ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยมีประสบการณ์กับล้อแม็ก ลาย TX37 ไม่ใช่volkผลิต  (อ่าน 16522 ครั้ง)

ออฟไลน์ comet

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้จะแข็งแรง ทนทานมั้ยครับ ไม่ต้องขนาดเอาไปแข่ง แค่ขับขี่ทั่วไปแล้วปลอดภัยอ่ะครับ
ไม่รู้ใช่ชื่อยี่ห้อหรือป่าวอ่ะครับ High performance exclusive design

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
อย่าเสี่ยงกับล้อปลอมเลย เราไม่รู้ว่าโรงงานผลิตได้มาตรฐานหรือเปล่า เมื่อก่อนเคยเห็นรูปล้อปลอมลายนี้หักตรงก้านเลย (ไม่ก็ลาย CE28 เนี่ยแหล่ะ)

ผมซื้อล้อแท้แต่เป็นมือสอง ราคาย่อมเยากว่าซื้อใหม่เยอะมาก
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ mamaman

ถามว่าใช้ได้ไหม มันก็ใช้ได้นะ

ดีกว่าเอาตังไปลงล้อแท้
ตกหลุมแรงๆพังเหมือนกันนะ

ออฟไลน์ NoName__???

น่าจะรุ่น TE37มากกว่า

หลายปีที่ผ่านมาลายนี้มีคนเคยใส่ของปลอมแล้วล้อแตกในห้าง

จะบอกว่าได้ไม่คุ้มเสีย เล่นล้อมือ2แท้ ยังดีซะกว่าอีก ล้อมือ2สภาพสวยๆมีตั้งเยอะแยะในบ้านเรา

ออฟไลน์ beebird

เล่นแท้เถอะครับ ถ้าลงหลุมแรงๆไม่ฉีกไม่แตกครับ แต่คดหรือดุ้ง แต่ก็ยังขับต่อได้ครับ

สวย มั่นใจ ปลอดภัย ได้ Performance อีกต่างหาก ขายต่อก็ยังมีราคา 

ออฟไลน์ Eddy5659

ตอนแรกก็จะตอบว่าไม่เป็นไรหรอก เขาใช้กัน้ยอะแยะ
แต่ดูจากรูปแล้วรถน้ำหนักมาก การใช้งานน่สจะหนักกว่าเก๋งแน่ๆ ผมว่ามันจะไม่คุ้มเอานะครับเวลาไปจั๊มหลุม
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Devil13

ล้อแท้เท่าที่ทราบราคา ล้อ  4 ประมาณ แสนกลางๆครับ

ส่วนตัวผมแนะนำพวก Lenso , Enkei  มากกว่านะครับ ราคาไม่โหดมากคุณภาพก็โอเคกว่าพวกก็อปคุณภาพต่ำ

ส่วนเรื่องล้อดุ้งถ้าไม่ใส่ขอบโตๆ ยางบางๆ พวก Lenso , Enkei ก็เอาอยู่ครับ

ล้อพวก Lenso , Enkei อาจจะสวยน้อยกว่าล้อก็อปแต่ทนกว่าแน่ๆครับ

ส่วนตัวผมเล่นแม็กมือสองญี่ปุ่นลายที่ไม่นิยม เพราะไม่มีของก็อปและราคาน่าคบ  ;D

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
te37 ล้อแท้มีแสนสองครับ แนะนำว่า ใช่่ lenso,advanti,enkai แท้ๆดีกว่าครับ
อย่าเสี่ยงกับล้อปลอมเลย ผมโดนกับตัวเองมาแล้ว ล้อแตก ทั้งๆที่ขับไม่เร็วเลย แค่ 70 แล้วตกหลุม
ดีว่ามาช้า แต่ก็พังไปเยอะครับ ทุกวันนี้คันนั้นใส่ ce28 แท้ๆมือสองแทนครับ บอกเลยว่า ไม่แตก ตกหลุมแรงมาแล้ว
แต่! คดครับ พอที่จะประคองตัวเองไปที่อู่ได้ สำคัญนะครับ
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
TE37 copy เป็นลายที่ก้านแตกง่ายที่สุดแล้วครับ เพราะก้านมันจะยก

ถ้าจะเล่น Copy จริงๆ ควรหาประเภท ก้านตรง ครับจะช่วยเรื่องความแข็งแรงได้ขึ้นอีกนิดหน่อย

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ล้อแท้เท่าที่ทราบราคา ล้อ  4 ประมาณ แสนกลางๆครับ

ส่วนตัวผมแนะนำพวก Lenso , Enkei  มากกว่านะครับ ราคาไม่โหดมากคุณภาพก็โอเคกว่าพวกก็อปคุณภาพต่ำ

ส่วนเรื่องล้อดุ้งถ้าไม่ใส่ขอบโตๆ ยางบางๆ พวก Lenso , Enkei ก็เอาอยู่ครับ

ล้อพวก Lenso , Enkei อาจจะสวยน้อยกว่าล้อก็อปแต่ทนกว่าแน่ๆครับ

ส่วนตัวผมเล่นแม็กมือสองญี่ปุ่นลายที่ไม่นิยม เพราะไม่มีของก็อปและราคาน่าคบ  ;D

+1ครับ ล้อก๊อปนี่เสี่ยงครับ อย่ารอให้มันเกิดเรื่องก่อนเลยครับเพราะมันอาจจะไม่แค่เจ็บก็ได้

ออฟไลน์ preaw_38

• Newbie
  • *
ลายนี้ลายต้องห้ามสำหรับล้อก็อปครับ เห็นแตกมาหลายคันแล้ว

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ลายนี้ลายต้องห้ามสำหรับล้อก็อปครับ เห็นแตกมาหลายคันแล้ว

ครบถ้วนกระบวนความ

ผมว่าเล่น lenso enkai หรือ ล้อถอดจากรถรุ่นสูงกว่าจะดีกว่าการเล่นล้อก็อปครับ สบายใจ

ยังมีใครจำได้บ้างว่าเมื่อประมาณ20ปีก่อนมีล้อbrabusปลอมใส่ตามรถกระบะรถเก๋งที่ไม่ใช่เบนซ์(ถ้าจำไม่ผิด เบนซ์pcd 112สินะครับ)จนคนขับเบนซ์ไม่ค่อยซื้อแท้ใส่

ออฟไลน์ PoK

• Jr. Member
  • **
ถ้าจะเล่นลายนี้จริง ผมแนะนำ Lenso RTA หรือ RT7 ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ oun

ผมเคยใช้ลายนี้ของ rota ขอบ18 หน้ากว้าง 8.5 หลัง 9.5 ยาง nitto invo หน้า 235-40 หลัง 245-40
ใช้มาปีนึงไม่มีปัญหาอะไรครับ วิ่งไปประมาณ 10,000 กม.

ออฟไลน์ benzd

เคยใช้แต้CE28 ตกหลุมแรงๆก้ไม่เป็นไร  แก้มยาง65 สบายๆ

ออฟไลน์ udis

แตก ช่วงล่างพัง เจ็บมาหลายคัน อู่ซ่อมรถเล่าให้ฟังครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
แตกหักมา หล่อไม่คุ้มเงินครับ

ราคาผมว่าก็ไม่ใช่ถูกๆ ก๊อป AAA งานร้านนั่นร้านนี่

ไปหาล้อ enkei tunning ,enkei raceing , advanti , lenso แท้ๆลายสวยๆดีกว่าครับ

สบายใจไม่ต้องมาพะวงเวลาตกหลุมแรงๆ

ออฟไลน์ LimitedEdition

เอามาจากเฟซบุ๊คครับ....