ผู้เขียน หัวข้อ: --ถามเซียนกล้องครับ--  (อ่าน 3280 ครั้ง)

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
--ถามเซียนกล้องครับ--
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 21:34:01 »
คือตอนนี้ผมว่าจะถอยกล้องmirrorlessมาใช้ซักตัว แต่เนื่องจากเห็นราคาประกันศูนย์กับประกันร้านมันต่างกันมาก
ใจผมตอนนี้ไปที่ประกันร้านแล้วครับ จึงอยากถามว่าจะซื้อร้านไหนที่พอจะเชื่อใจได้บ้างครับ
ที่ผมดูก็มีที่ fortune town ร้านชื่อ e. และd. ที่น่าจะเชื่อใจได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2013, 21:45:13 โดย THUIO »

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: --ถามเซียนกล้องครับ--
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 08:29:53 »
เท่าที่ผมใช้มา EC-Mall เป็นประกันร้านที่ดีครับ
ขนาดกล้องผมช่องใส่เม็มไม่ล็อก ประกันก็หมด ส่งร้านซ่อมไม่เสียเงินสักบาท
ถ้าผมจะซื้ออีกก็คงไปที่นี้แหละครับ บริการดีเกิ๊นนน  ;D

เคยอ่านในเวปว่ามีคนเอาสายชาทไปเครม ทางร้านเอาสายชาทให้ไปสำรองใช้ก่อนก็มีนะ  :D

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 08:48:13 »
เท่าที่ผมใช้มา EC-Mall เป็นประกันร้านที่ดีครับ
ขนาดกล้องผมช่องใส่เม็มไม่ล็อก ประกันก็หมด ส่งร้านซ่อมไม่เสียเงินสักบาท
ถ้าผมจะซื้ออีกก็คงไปที่นี้แหละครับ บริการดีเกิ๊นนน  ;D

เคยอ่านในเวปว่ามีคนเอาสายชาทไปเครม ทางร้านเอาสายชาทให้ไปสำรองใช้ก่อนก็มีนะ  :D

ขอบคุณครับ คงจะไปซื้อร้านนี้หล่ะครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 11:08:24 »
ออกตัวก่อนนะครับ ว่าผมเคยเข้าสาขาเดียวคือที่ฟิวเจอร์รังสิตครับ  ;D
ไงก็ลองโทรไปลองเชิงสาขาไกล้บ้านดูก่อนก็ได้ครับ  จะได้ไม่เสียเวลาเสียอารมณ์ เบอร์ค้นเอาจาก Google นะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 13:39:58 »
ออกตัวก่อนนะครับ ว่าผมเคยเข้าสาขาเดียวคือที่ฟิวเจอร์รังสิตครับ  ;D
ไงก็ลองโทรไปลองเชิงสาขาไกล้บ้านดูก่อนก็ได้ครับ  จะได้ไม่เสียเวลาเสียอารมณ์ เบอร์ค้นเอาจาก Google นะครับ
โอเคครับ

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 15:17:46 »
อยากได้บ้างจังครับ แต่ยังไม่มีโอกาสศึกษาเลย
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน