ผู้เขียน หัวข้อ: /// ช่วยแนะนำศูนย์"ฮอนด้า" ดีๆ ย่านเกษตรหน่อยครับ///  (อ่าน 11212 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
ช่วยแนะนำศูนย์ซ่อมสี - ตัวถัง ของฮอนด้าที่ดีๆ ย่านเกษตรหน่อยครับ

วันนี้จอดรถอยู่ดีๆ มีรถเข็นมาชนซะงั้น

รอยไม่ใหญ่ แต่ลึกแล้วกินเนื้อถึงเหล็กเลยครับ

แบบนี้จะซ่อมยังไงได้บ้างครับ ต้องโป๊วสีไหม กลัวสีหนา

T_T
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
ตรงปลายนวมินฝั่งไปเดอะมอล บางกะปิ  เห็นคนรู้จักกันไปเครม งานก็โอคิวน้อย  คับ

พระนครฮอนด้า เกษตร เป็นไงบ้างครับ

เคยเข้าไปเครมคุณภาพเค้าบริการดีเลย แต่ไม่รู้งานซ่อมสีเป็นยังไงบ้าง
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ HYDE--

ใช้ Accord G8 มา 5 ปี ผมเข้า ฮอนด้า รัตนาธิเบตตลอดเลยครับ เข้าอยู่ที่เดียวเลย
บริการดี ใกล้บ้าน ไม่เคยมีปัญหางี่เง่า แต่ฝีมือซ่อมสี ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ localgame

ฝั่งตรงข้ามโรงเรียนหอวัง

ออฟไลน์ jinkatana

• Newbie
  • *

ผมว่าไม่ค่อยดีนะครับ เคยไปซ่อมกันชนโดยมอไซต์เฉี่ยวมาแล้วรอบนึงสีรถผมขัดไว้เงาๆดีๆไม่เป็นเม็ดๆกลับมา
ผิวสีรถผมเป็นเม็ดๆเต็มไปหมดคิดว่า คงพ่นแบบไม่ถอดกันชนเลยน่ะครับเม็ดสีเลยฟุ้งเต็มรถผมเลย
กว่าจะขัดสีกลับมาเหมือนเดิมได้เหนื่อยเลยครับ แต่ผมเข้าไปทำมาได้ปีกว่าและครับ
ถามจากเซลเห็นเค้าว่าเปลี่ยนช่างชุดใหม่แล้วไม่รู้ว่าจะดีขึ้นรึเปล่านะครับ

ถามอีกนิดครับ

ควรจะทำสีแบบเฉพาะจุด หรือพ่นทั้งชิ้นดีครับ

นานๆเข้าจะมีัญหาอะไรไหม พอดีส่วนที่โดนเป็นโป่งเสา C ครับ ชิ้นใหญ่เลย

กลัวพ่นทั้งชิ้นแล้วเพี้ยนกันใหญ่โต

ออฟไลน์ Yeahyeahs

วองฮอนด้าทุกศูนย์ เลือกได้อย่าไปเข้าเลยครับ ดูจาก feedback ต่างๆ ผมว่าถ้าฮอนด้ามีแต่ศูนย์จากเจ้านี้ ศูนย์ฟอร์ดจะกลายเป็นศูนย์สุดประเสริฐทันที

ออฟไลน์ AkE

Honda รัตนาทิเบศร์บริการดีคับซ่อมสีก้ไม่เลวแต่คิวนานแน่นอนคับ

แต่ก้เกือบทุกที่นะคับถ้าเข้าซ่อมศูนย์ 555

ออฟไลน์ Dearsboy

• Newbie
  • *

วองฮอนด้าทุกศูนย์ เลือกได้อย่าไปเข้าเลยครับ ดูจาก feedback ต่างๆ ผมว่าถ้าฮอนด้ามีแต่ศูนย์จากเจ้านี้ ศูนย์ฟอร์ดจะกลายเป็นศูนย์สุดประเสริฐทันที
พูดซะเห็นภาพชัดเจนเลยนะครับ

ออฟไลน์ NaNaNa

ผมใช้แต่ เอกอินทรา ตรง เลียบทางด่วนรามอินทราอะครับ อิอิ ถือว่าดีเลย

ออฟไลน์ Mike

ผมใช้แต่ เอกอินทรา ตรง เลียบทางด่วนรามอินทราอะครับ อิอิ ถือว่าดีเลย

ผมไม่ประทับใจ เอกอินทรา เลย ครับ เคยเอารถเข้าไปเคลม โดนชนท้ายมา

บริการดี แต่งานซ่อม แย่

เค้าไม่ซื่อกับลูกค้า ผมโดนมาเต็มๆ ประกัน อนุมัติ เคลมเปลี่ยนฝากระโปรงท้าย

แต่เค้า เอาอันเดิม มาซ่อมให้ผม แต่แจ้งว่าเปลี่ยนใหม่ เซ็ง

แล้วก็อีกๆหลายอย่าง หรือ อะไหล่ชิ้นเล็กๆน้อยๆ เอาของราคาถูก มาใส่ พวกน็อต หรือ พุก

ไม่ได้เกรดเดียว กับ โรงงาน

อีกเรื่อง เลวร้าย ที่สุด รับไม่ได้ ผม เอาไปครูด เคสใหม่ เลยแจ้ง เคลมเพิ่ม เติม ไหนๆ ก็ซ่อมแล้ว

เค้าเลยเรียกเก็บค่า accept ก็จ่ายไป 1000 บาท

มารู้ทีหลัง จากประกัน ประกันไม่ได้เรียกเก็บ !!!! ห่านนนนนนนนนนนนนเอ้ยย
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ kbank

• Full Member

จะดีเหรอครับ ผมว่าหลีกให้ห่างศูนย์นี้และในเครือดีกว่า

ผมไม่ประทับใจ เอกอินทรา เลย ครับ เคยเอารถเข้าไปเคลม โดนชนท้ายมา

บริการดี แต่งานซ่อม แย่

เค้าไม่ซื่อกับลูกค้า ผมโดนมาเต็มๆ ประกัน อนุมัติ เคลมเปลี่ยนฝากระโปรงท้าย

แต่เค้า เอาอันเดิม มาซ่อมให้ผม แต่แจ้งว่าเปลี่ยนใหม่ เซ็ง

แล้วก็อีกๆหลายอย่าง หรือ อะไหล่ชิ้นเล็กๆน้อยๆ เอาของราคาถูก มาใส่ พวกน็อต หรือ พุก

ไม่ได้เกรดเดียว กับ โรงงาน

อีกเรื่อง เลวร้าย ที่สุด รับไม่ได้ ผม เอาไปครูด เคสใหม่ เลยแจ้ง เคลมเพิ่ม เติม ไหนๆ ก็ซ่อมแล้ว

เค้าเลยเรียกเก็บค่า accept ก็จ่ายไป 1000 บาท

มารู้ทีหลัง จากประกัน ประกันไม่ได้เรียกเก็บ !!!! ห่านนนนนนนนนนนนนเอ้ยย

โว๊ะ -0-

ผมกำลังจะเข้ามาถามเลยว่าเอกอินทราดีไหม

ผมใช้ ป.1 สินมั่นคงอยู่ ในย่านนี้ก็มีรามอินทราฮอนด้าคาร์ส์ อีกเจ้าที่ดีลอยู่

สำหรับรามอินทราฮอนด้าคาร์ส์ถือว่างานซ่อมดีไหมครับ