ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสู่กันฟังหน่อยครับว่า ใครเคยโดนตะปูทิ่มล้อมากสุดกี่ดอก  (อ่าน 4073 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
เอารถมาซ่อม ยกขึ้นฮอยปุ๋ป เจอปรสิต ทิ่มไป4 ดอก งง จุง เบย  :P จะเปลี่ยนยางดีหรือ ปะดีหว่างานนี้
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member
    รูตะปู ปะแบบแทงไหมดีที่สุด  จะกี่รูก็ปทิ่มไปเถอะครับ

เคยเจอมากสุดในรถคันเดียว3รู 

แต่ที่เจอใหญ่ที่สุดคือ น๊อตกลึงของมอไซค์ ยาว1คืบกว่าๆทะลุเข้าไปอยู่ในยาง..........

ออฟไลน์ coconut

• Jr. Member
  • **
เคยโดนเหล็กเส้น ยาวประมาณ 5 นิ้ว ตรงพื้นถนนคอนกรีตที่เป็นหลุม (ทางเข้าหมู่บ้าน) ทีแรกอุ่นใจ ถอดเอาไปปะยาง พอช่างถอดยางมาดู โอ้ววว แก้มยางไปซะแล้วว เหล็กเส้นมันคงยาวเกิน  ปลายเหล็กมันไปข่วนกับแก้มยาง แผลเกือบทะลุ            ยาวประมาณ  3 นิ้ว เลยตัดสินใจ ส่งเคลมประกัน เค้าช่วยจ่ายครึ่งนึง

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
5555 คิดเคลมประกันอยู่เหมือนกัน แต่เบี้ยปีนี้ เจ็บปวดสุดๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Nat.Jan

• **
แทงไหม กับ สติม อันไหนดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ Devil13

แทงไหม กับ สติม อันไหนดีกว่ากันครับ

ปัญหาโลกแตกครับ นานาจิตตัง
ส่วนตัวผมถ้าแผลเล็กก็แทงไหม แผลใหญ่ปะสตีมเย็น  ;D

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
สำหรับผม แทงไหมนะ แต่ต้องเป็นของคุณภาพดีหน่อย
ผมว่าการสตรีมันทำลายเนื้อยางครับ ผมมีอคติกัยการสตรีม เพราะมอเตอร์ไซค์ผมเคยสตรีมแล้ว
ยางเสียรูปเลย อันตรายมาก(ยางมอเตอร์ไซค์มันโค้งครับ ไม่แบนๆตรงๆแบบรถยนต์) จากนั้นมาแทงไหมมาตลอด
ไม่ว่าจะรถยน หรือมอเตอร์ไซค์
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ Nat.Jan

• **
ขึ้นอยู่กับแผลใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ McGiggS

• Newbie
  • *
ตั้งแต่ไปเปลี่ยนยางที่ค่อนข้างราคาแรงมา bs dueler h/p sport มา กลายเป็นขับไปไหนกังวลว่าจะเหยียบตะปู จอดเมื่อไหร่ต้องก้มดูทั้ง 4 ล้อ

วิ่งบนถนนเห็นไรเส้นอะไรเล็กๆ คิดว่าตะปู ต้องคอยหลบตลอด เครียดไปเลย แต่ก็คุ้มค่าราคามาก เส้นก่อนใช้ราคาถูกๆ วิ่งเหยียบแหลก อะไรไม่สนใจ

อาจตอบไม่ตรงความเห็น จขกท. แฮะๆ แต่ผมเครียดจริงกับเจ้าตะปูเนี่ยครับ  :'(

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ล้อหลังซ้าย พรีอุส โดนตะปูเมื่อกลางเดือนกุมภา 2 แผล

ผ่านมา 3 สัปดาห์ โดนอีก 2 แผลที่หลังขวา

Jazz ก็โดนไปเมื่อต้นปี หลังซ้าย

ปะสติมทุกตัว เพราะเอาไหมยัดรู อยู่ได้ไม่นานก็ซึมอีก

แอบเซ็งไม่เคยได้เทิร์นยางครบทั้ง 4 วงเลยตั้งแต่ขับรถมา

ออฟไลน์ Thor.1

ล้อหลังซ้าย พรีอุส โดนตะปูเมื่อกลางเดือนกุมภา 2 แผล

ผ่านมา 3 สัปดาห์ โดนอีก 2 แผลที่หลังขวา

Jazz ก็โดนไปเมื่อต้นปี หลังซ้าย

ปะสติมทุกตัว เพราะเอาไหมยัดรู อยู่ได้ไม่นานก็ซึมอีก

แอบเซ็งไม่เคยได้เทิร์นยางครบทั้ง 4 วงเลยตั้งแต่ขับรถมา

ลักษณะแผลเป็นแบบไหนครับ  ถ้าเป็นรูตะปูตำตรงๆและไม่ใหญ่เกินไปและยางไม่เก่ามาก

แทงไหมน่าจะดีที่สุด  เพราะเป็นการเอาไหมยางไปแทนที่รูตะปู และเนื้อของยางจะเบ่งมารัดไว้อีกที

ตามที่เคยทำมา ถ้ารูลักษณะนี้ ไม่เคยได้รั่วที่เดิมเลยครับ

แต่ถ้ารูเป็นลักษณะฉีก/เฉียงเป็นแนวออกยาวๆมากกว่ารูกลมๆ -รูใหญ่มาก(เกลียวน๊อตเกิน5มม.)-ยางเก่ามากจนแตกลายงา

ถ้าอย่างนี้ควรปะสตีม เพราะไหมจะเอาไม่อยู่ครับ.

ออฟไลน์ saurus

• Newbie
  • *
เคยโดน2แผลกะyaris เป็นน๊อตเกลียวปล่อยไม่ใช่ตะปู ตรงร่องยางพอดีเลยทะลุ โดนล้อหลังข้างคนขับ ยางBridgestone PlayZเป็นRun Flatอีก เลยไม่รู้วิ่งแกว่งๆอยู่2วัน ซัดเป็นร้อยท้ายย้วยมีเสียวเล็กๆ  :P

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ในชีวิตเคยโดนแค่ดอกเดียวครับ แถวดอนเมือง เซ็งเบย

4 ดอกนี่เฮ็งจริงๆนะครับพี่

;D ;D ;D

ออฟไลน์ mavin36

• **
ผมโดนล้อเดียวกัน2ดอกครับ ;D ;D