟไลน์ Vick

• **
อยากกินม่าม่าอยู่พอดีเลย ล้อเล่น ผมกลัวว่าปีต่อๆไปมันจะท่วมหนักขึ้น คงจะหวังการแก้ไขจากหน่วยงานยาก แค่ถุงยังชีพยังมาช้าเลย บ้านผมก็เคยท่วมเข้าบ้านแต่นานมากเมื่อปีราวๆ2535 ตอนฝนตกหนักก็ท่วมบริเวณบ้าน

ออฟไลน์ FyGI

เอาเงินที่จะมาแจกจ่างถุงยังชีพ

เป็นแก้ปัญหาน้ำท่วมได้ม๊ะ

เส้น นวมินทร์ เมื่อก่อนไม่เคยท่วม

2-3 ปีมานี้ เล่นเอาถึงฟุตบาทเลย

สงสัยต้องย้ายหนีออกไปอยู่ ตจว ซะแล้ว

ออฟไลน์ koruru

ย้ายไปต่างประเทศเลยดีกว่า - -

ออฟไลน์ gateaux

เค้ามาตั้งกะวันแรกแล้ว  แต่ติดน้ำท่วม รถเข้าไม่ได้ เลยกลับก่อนไง

นี่ก้อเอารถ ไปล้างเครื่องมา อาทิตย์กว่า ได้รถปุ๊บก้อรีบบึ่งมาส่งเลย  5555 

ออฟไลน์ Ruksadindan

แถมถุงก็ดูไม่หรูซะอีก  >:(
นึกว่าจะมี MRE ให้ครับ

ออฟไลน์ mcat231032

มันจะมาส่งทำ ซากอ้อย อะไรตอนนี้ เนี๋ย

ออฟไลน์ Arado_kung

บ้านเราเป็นงี้แหละครับ ความช่วยเหลือจากรัฐมาช้ากว่าเอกชนเสมอ นึกถึงตอนสึนามิดูก็ได้ครับ เอกชนระดมของบริจาคกันโครมๆ จนชาวบ้าน+นักท่องเที่ยวได้ของจนเหลือใช้แล้ว ของจากรัฐพึ่งมาส่ง

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ขอยืนไว้อาลัย 3 วินาทีครับ

เฮ้อออออออออออออออออออ

เ_ิงจะส่งมาทำแมวอะไรคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เหอๆๆๆๆ เดี๋ยวนี้ทำไมหน่วยงานทำอะไรชักช้าจังเลยคับ น้ำลดแล้วก็พึ่งเอามาแจก
(ผมว่าคนบริจาคน่าจะบริจาคใ้ห้ตั้งแต่ตอนท่วมใหม่ๆ แล้วล่ะคับ ลองดูวันหมดอายุในของบริจาคดู)

แต่ก็คิดว่า มาช้าดีกว่าไม่มา ดีกว่าคับ จะได้สบายใจขึ้น  :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

เปาที่รัก

กล้วย กับน้อยหน่า หนะ มันผลไม้ ที่คุณแม่พี่เค้าซื้อมาจ้ะ
คิดเหรอ ว่าราชการไทย จะกล้าใส่มันมาในถุงยังชีพ???

ปลากระป๋องยังบูดได้ นับประสาอะไรกับกล้วยและน้อยหน่า?

เอิ๊กๆๆๆ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมดูจากถุงแล้วเข้าใจว่าโดน "ลดสเปกครับ" 5 5 5  ปกติน่าจะได้ถุงที่ดูดีมีชาติตระกูลกว่านี้

เงินงบประมาณ เอามาลอกท่อระบายน้ำ ยังเข้าท่ากว่าเยอะเลย....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
สงสัยคงส่งมาให้ยังชีพวัน Holloween เลยโดนวีนซะ

แต่ก็นะ...ไม่แปลกใจหรอกว่าความช่วยเหลือทางราชการไทย พึ่งได้ก็มีเท่านี้แหละ
จะบอกให้ว่าครั้งก่อนที่น้ำท่วมสูงถึงเข่าจนมิดโถส้วมบ้านกรูนะจิม ก็หน่วยงานราชการนี่ล่ะ
มาทำท่อน้ำใหม่ ทำได้ฉลาดมาก ขยายท่อน้ำบนถนน แต่โบกปูนปิดท่อระบายน้ำที่ยิงออกจากบ้านกรูน่ะ

แถมขุดดีจนท่อประปาแตก มาแตกหน้าบ้านกรูเนี่ย แล้วพอไม่มีทางระบายน้ำออก ก็ท่วมสิ
ความเสียหายตอนนั้นกูว่าไม่แพ้บ้านเมิงเลยจิม พรมทั้งบ้านลอกออกทิ้งหมด โบรชัวร์ หนังสือ
ถุงกอล์ฟ เอกสารปริญญาเอกแม่กรูไปกับสายน้ำหมด มันพูดว่าไงรู้ไหม "คุณก็ทำเรื่องมาสิว่าค่าเสียหายเท่าไหร่"

ไม่โดนพ่อกรูเอาไม้กอล์ฟฟาดหน้าก็บุญแล้ว พูดมาได้ ทำเรื่อง พวกเมิงน่ะแหละครับ กรุณาคลานเข่ามาที่บ้าน
แล้วมาจดเอาไปเลยนะว่าอะไรเสียหายบ้าง ประเมินออกมาแค่ของที่ประเมินค่าได้น่ะก็ทะลุแสนแล้วโว้ย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ #PETH#

Re: J!MMY's TALK : ถุงยังชีพ!! เมิงเพิ่งเอามาแจก ตอนน้ำล&
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 14:50:57 »
พี่จิม ครับ ฮอนด้า บางพลี ทำรถพี่เป็นรอยได้ไงอะ

แล้วถ้าาศูนย์ทำรถเราเป็นรอยแบบนี้เราจะทำยังไงได้บ้างครับ เพราะผมก็โดนมาเหมือนกันแต่คนละค่าย เอาไปทิ้งไว้นานหน่อยไม่ได้เลย

ถึงแม้มันจะเล็กน้อย แต่มันรู้สึกเยอะแยะเลย

ออฟไลน์ obtheair

• Newbie
  • *
ท่านจิมครับ
ผมอยากจะบอกว่าท่านจิมยังโชคดีที่ได้ถุงยังชีพ
บ้านผมอยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา น้ำท่วมมาตั้งแต่รุ่นปู่รุ่นพ่อพ่อ ยังไม่เคยได้สักถุงเลยครับ

ออฟไลน์ VenusF

โดนครับเรื่องมาม่าเพื่ออะไรน้ำท่วมไฟฟ้าไม่ต้องถามครับจะต้มยังไง
ผมก็เคยเจอครับแต่เขามาให้ไวของแต่ละอย่างนี่สุดทั้งนั้น
ข้าวสาร(จะหุงยังไงฟ่ะไฟก็ไม่มี)มาม่า(จะต้มยังไงไฟฟ้าไม่มีใช้เปิดก็กลัวโดนดูด)
พวกปลาตากแห้งแต่ละอย่างนี่สุดๆยาพาราเก่าๆดูวันที่ผลิตตั้งแต่ชาติที่แล้ว
สุดท้ายได้ไปซื้อข้าวกล่องกินจบของที่ให้มาไร้ประโยชน์
ตอนน้ำท่วมบอกว่าจะมีรถบริการตอนเช้าไปดูมีอยู๋คันสองคันนัลถือน้ำในมากครับสองคันนี้
พอสายๆหน่อยพวกนักข่าวเอากล้องมาตั้งมาถ่ายกันแบบนี้มาเป็นสิบครับไร้ประโยชน์จริงๆ
เห็ฯจอดโชว์กันเป็ฯสิบเข้ากล้องหน้าบานอยากประเคน...เข้าหน้าจริ๊งๆ
สูๆครับคุณจิมมี่ระวังเรื่องอาหารการกินด้วยนะครับสัตว์ที่หนีน้ำด้วย
รักษษสุขภาพด้วยครับ