ผู้เขียน หัวข้อ: Camry 2.0 จะมีกลยุทธยังไงออกมาสู้กับ Accord 2013 ที่ราคาถูกกว่าและ option เยอะกว่ามาก  (อ่าน 12582 ครั้ง)

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
ผมว่าคงเน้นส่วนลด ของแถมตามสไตล์โตโยต้าแหละ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เจอแบบนี้แจกแค่ Galaxy tab คงไม่พอ
สำหรับ 2.0G ต้องมีโปร ดาวน์ 0% ดอกเบี้ย 0.99% ผ่อนนานสุด 84เดือน
พร้อมแถมประกันภัยชั้น1เป็นเวลา2ปี และ iPad 64Gb wifi+cellular
ถ้าใครไม่เอาโปรผ่อนนี้ แถมแพ็คเกจทัวร์ยุโรปสุดหรูสำหรับ 2ท่าน 7วัน7คืน และฟีโน่อีกคัน
น่าจะพอสู้ได้  :P
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 6162002

ออฟไลน์ saurus

• Newbie
  • *
แตกรุ่นย่อยเพิ่ม เพิ่มราคาไม่มาก อย่างตัว2.5ธรรมดา ก็เพิ่มรุ่นออฟเต็ม

ออฟไลน์ MystogaN

มองแบบเป็นกลาง ถึง Accord จะแย่ตรงที่มันก็ไม่ได้ให้เครื่อง Earth Dream มาแถมยังเกียร์เดิมแต่ก็ยังดีที่ปรับให้ใช้ E85 ได้

และออพชั่นก็เหนือกว่า Camry 2.0 อยู่มาก ชนิดรุ่นทอปกะรุ่นถูกเลยแหละ แต่ราคาเท่ากัน หนำซ้ำ Camry เองรุ่น 2.0

ก็ยังคงใช้เครื่องและเกียร์เดิมอยู่เหมือนกัน แต่ถ้าไปมองรุ่น Camry 2.5 และ Accord 2.4EL ผมว่า Accord ก็ยังให้อะไรมากกว่าอยู่ดี

แต่ถ้าเหนือไปกว่านั้นผมยังคงให้คะแนน Camry Hybrid ยังคงชนะอยู่นะ ไม่ว่าอัตราเร่ง ความประหยัด ผมว่างานนี้พี่โตไม่น่าจะทำอะไรมากครับ

เพราะหน่วยงานราชการ บริษัท บลาๆๆๆ ทั้งหลายก็ยังคงออเดอร์ รุ่น 2.0G ของเค้าเป็นรถประจำตำแหน่งอยู่ดี !!

เพราะงั้นพี่โตแทบไม่เสียอะไรเลยครับ จริงๆ นะ (อันที่จริงเพิ่งคิดได้เมื่อกี้เอง) แค่แบ่งส่วนแบ่งนิดหน่อยในรุ่น 2.0 ไปให้ Accord แค่นั้นเองครับ

ส่วนตลาด D-Seg 2.0 ผมคิดว่าพี่โตเค้าไม่ได้คิดจะขายแต่แรกอยู่แล้วใครอยากซื้อก็ซื้อ ไม่ซื้อก็เชิญไปซื้อยี่ห้ออื่นครับ เค้าเน้นขายแต่ Hybrid

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2013, 00:21:04 โดย LanCeLoT »

ออฟไลน์ MezzoForte

• Jr. Member
  • **
มองแบบเป็นกลาง ถึง Accord จะแย่ตรงที่มันก็ไม่ได้ให้เครื่อง Earth Dream มาแถมยังเกียร์เดิมแต่ก็ยังดีที่ปรับให้ใช้ E85 ได้

และออพชั่นก็เหนือกว่า Camry 2.0 อยู่มาก ชนิดรุ่นทอปกะรุ่นถูกเลยแหละ แต่ราคาเท่ากัน หนำซ้ำ Camry เองรุ่น 2.0

ก็ยังคงใช้เครื่องและเกียร์เดิมอยู่เหมือนกัน แต่ถ้าไปมองรุ่น Camry 2.5 และ Accord 2.4EL ผมว่า Accord ก็ยังให้อะไรมากกว่าอยู่ดี

แต่ถ้าเหนือไปกว่านั้นผมยังคงให้คะแนน Camry Hybrid ยังคงชนะอยู่นะ ไม่ว่าอัตราเร่ง ความประหยัด ผมว่างานนี้พี่โตไม่น่าจะทำอะไรมากครับ

เพราะหน่วยงานราชการ บริษัท บลาๆๆๆ ทั้งหลายก็ยังคงออเดอร์ รุ่น 2.0G ของเค้าเป็นรถประจำตำแหน่งอยู่ดี !!

เพราะงั้นพี่โตแทบไม่เสียอะไรเลยครับ จริงๆ นะ (อันที่จริงเพิ่งคิดได้เมื่อกี้เอง) แค่แบ่งส่วนแบ่งนิดหน่อยในรุ่น 2.0 ไปให้ Accord แค่นั้นเองครับ

ส่วนตลาด D-Seg 2.0 ผมคิดว่าพี่โตเค้าไม่ได้คิดจะขายแต่แรกอยู่แล้วใครอยากซื้อก็ซื้อ ไม่ซื้อก็เชิญไปซื้อยี่ห้ออื่นครับ เค้าเน้นขายแต่ Hybrid

เห็นด้วยกับคุณ Leancelot เลยครับ

แต่สำหรับผมๆยังงงๆ ว่า Honda ทำไปเพื่อจุดมุ่งหมายอะไร ในการที่เอาเครื่องบล็อคใหม่มา แล้วถอด DI ออกใส่ PGM-FI ตัวเดิม เข้าไป แล้วยังกล้าเคลมว่าเป็น Earth Dream อีก ไม่เข้าใจจริงๆ ว่ามันจะสักเท่าไหร่กันไอ้เจ้า DI เนี่ย แต่ยังดีที่ Option จัดเต็มจริงๆ ยกนิ้วให้เลย

แต่สุดท้าย ตัวเลข Accord คงเดินแค่รุ่น 2.0 E ตัวล่างเนี่ยแหละ เพราะเครื่อง 2.4 EL ต่อให้เติม E85 ได้ สมรรถนะ ก้อยังเทียบกับ Camry Hybrid ไม่ได้อยู่ดี เพราะฉะนั้น ตอนนี้ Camry Hybrid ก้อยังตีพุงรอรับ Order อยู่ดีนะ ผมว่า

ออฟไลน์ beercs

• Full Member
ผมว่า โตโยต้า จะค่อย ๆ ปรับ  ลองเชิงดู
ตอนแรก ๆ คงเน้นส่วดลดก่อน
ยังไง honda พอคนจองเยอะ ๆ เข้า ก็จะผลิตไม่ทัน  toyota รอเก็บตกไป

ออฟไลน์ Blu

• Jr. Member
  • **
Re: ก
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:40:36 »
ไม่ต้องปรับอะไรครับรถสวยกว่าอยู่แล้ว :P

ใช้อะไรมองว่าสวย คริๆ คงรสนิยมเหมือนรูปโปรที่ใช้

คุณคงไม่รู้จัก แวนโก๊ะ ศิลป์ชื่อดังในยุคนั้นสินะครับ ภาพนั้นเคยถูกประมูลไปในราคาประมาณ 100 ล้านดอลล่า เพื่อคุณไม่เคยรู้ และผมว่ามันก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ส่งผลมาถึงศิลปะในยุคปัจจุบัน หรือ abstract ก่อนจะพูดกรุณาให้เกียรติกันหน่อย  สวยไม่สวยเดี๋ยวก็รู้ดูที่ยอดขายรถเอาละกันครับ ว่าจะเป็นคนกลุ่มน้อยหรือกลุ่มใหญ่ ว่าคนส่วนใหญ่จะชอบศิลปะแบบไหนมากกว่ากัน

ออฟไลน์ redsun

ขอ VSC ด่วนครับพี่โต  ;D

ออฟไลน์ mangkapo

• Newbie
  • *
คงเปลี่ยนเครื่องเป็น DUAL VVTI เติม E85 ได้ ยัด VSC แอร์แบกข้างราคาเดิม HYBRID เพิ่ม ม่านแอร์แบก SUNROOF เบาะนวด เอะฝันไปรึเปล่า ;D

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
Re: ก
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 21:54:32 »
ไม่ต้องปรับอะไรครับรถสวยกว่าอยู่แล้ว :P

ใช้อะไรมองว่าสวย คริๆ คงรสนิยมเหมือนรูปโปรที่ใช้

คุณคงไม่รู้จัก แวนโก๊ะ ศิลป์ชื่อดังในยุคนั้นสินะครับ ภาพนั้นเคยถูกประมูลไปในราคาประมาณ 100 ล้านดอลล่า เพื่อคุณไม่เคยรู้ และผมว่ามันก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ส่งผลมาถึงศิลปะในยุคปัจจุบัน หรือ abstract ก่อนจะพูดกรุณาให้เกียรติกันหน่อย  สวยไม่สวยเดี๋ยวก็รู้ดูที่ยอดขายรถเอาละกันครับ ว่าจะเป็นคนกลุ่มน้อยหรือกลุ่มใหญ่ ว่าคนส่วนใหญ่จะชอบศิลปะแบบไหนมากกว่ากัน

คุณdogclubs ใครเขาเห็นต่างจากคุณ คนนั้นต้องถูกตัดสินจากคุณหรือไง?     แต่ที่แน่ๆ คุณไม่รู้ว่าภาพโปรไฟล์ของคุณlamoon คือภาพของศิลปินก้องโลก