ผู้เขียน หัวข้อ: โดนใบสั่งส่งถึงบ้านตั้งแต่พฤษจิกายนปีที่แล้วต้องไปจ่ายที่ไหนครับ  (อ่าน 4055 ครั้ง)

ออฟไลน์ tvc597

• Jr. Member
  • **
วันนี้พึ่งมีใบสั่งมาถึงบ้านเหตุการณ์ตั้งแต่เดือนพฤษจิกายนปีที่แล้วขับรถผิดช่องทางต้องไปจ่ายที่ไหนครับแล้วเท่าไหร่ใครพอรู้บ้างจ่ายโรงพักแถวบ้านได้ไหมโดนใบสั่งแถวเมืองนนแต่บ้านอยู่บางนา

ออฟไลน์ Kuro

• Full Member
ในใบสั่งเค้าก็มีรายละเอียดครบถ้วนไม่ใช่หรอคับ?

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
โดนที่ไหนก็ไปจ่ายที่นั่น หรือจะจ่ายทางธนาณัติก็ได้

ออฟไลน์ domo24

• Full Member
ไม่ต้องจ่ายละครับ ผ่านมาสามเดือนแล้วนั่น 555
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
ผมโดน  16 มค ด้วยข้อหา ความเร็ว 113 เส้น สุวินทวงศ์ เพิ่งได้ใบสั่งมา2วันก่อน
ยังไม่ได้จ่ายเหมือนกันครับ แต่จ่ายภาษีต่อทะเบียนไปเมื่อเดือนก่อน ก็ไม่มีปัญหาว่าต่อไม่ได้ หรือ ต้องเสียค่าปรับก่อน
ไม่ได้สนับสนุนให้ไม่จ่าย แต่เคสผม คงไม่จ่ายล่ะครับ
ถ้าให้สบายใจก็ไปจ่ายที่ สน ที่ออกใบสั่งครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ peterpat

• Sr. Member
เคยได้ยินจากเพื่อนพ่อผมมาว่า ใบสั่งที่ระบุว่าเราผิดกฏหมายจราจรอะไรก็ตามนั้น มีอายุความ 1 ปี
ฉะนั้นถ้าเสียภาษีประจำปีไปแล้วใบสั่งเพิ่งส่งมาถึงและใบสั่งระบุวันที่ก่อนเสียภาษี ไม่ต้องจ่ายก็ได้ปีหน้าก็ต่อทะเบียนได้
เพราะหมดอายุความไปแล้ว ไม่รู้จริงหรือเปล่านะครับ แต่เพื่อนพ่อผมเค้าไม่จ่ายก็ต่อทะเบียนได้ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ไม่ได้สนับสนุนให้ไม่ไปจ่ายนะครับ ทำผิดก็ควรรับผิดครับ ที่บ้านผมก็จ่ายทุกใบครับไม่อยากมีปัญหา

ออฟไลน์ tvc597

• **
เจอรายละเอียดแล้วครับขอบคุณทุกท่านคงไปจ่ายนะครับแต่อาทิตย์หน้าทั้งอาทิตย์ก็ยังไม่ว่างต้องรอปลายเดือนนะครับเลยมา 3 เดือนแล้วแต่ผมพึ่งได้รับเมื่อวานจริงๆไม่รู้มี + เพิ่มหรือเปล่าขอบคุณอีกทีครับ

ออฟไลน์ ryukin

• **
จ่ายที่ทำการไปรษณีย์ก็ได้ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เคาเตอร์เซอวิสก็รับนี่ครับ