ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องผู้จะมีสิทธิ์ซื้อรถพวกรุ่น limited edition  (อ่าน 3834 ครั้ง)

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
พอดีเห็นข่าวเกี่ยวกับรถ limited รุ่นต่างๆ บ้างผลิต 20 คัน บ้างผลิต 3 คัน บ้างผลิต 499 คัน
และทุกครั้งข่าวพวกนี้ก็จะลงท้ายว่าจองหมดแล้ว
อยากทราบว่าเขามีเกณอะไรสำหรับผู้ที่ได้สิทธ์จองครับ เพราะเชื่อว่ารถพวกนี้ ความต้องการเกินจำนวนผลิตแน่ๆ
แล้วแต่ละท่านที่อยากได้คงเป็น ลูกค้าชั้นดีของแบรนด์นั้นๆ แน่ แล้วเมื่อเขาไปจองแล้วไม่ได้ ความสัมพันธ์
ระหว่างลูกค้าชั้นเยี่ยมกับตัวแบรนด์มันจะไม่แย่หรอครับ :-\

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
คงต้องเป็นลูกค้าเก่าและลูกค้าที่vipสุดๆ อย่าว่าแต่ยี่ห้อหรูเลยครับ ขนาดโตโยต้า แคมรี่ acv40 2.4 extemo จำกัดแค่150คัน ยังซื้อยากเลยครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
mazda2 กับ 3 ยังยากเลย  >:(
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออนไลน์ Buffy

บางรุ่นก็เชิญให้เป็นเจ้าของ

บางยี่ห้อต้องเคยครอบครองรุ่นนั้นมาแล้วกี่ gen .....

บางประเทศได้โควต้ากี่คัน

ราวราวนี้แหละครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

พูดยากครับ วีออส เทอร์โบ 600 คัน ขายแทบไม่หมด 325i Sport 48 คัน ที่บ้านมีคันนึง แล้วแต่การประชาสัมพันธ์หรือการได้รับข่าวของลูกค้าด้วยมั้งครับ
คงต้องเป็นลูกค้าเก่าและลูกค้าที่vipสุดๆ อย่าว่าแต่ยี่ห้อหรูเลยครับ ขนาดโตโยต้า แคมรี่ acv40 2.4 extemo จำกัดแค่150คัน ยังซื้อยากเลยครับ
ก็แคมรี่ ACV40 เป็นรถหรูไงครับ

ออฟไลน์ Tan Int

ถ้าพวก Supercar ทั้งหลายนั่น มีข้อจำกัดต่างกันไป เอาแค่ ferrari ก่อนนะ
เช่น ต้องเป็นลูกค้าเก่า(แบบ VIP มากๆๆ) หรือต้องมีรถรุ่นที่เขากำหนดไว้(รู้สึกว่ารุ่น 599GTO ผู้มีสิทธิ์ซื้อต้องมีรุ่น enzo ferrari อยู่แล้ว)

บางรุ่น ให้โควตาแบบจำกัดจำนวนในแต่ละประเทศ เช่น Lexus LFA ที่มีแค่ 500 คัน ไทยได้มา 2 คัน(ปัจจุบันหมดทั้ง 500 คันแล้วนะ)
บางรุ่น ผลิตมาจำนวนเท่าที่สั่ง เช่น Boxster Spyder รุ่นเก่า
บางรุ่น ผลิตให้สำหรับประเทศเดียว เช่น Zonda Cinque มีแค่ 5 คัน(cinque แปลว่า 5) และให้แค่ไต้หวัน ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
แต่ส่วนมาก (น่าจะ)ผลิตตามจำนวนที่ตั้งไว้ แล้วหากันเอาเอง

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
ถ้ารวยมากแล้วรถมันหมด ก็สั่งผลิดเองเลย
อย่าง eric clapton ไง  คันเดียวในโลกไปเลย ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เอา Vios G Limeted สิครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ AkE

ผมว่าชั่วโมงนี้สำหรับคนไทยน่าจะเป็น Swift 5555 ไม่ใช่ว่าขายเยอะขนาดนั้นหรอกแต่คือไม่มีปัญญาขยายกำลังผลิต คล้ายๆ โรงงาน BMW ที่ระยอง 5555

ออฟไลน์ shando

ถ้าพวก Supercar ทั้งหลายนั่น มีข้อจำกัดต่างกันไป เอาแค่ ferrari ก่อนนะ
เช่น ต้องเป็นลูกค้าเก่า(แบบ VIP มากๆๆ) หรือต้องมีรถรุ่นที่เขากำหนดไว้(รู้สึกว่ารุ่น 599GTO ผู้มีสิทธิ์ซื้อต้องมีรุ่น enzo ferrari อยู่แล้ว)

บางรุ่น ให้โควตาแบบจำกัดจำนวนในแต่ละประเทศ เช่น Lexus LFA ที่มีแค่ 500 คัน ไทยได้มา 2 คัน(ปัจจุบันหมดทั้ง 500 คันแล้วนะ)
บางรุ่น ผลิตมาจำนวนเท่าที่สั่ง เช่น Boxster Spyder รุ่นเก่า
บางรุ่น ผลิตให้สำหรับประเทศเดียว เช่น Zonda Cinque มีแค่ 5 คัน(cinque แปลว่า 5) และให้แค่ไต้หวัน ถ้าจำไม่ผิดนะครับ
แต่ส่วนมาก (น่าจะ)ผลิตตามจำนวนที่ตั้งไว้ แล้วหากันเอาเอง

วันนี้เห็นLFAคันนึงตอนขับรถกลับบ้าน ถ้าในไทยมีแค่2คันจริงแปลว่าเป็นบุญของผมสินะ:3