ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เรียง Review ตามเก่าใหม่อะครับ  (อ่าน 24634 ครั้ง)

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
คือ ผมว่าเรียงแบบที่เป็นอยู่นี้มันยากต่อการหาอะครับ :D
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: อยากให้เรียง Review ตามเก่าใหม่อะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 12:43:46 »
ขอบคุณมากครับ

ในเบื้องต้นที่เราคยุกัน มีการพูดคุยถึงประเด็นนี้แล้ว

อยากจะเรียงตามเก่าใหม่เหมือนกันครับ

แต่ปัญหาก็คือ

ตอนนี้ รีวิวเก่าๆ ที่เคยทำเอาไว้ ยังอัพโหลดเข้าเว็บขึ้นไปได้ไม่ครบเลย และต้องใช้เวลาอีกพักใหญ่ๆ
เพราะวันหนึ่งๆ จะทำได้มากสุดคือแค่ 1-2 รีวิว เท่านั้น มันต้องใช้เวลาพอสมควรในการอัพรูปขึ้นไปครับ

ถ้าครบเมื่อไหร่ จึงจะเริ่มปรับปรุงในส่วนตรงนี้ได้ครับผม

รับไว้พิจารณา และจะหาทางดำเนินการในเรื่องนี้ภายหลังครับ
ขอบพระคุณมากครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากให้เรียง Review ตามเก่าใหม่อะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 15:30:56 »

ในเบื้องต้นที่เราคยุกัน มีการพูดคุยถึงประเด็นนี้แล้ว

อยากจะเรียงตามเก่าใหม่เหมือนกันครับ

ตอนนี้ รีวิวเก่าๆ ที่เคยทำเอาไว้ ยังอัพโหลดเข้าเว็บขึ้นไปได้ไม่ครบเลย และต้องใช้เวลาอีกพักใหญ่ๆ
เพราะวันหนึ่งๆ จะทำได้มากสุดคือแค่ 1-2 รีวิว เท่านั้น มันต้องใช้เวลาพอสมควรในการอัพรูปขึ้นไปครับ

ถ้าครบเมื่อไหร่ จึงจะเริ่มปรับปรุงในส่วนตรงนี้ได้ครับผม

รับไว้พิจารณา และจะหาทางดำเนินการในเรื่องนี้ภายหลังครับ

เป็นกำลังใจให้โหลดให้ครบนะครับ โดยเฉพาะที่เคยReview ไว้ใน pantip.com ข้อมูลดี ๆ ควรค่าแก่การเก็บมาก ๆ อีกหน่อยจะกลายเป็น Automobile Encyclopedia แห่งชาติไปเลยครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 19:08:44 »

เป็นกำลังใจให้โหลดให้ครบนะครับ โดยเฉพาะที่เคยReview ไว้ใน pantip.com ข้อมูลดี ๆ ควรค่าแก่การเก็บมาก ๆ อีกหน่อยจะกลายเป็น Automobile Encyclopedia แห่งชาติไปเลยครับ

โห โครงการใหญ่ครับ แต่ผมว่าถ้าเป็นไปได้ก็จะดีครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 02:39:26 »
จริงๆแล้ว ในเฟส ที่ 4 ยังมีโครงการมหึมามากกว่านี้อีก
แต่นั่น เราต้องมี server เองสถานเดียว สำหรับรองรับกิจกรรมที่จะเกิดขึ้น

ลองนึกดูว่า จะดีแค่ไหน ถ้าคุณสามารถเปิดอ่าน แค็ตตาล็อกรถที่ผมสะสมไว้ในคอลเลคชัน กว่า 6-7 พันเล่ม/แผ่น ที่อยู่ในบ้านผม ได้จากคอมพิวเตอร์บ้านคุณเอง....

นี่ละครับ ผมถึงบอกว่า กว่าจะถึงวันนั้นได้ ต้องใช้เวลาเดินทางอีกยาวไกลเลยทีเดียว ไม่ใช่หนทางง่ายๆด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ veerajun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 15:10:23 »
เห็นด้วยครับเรื่องการเรียงตามวันที่รีวิว(หรืออัพขึ้นเว็บ)

หรืออีกทางนึงก็คือ ให้ผู้อ่านเลือกเองว่าต้องการเรียงแบบไหน
sort by date
sort by category
sort by price
sort by CC.
sort by brand

เพราะผมแบ่งประเภทรถไม่เป็น

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 07:57:21 »
จริงๆแล้ว ในเฟส ที่ 4 ยังมีโครงการมหึมามากกว่านี้อีก
แต่นั่น เราต้องมี server เองสถานเดียว สำหรับรองรับกิจกรรมที่จะเกิดขึ้น

ลองนึกดูว่า จะดีแค่ไหน ถ้าคุณสามารถเปิดอ่าน แค็ตตาล็อกรถที่ผมสะสมไว้ในคอลเลคชัน กว่า 6-7 พันเล่ม/แผ่น ที่อยู่ในบ้านผม ได้จากคอมพิวเตอร์บ้านคุณเอง....

นี่ละครับ ผมถึงบอกว่า กว่าจะถึงวันนั้นได้ ต้องใช้เวลาเดินทางอีกยาวไกลเลยทีเดียว ไม่ใช่หนทางง่ายๆด้วยซ้ำ

โอ๊ววววววววววววววว คุณจิมมี่เก็บไว้ในรูปแบบ PDF ก่อนสิครับ จะได้ป้องกันการเสียหายของข้อมูลได้ อนาคตผมว่าถ้ามีจะเป็นอะไรที่สุดยอดมาก ถึงมากที่สุด
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011