ผู้เขียน หัวข้อ: ใครติดตามเพจเรารักด่านตรวจบ้างครับ  (อ่าน 9222 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ผมพึ่งติดตามวันแรกอึ้งเลยครับ บอกมากไปมั้ย ตี1-ตี2ยังโพสอยู่เลย แถมรายละเอียดมากเกินไปว่าตรวจไรบ้าง ผมเริ่มคิดว่าข้อเสียจะมากกว่าข้อดีแล้วนะครับ  ตอนแรกคิดว่าโพสแค่กลางวัน มีทางให้เค้าหยุดโพสมั้ยครับเนี้ย พวกผิดกฎหมายเต็มถนนแน่ๆตอนกลางคืน ถ้าเค้าโพสไปเรื่อยๆแบบนี้แล้วคนติดตามเป็นแสนอุบัติเหตุเพิ่มหนักแน่ๆเลยครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: ใครติดตามเพจเรารักด่านตรวจบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:31:23 »
ผมรู้สึกเฉยๆ เพราะถ้าเราไม่ทำผิดกฎจราจร วิ่งเข้าด่านไปตำก็ทำอะไรเราไม่ได้ ถ้าเจอข้อหาพิสดารก็ถ่ายคลิป

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
Re: ใครติดตามเพจเรารักด่านตรวจบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:48:36 »
เหมือนชี้โพรงให้กับผู้กระทำความผิด พวกขนยา ค้าของเถื่อน
ส่วนตัวไม่เห็นด้วยกับเพจนั้นครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:56:28 »
ผมติดตามมานานแล้วครับ เป็นเพจที่มีประโยชน์ ทำให้ผมตัดใจขึ้น taxi เวลาไปดื่ม
ด่านวันนึง2_3 ร้อย ส่วนพวกผู้ค้ายา หรือ อื่นๆ เค้าหนีเก่งกว่าที่คิด ไม่ต้องอาศัยเพจแบบนี้
อย่าลืมว่า ตำรวจส่วนใหญ่ก็เข้าเพจนี้เหมือนกัน จะได้ดักขาเมาถูก

โดยส่วนตัวผมเห็นว่ามีประโยชน์มากกว่าโทษ คุณลองใช้มอเตอร์ไซด์แล้วจะเข้าใจ การหลบพวกรีดไถ ทำให้มีเงินเหลือกลับบ้านบ้าง
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 10:45:29 »
ผมติดตามครับ

แต่ยังไม่มีรถขับเป็นของตัวเองเลย

เอาไว้อ่านเฉยๆ  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 11:59:09 »
ระวังขับรถกลางคืน จะพวกนี้เมามา ขับรถชนเดือดร้อนชาวบ้านจะรู้สึกถ้าเป็นญาติพี่น้องเราจะทำอย่างไร สนับสนุนกันเข้าไปเรื่องเลี่ยงกฏหมาย

ปล. ไม่เคยโดนรีดไถ่ ไม่กลัวครับ เพราะไม่ได้ทำอะไรผิด (ตำรวจทำให้อะไรคนมีความรู้ไม่ได้หรอก)

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 12:59:18 »
^
^
^

พูดถึง กรณีเมาแล้วขับ ....

ถ้าเค้ามีสติเปิด Facebook อ่านก่อนสต๊าดรถได้ ผมว่าเค้าไม่เมาหรอกครับ ......

คุณว่าจริงมะ .......

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 13:02:53 »
^
^
^

ถ้าเค้ามีสติเปิด Facebook อ่านก่อนสต๊าดรถได้ ผมว่าเค้าไม่เมาหรอกครับ ......

ผมว่าไม่จริงครับ ประสบการณ์การตรงครับ ;D

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 14:02:13 »
^
^
^

เมามีหลายระดับมากๆครับ ผมว่าขับรถใช้สติกับสมาธิมากกว่าการเปิดดู หรือแค่จำจากที่เพื่อนเปิดดูแล้วบอกให้เลี่ยงได้นะครับ

เปิดเฟสบุคเจอโพสไม่หยุดผมนนี่กลัวมากเลย เวลาขับตอนกลางคืน แล้วไม่เจอด่าน ไอ้พวกเมาจะขับอ้อมหนีมาทางนี้รึเปล่า

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 14:03:36 »
ผมขับรถกลางคืนบ่อย ด่านมันก้อยู่ที่เดิมๆ ขี้เมาทั้งหลายคงรู้อยู่แล้วแหละว่่าด่านอยู่ไหนไม่ต้องพึ่งของแบบนี้หรอก

ส่วนพวกขนของนี่ก้มีเส้นสายกับตำรวจอยู่แล้ว ขนาดชาวบ้านไปแจ้งยังทำไรไม่ได้เลย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 14:15:25 »
ผมขับรถกลางคืนบ่อย ด่านมันก้อยู่ที่เดิมๆ ขี้เมาทั้งหลายคงรู้อยู่แล้วแหละว่่าด่านอยู่ไหนไม่ต้องพึ่งของแบบนี้หรอก

ส่วนพวกขนของนี่ก้มีเส้นสายกับตำรวจอยู่แล้ว ขนาดชาวบ้านไปแจ้งยังทำไรไม่ได้เลย
เฮ้อ อันตรายจริงๆ แบบนี้คงพกปืนกันเกลื่อน โคตรน่ากลัว ไม่น่าหละข่าวมีแบบนี้เรื่อยๆ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 15:16:42 »
ผมเคยเรียน ม.เกษตร บางเขนและกำแพงแสน ใช้ มอไซด์ honda sonic เป็นพาหนะ
เจอด่าน ได้รับข้อหา ดังต่อไปนี้ครับ ลองพิจารณาดูว่ามีส่วนไหนผิดกฏหมาย แต่ที่แน่ๆ เสียเงินให้ตำรวจทุกครั้งด้วยความจำใจครับ
เลยมองมองว่า ข้อมูลเตือนในเพจดังกล่าวมีประโยชน์
1. แต่งกายไม่เรียบร้อย ใส่รองเท้าแตะ
2. ดัดแปลงสภาพรถ ไม่เอาที่พักเท้าหลังขึ้น
3. ไม่พกเล่มทะเบียน คือ พกแต่สำเนาครับ เอาเล่มจริงใส่ไว้ รถหายสบายเลย
4. แต่งกายรุ่มร่าม ไม่เอาเสื้อแจ็คเก๊ตเข้าในกางเกง
5. ขับขี่ไม่ชิดขอบทางซ้าย แต่ไปดักจับ 50 ม ที่ทางแยกก่อนผมเลี้ยวขวา
6. สภาพรถไม่พร้อมใช้งาน จาก เติมน้ำมันไม่เต็มถังเวลาเข้าด่าน
7. สภาพรถไม่พร้อมใช้งาน จาก โซ่หย่อน 
และอีกหลายๆ ข้อหา ทั้งๆที่สภาพรถผมเดิมๆ พรบ สำเนาทะเบียน ใบขับขี่พร้อม หมวกกันน็อคมี มอก
คิดว่า คนที่ใช้ 2 ล้อ ทำมาหากิน หรือ เดินทาง อยากเข้าด่านหรืออยากเลี่ยงครับ
บางครั้งด่านเป็นตำรวจจราจรกลาง ให้ไปเสียเงินที่พระราม4 แม้ถูกจับแถวๆชานเมือง เสียงาน เสียเวลา ระหว่างทางไปกลับ ไปอยู่ผิดเลน โดนอีก
คิดว่าทำถูกต้องทั้งหมดจะไม่โดนรีดไถเหรอครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Supernova

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 16:18:17 »
เพจนี้เริ่มต้นเค้าตั้งไว้เตือนคนขี่มอเตอร์ไซค์ครับ ใครขี่มอไซค์เคยโดนจะเข้าใจความรู้สึก ใครยังไม่เคยโดนก็พูดได้ครับ เรื่องคนเมา ขนยา เค้าไม่ได้เจตนาให้เป็นช่องทางหรอกครับ อีกอย่างพวกนี้เค้าไม่ต้องพึ่งเพจนี่หรอก เค้ารู้ช่องอยู่แล้ว แล้วเพจนี้ไม่ได้เตือนได้ทุกด่าน บางทีที่ไม่ได้เตือนก็มีด่าน บางทีที่บอกว่ามีด่านพอผ่านไปก็เลิกด่านไปแล้ว

ออฟไลน์ keangac

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 18:09:56 »
ถ้าตำรวจจะปล้นประชาชนที่ขี่มอเตอไซด์ เราก็ต้องหาทางช่วยคนบนท้องถนนครับ   

ออฟไลน์ PRAIWAN6624

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 20:53:36 »
ถ้าสำหรับผม จังหวัดผม จังหวัดที่ขึ้นชื่อที่สุดทั้งด่านทางหลวง ด่านภูธร ด่านเป่าแอลกอฮอล์ ถ้าจะดื่มผมจะดื่มไปสองสามแก้วแล้วค่อยกลับไปกินต่อที่บ้าน แต่เวลามีงานเลี้ยงกันที ต้องประชุมหาเส้นทางกลับกันล่วงหน้าเพราะว่าขนาดขับไปทางซอยเล็กๆ พี่แกยังไปตั้งเลยครับและเปลี่ยนที่ตั้งกันแทบทุกชั่วโมง
คนทำธุรกิจบ่นอุบกันเลยเลยทีเดียวกลางคืนเงียบเหงาและแท็กซี่ก็มีน้อยเกินกว่าที่บรรดานักเที่ยวต้องการ จังหวัดผมเลยมีถึงสองเพจ
https://www.facebook.com/groups/323436067760964/
https://www.facebook.com/groups/220264921346438/
สงสารแต่นักเรียนนักศึกษษ โดนดักเอาหน้ามหาวิทยาลัย ในข้อหาแปลกๆ

ออฟไลน์ kendo393

• **
  • ชีวิตลิขิตด้วยมือตนเอง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 00:00:16 »
ผมอ่านนะ แต่ปกติไม่ดื่มกลัวติดใจ เลยไม่ดื่มเลย.

เพจนั่นเกิดจากคนหาทางออกครับ. เหมือนสายยางเอานิ้วปิดมากๆ น้ำหาทางออกก็พุ่งแรง  มันต้องทางสายกลาง ไม่ใช่ไถดะขนาดนี้
ขับ 100 นึงก็โดนจับ. ชิดซ้ายมาบอกชิดขวา.  อย่างน้องข้างบนขี่มอไซค์เจอแบบนั้นทุกวันก็เซ็ง

ออฟไลน์ Yojinboh!!

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 06:27:04 »
ผมเคยเรียน ม.เกษตร บางเขนและกำแพงแสน ใช้ มอไซด์ honda sonic เป็นพาหนะ
เจอด่าน ได้รับข้อหา ดังต่อไปนี้ครับ ลองพิจารณาดูว่ามีส่วนไหนผิดกฏหมาย แต่ที่แน่ๆ เสียเงินให้ตำรวจทุกครั้งด้วยความจำใจครับ
เลยมองมองว่า ข้อมูลเตือนในเพจดังกล่าวมีประโยชน์
1. แต่งกายไม่เรียบร้อย ใส่รองเท้าแตะ
2. ดัดแปลงสภาพรถ ไม่เอาที่พักเท้าหลังขึ้น
3. ไม่พกเล่มทะเบียน คือ พกแต่สำเนาครับ เอาเล่มจริงใส่ไว้ รถหายสบายเลย
4. แต่งกายรุ่มร่าม ไม่เอาเสื้อแจ็คเก๊ตเข้าในกางเกง
5. ขับขี่ไม่ชิดขอบทางซ้าย แต่ไปดักจับ 50 ม ที่ทางแยกก่อนผมเลี้ยวขวา
6. สภาพรถไม่พร้อมใช้งาน จาก เติมน้ำมันไม่เต็มถังเวลาเข้าด่าน
7. สภาพรถไม่พร้อมใช้งาน จาก โซ่หย่อน 
และอีกหลายๆ ข้อหา ทั้งๆที่สภาพรถผมเดิมๆ พรบ สำเนาทะเบียน ใบขับขี่พร้อม หมวกกันน็อคมี มอก
คิดว่า คนที่ใช้ 2 ล้อ ทำมาหากิน หรือ เดินทาง อยากเข้าด่านหรืออยากเลี่ยงครับ
บางครั้งด่านเป็นตำรวจจราจรกลาง ให้ไปเสียเงินที่พระราม4 แม้ถูกจับแถวๆชานเมือง เสียงาน เสียเวลา ระหว่างทางไปกลับ ไปอยู่ผิดเลน โดนอีก
คิดว่าทำถูกต้องทั้งหมดจะไม่โดนรีดไถเหรอครับ

เเบบว่าโดนเเต่ข้อหา ปัญญาอ่อนทั้งนั้นเลยนะครับ   ถ้ามันจะเอาตังเรานี่ ข้อหาอะไรมันก็ตั้งมั่วมาได้ทั้งนั้นเเหละครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 11:33:14 »
ผมตอบเจ้าของกระทู้คนเดียวนะ ที่มันเตือนจนรำคาญ...

คุณก็แค่เลิกกด like หรือเลิกติดตามไปสิครับ จะติดตามให้มันรำคาญทำไม ไม่เข้าใจ
ปัญหาง่ายๆแบบนี้ทำไมแก้ไขเองไม่ได้ จนต้องมาบ่นๆ บนเวปหล่ะครับ

ส่วนคนแอนตี้ก็แค่ไม่ต้องไปอ่านแค่นั้นแหละครับ จบๆ

ส่วนคนที่ชอบ ผมเองก็ชอบครับ แต่ไม่ได้ชอบเพราะให้เราเลี่ยงหรอก เพราะรถผมไม่ผิดกฎหมายอยู่แล้ว
แต่ชอบเพราะมันฮาครับ แค่นั้นแหละ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 12:11:56 »
ผมตอบเจ้าของกระทู้คนเดียวนะ ที่มันเตือนจนรำคาญ...

คุณก็แค่เลิกกด like หรือเลิกติดตามไปสิครับ จะติดตามให้มันรำคาญทำไม ไม่เข้าใจ
ปัญหาง่ายๆแบบนี้ทำไมแก้ไขเองไม่ได้ จนต้องมาบ่นๆ บนเวปหล่ะครับ

ส่วนคนแอนตี้ก็แค่ไม่ต้องไปอ่านแค่นั้นแหละครับ จบๆ

ส่วนคนที่ชอบ ผมเองก็ชอบครับ แต่ไม่ได้ชอบเพราะให้เราเลี่ยงหรอก เพราะรถผมไม่ผิดกฎหมายอยู่แล้ว
แต่ชอบเพราะมันฮาครับ แค่นั้นแหละ
ผมไม่เคยบอกว่ารำคานครับ ถ้าเรื่องแค่นั้นคงไม่มาตั้งกวนทุกคนแบบนี้ อ่านให้ละเอียดบ้างนะครับ โตๆกันแล้ว
แต่เพราะเป็นห่วงตัวผมเองที่พ่อกับแม่และญาติและคนอื่นที่ใช้ถนนอย่างมีสติ เวลาขับรถกลางคืน ถ้าขับเส้น ตรงกับที่ไม่มีโพสบอก พวกเมาก็อ้อมมาขับได้หรือรวมถึงพวกที่ทำผิดกฏหมายพกอาวุธเพราะถ้าติมตามเพจก็ต้องหลบอ้อมหนีแน่นอน  เพื่อนของเพื่อนผมเมาเดินเซเลย มันบอกให้แฟนเปิดเพจดูเส้นไหนมีไม่มีระหว่างทางกลับตลอด เสร็จแล้วก็รอดด่านแต่ไม่รอดชนรถคันอื่น ทำให้รถที่โดนไปเสยฟุตบาตแล้วคว่ำ
ผมก็โอเคกับโพสกลางวันมากๆด้วย มันช่วยให้รถไม่ติดจริงๆ ไม่ได้มีปัญหากับการโพสบอกกลางวันเลย แต่กลางคืนมันเพิ่มความเสี่ยง สำหรับคนที่เกิดมาไม่ดื่มเลยอย่างครอบครัวผม ญาติผมแต่ละคนก็นักธุรกิจทำงานดึกกลับดึก อาจดูเหมือนเล็กๆน้อยๆ ลองไล่อ่านข่าวดูนะครับตอนกลางคืนทุกวันนี้เป็นยังไงบ้าง

ส่วนที่คุณบอก" แต่ไม่ได้ชอบเพราะให้เราเลี่ยงหรอก เพราะรถผมไม่ผิดกฎหมายอยู่แล้ว" แค่ผมกดลองไล่กลับไปอ่านคนที่เคยโดนจับข้อหาต่างๆในเว็บ สงสัยมีแต่รถคนที่ผิดกฎหมายมั้งครับ...

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?action=printpage;topic=28179.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2013, 12:29:35 โดย -Anonymous- »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 01:59:19 »
อาร์ต!!! หยุด!!!
อย่าตอบในลักษณะที่ก่อดราม่าแบบนี้!

กฎของเว็บมี ช่วยปฏิบัติตามด้วย!

---------------------------------------------------

คุณเจ้าของกระทู้ครับ...

มุมนึง ผมเห็นด้วยกับคุณ
แต่จากที่ผมมีประสบการณ์กับด่านตรวจตอนกลางคืนมา
ค้นรถผมทั้งที่ไม่มีหมาย และค้นรถทดสอบด้วย
แล้วตัวเป้งประจำด่าน จ้องหน้าเหมือนจะหาเรื่องเอาผิดผมให้ได้ แต่ทำอะไรผมไม่ได้เนี่ยนะ
ถ้าไม่ได้ ลุกน้อง ที่น่ารักมาก ช่วยเหลือเราอย่างดี วันนั้น ผมคงนอนคุกแล้ว ทั้งที่ผมไม่มีความผิดเนี่ยนะ??

แบบนี้ จะให้ผมคิดยังไงดีครับ?

[-------------------------------

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 09:25:41 »
ประเด็นของเจ้าของกระทู้ คือความถูกต้องหรือเหมาะสมของเนื้อหาในเพจนั้น มากกว่าเรื่องน่ารำคาญที่มันเตือนบ่อยนะครับ

ผมคิดว่าเราต้องแยกแยะเรื่องความถูกผิด ออกจากเรื่องความชอบส่วนบุคคล
เรื่องที่ผิด ยังไงมันก็ยังผิด ถึงแม้ว่าคุณจะชอบมันขนาดไหนก็ตาม
และการปิดหูปิดตาทำเป็นไม่เห็น มันไม่ใช่การแก้ไขปัญหาครับ

ผมเรียกว่าเลี่ยงปัญหา หรือละเลยต่อความรับผิดชอบในสังคม

แล้วมันก็เป็นปัญหาที่อยู่ในรากเหง้าของสังคมเราทุกวันนี้ อะไรผิดอะไรไม่ดีก็ปล่อยผ่าน
ตั้งแต่เรื่องการเคารพกฎจราจร ไปจนกระทั่งเรื่องศีลธรรมจรรยา
จนทุกวันนี้หลายคนเอาคำว่า น้ำใจ มาเป็นข้ออ้าง ในการทำผิดกฎหมาย

ถ้าคุณอาร์ตยังแยกแยะประเด็นตรงนี้ไม่ออก ผมคิดว่าลองกลับไปพิจารณาให้ดีก่อนกลับมาตอบน่าจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ biancocelesti

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 10:41:01 »
^
^
^

ผมว่าไม่จริงครับ ประสบการณ์การตรงครับ ;D

ผมว่าจริงครับ ถ้าคุณมีสติเปิดมือถือขึ้นมาอ่านข้อความเล็กๆในนั้น

แล้วเลื่อนลงไปไล่หาเรื่อยๆจนเจอว่า ทางที่คุณจะไปนั้นมีด่านหรือเปล่า

ผมว่าคุณไม่เมาแล้วแหละครับ ขนาดผมนอนอยู่บ้านแล้วลองอ่านดูขำๆ

กว่าผมจะรู้ว่า โห แถวบ่อนไก่ คืนนั้นมีด่านด้วย ตาแทบลายครับ

ส่วนถามว่ามันมีประโยชน์อะไรหรือเปล่า ผมมีตัวอย่างครับ

มีเเพื่อนผมคนนึง เป็นผู้หญิง ไม่ดื่มเหล้า ดื่มไม่ได้เลย แค่แก้วเดียวผื่นก็ขึ้นทั่วตัวแล้ว

ไปงานแต่งงานเพื่อน ไม่ได้ดื่ม ขับรถกลับบ้านคนเดียว เจอด่าน พร้อมเครื่องเป่าดัมมี่

เป่าเสร็จ แอลกอฮอลขึ้นปี๊ด เจ้าตัวตกใจ ช๊อค เสียขวัญ ร้องไห้

ทีนี้ละครับ ลำบากคนเมานั่งแท๊กซี่ไปช่วยประกันคนไม่เมา ยังไงก็ไม่ยอม เลยไปเป่าอีกทีที่ สน.

ทีนี้เครื่องที่ สน. ขึ้น ศูนย์ ลองคิดดูสิครับ อะไรหลีกเลี่ยงได้ ก็ควรหลีกเลี่ยง ใช่มั้ยครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 10:49:37 »
อาร์ต!!! หยุด!!!
อย่าตอบในลักษณะที่ก่อดราม่าแบบนี้!

กฎของเว็บมี ช่วยปฏิบัติตามด้วย!

---------------------------------------------------

คุณเจ้าของกระทู้ครับ...

มุมนึง ผมเห็นด้วยกับคุณ
แต่จากที่ผมมีประสบการณ์กับด่านตรวจตอนกลางคืนมา
ค้นรถผมทั้งที่ไม่มีหมาย และค้นรถทดสอบด้วย
แล้วตัวเป้งประจำด่าน จ้องหน้าเหมือนจะหาเรื่องเอาผิดผมให้ได้ แต่ทำอะไรผมไม่ได้เนี่ยนะ
ถ้าไม่ได้ ลุกน้อง ที่น่ารักมาก ช่วยเหลือเราอย่างดี วันนั้น ผมคงนอนคุกแล้ว ทั้งที่ผมไม่มีความผิดเนี่ยนะ??

แบบนี้ จะให้ผมคิดยังไงดีครับ?

[-------------------------------

ขอโทษครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 11:03:42 »
ไม่ต้องขอโทษผมหรอกครับ

คุณเจ้าของกระทู้ไม่ได้ทำอะไรผิดครับ

เราอาจมีความคิดเห็นต่างกันแค่นั้นเลย

ไม่จำเป็นที่เราสองคนจะต้องคิดเห็นตรงกันครับ

สบายใจได้