ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ด่านตรวจเริ่มออกมาระบาดอีกครั้งแล้วนะครับ  (อ่าน 4309 ครั้ง)

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
ช่วงเส้นพระราม2 ออกไปทางสมุทรสาคร ด่านเริ่มออกมาอาละวาดเยอะมากแล้วครับ

ไหนจะทำถนน ไหนจะปริมาณรถ แต่ตัวการสำคัญที่ทำให้จราจรเส้นนี้อัมพาตหนักๆเลยคือพวกด่านตรวจครับ

เพราะ กรวยส้ม นี่วางกั้นกันเต็มถนน กลายเป็นคอขวดหลายกิโลเมตร เริ่มจากด่านเส้นขาออก และเข้า สมุทรสาคร

ช่วงระหว่างปั๊มบางจาก ตรงนาโคก ระยะทาง1กิโลเมตร มีด่านถึง 3ด่าน บางด่าน มีเต๊นท์โค้กตั้ง 2อัน แล้วก็โต๊ะ

เขียนหนังสือโต๊ะไม้แบบโรงเรียนรัฐบาลสมัยก่อน2ตัว กรวยยางวางอัดเต็มริมถนน แล้วช่วงที่มาตั้งกันนี่ช่วง

คนเขาทำมหากินกันเพราะฉะนั้น ปริมาณรถโขเลยครับ ล่าสุด ด่านสุดดัง สน.บางมด อดรนทนไม่ไหว เริ่มออก

มาตั้งอีกแล้ว กลัวตกเทรนด์ ฝั่งขาออก ตรงโลตัส ช่วงทางเบี่ยงก็มีจราจรกลาง สมัยก่อน อีกฝั่งเยื้องๆกันก็มีอีกด่าน

ผมฟันธงว่า ไม่มีถนนเส้นไหนมีด่านตรวจเยอะเท่าถนนพระราม2 แล้วครับ หากใครใช้เส้นทางเส้นนี้จะสังเกตดู

ว่ารถที่มันติดกันหนักๆส่วนใหญ่เพราะด่านตรวจทั้งนั้นแหละครับ ถนน4เลน รถใหญ่วิ่งเพียบ กั๊กหายไป2เลน

เป็นคอขวด มีทางเดียวให้รถโฟลว์ได้คือต้องหักหัวรถลงไปวิ่งตรงคูน้ำกลางถนนนั่นหละครับ รถถึงหายติด

นี่ยังไม่รวม ด่านผีขนุน หลังป้อมจ่ายบัตร บริเวณขึ้้นทางพิเศษวงแหวนอุตสาหกรรม ทั้งเส้นพระราม2 ช่วงสมุทรสาคร

ถ้านับด่านบนถนน ด่านผีขนุนบนทางด่วน ถ้านับได้ไม่ถึง 7ด่านมาเหยียบยอดหน้าผมได้เลย มันจะอะไรกันขนาดนี้

ถ้าด่านจับแอลกอฮอลล์จับตอนเวลากลางคืน อะไรเทือกนี้ผมพอทำเนานะ ผมเข้าใจว่ามันลดอุบัติเหตุได้โข แต่ด่าน

กลางวันนี่ เปรียบเทียบปรับเอย วันนึงแต่ละสน. นี่รับกัน 6หลัก เป็นเรื่องปกติเลย แม่งประเทศไทย 

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ลูกเสือเข้าค่ายก่อกองไฟพระราม2บ่อยจริงๆครับ

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
ความผิดท่านคือขั้นของเรา

วันนี้ท่านจะรับข้อหาอะไรดีครับ

keanetona

เพจกับทวิตเรารักด่านตรวจกระหน่ำซัมเมอร์เซล

เยอะมาก แทนที่จะไปจับเด็กแวนท์นะ จับข้อหาจิ๊บจ๊อยนี่เหมือนตอดชัดๆ

ออฟไลน์ jojow

• Sr. Member
ช่วงนี้ด่านเยอะมากกก เกินไป
แค่ออกจากบ้านแถวเอกชัย ไปวงแหวน เจอ 3 ด่าน

ผมว่าด่านมันเยอะมากเกินไปแล้วครับ ตอนนี้
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ Amaranthe

ล่าสุด ด่านสุดดัง สน.บางมด อดรนทนไม่ไหว เริ่มออกมาตั้งอีกแล้ว กลัวตกเทรนด์

ก๊ากกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ NoName__???

มันน่าจะมีวิธีการเรียกร้องอะไรได้มากกว่านี้ นอกจากมาบ่นในเวปกัน หรือใครรู้จักพวกสื่อ น่ามาทำสกู๊ปนะ

ออฟไลน์ jumpon77

ผมว่านะมันคงแค้นคนกรุงเทพนะครับเลยจัดด่านตรวจเลยครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Tyde

เห็นด้วยเลยครับ  รถมันติดกว่าเดิมแบบเห็นได้ชัดเจนเลย 

ออฟไลน์ The plant

• Jr. Member
  • **
หมดโปรฯ เลือกตั้งแล้วครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มาอีกแว้ว

ออฟไลน์ AkE

ตำรวจหาช่องกฎหมายมาจับ อันนี้แล้วแต่คนคับไม่ว่ากัน ที่ห่วยกว่าคือกฎหมายคับเปนเรื่องที่ผมว่าน่าทุเรศประเทศไทยคับ

กฎหมายห่วยและมันมีคนบางคนหาช่องทางจากช่องว่างกฎหมายคับ แย่สุดๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
นี่มันเข้าขั้น ทำมาหาแดก กันเลยนะเนี่ย!

โอย น่าเบื่อ

GreenG

เบื่อมาก เซ็ง ;)

ออฟไลน์ apinui

ถ้ารถเดิมๆ ขับผ่านได้ไม่ต้องกลัวครับ

แต่ถ้าแต่งมา โหลดมา ฝากระโปรงดำ ฯลฯ โดนแน่ๆครับ

เคยได้ยินมาว่า(จากเพื่อนตำรวจ) เงินที่ได้ เข้าโรงพักครึ่งนึง (เข้าโรงพักนี่คือส่งนายนะครับ) แบ่งกันในทีม ครึ่งนึง .....

เดือนๆนึง ยืนตากแดดบ่อยหน่อยก็ได้กัน 2-3หมื่นต่อเดือนแล้วครับ

ออฟไลน์ Hahaha

• **
น่าจะเอาเวลาไปจับโจรมากกว่านะพวกตำรวยหัวขวดเนี่ย ไม่เข้าใจมาตั้งด่านตอนกลางวันเพื่อ? คนเค้าจะทำมาหากินกัน ตังไม่มีแม่งก็ไถอยู่นั่นอะ ปวดหัวกับตำรวจไทย

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ตำรวยหัวขวด >:(

ก็เลยไม่ได้เลือกตำรวย เป็นผู้ว่า

555 อยู่ต่างจังหวัด เลือกไม่ได้จ้า...
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ @Route@

• **
ใช้อยู่เหมือนกันครับเส้นนั้น รถติดทั้งุถนนที่กำลังสร้าง สะพานที่ยังสร้างไม่เสร็จ แถมยังตัดต้นไม้กลางถนน ตรงกลาง เจอด่าน อีก ไอ้ที่สำคัญ เลนขวาที่กับกันมาเร็วๆ พอเจอด่านเบรกกันตัวโก่งผมเห็นรอยชนกันยาวสามสี่คันประจำ ระวังกันด้วยครับ สำหรับถนนพระรามสอง ดังกล่าวครับอันตรายจริงๆ